Naona Kula Mghahawani ni Nafuu kuliko Kupika Kwa Mtu Mmoja


DsmicSound

DsmicSound

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2015
Messages
461
Likes
480
Points
80
DsmicSound

DsmicSound

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2015
461 480 80
Hahahaaaa hongereni sana
Familia iliyostruggle pamoja Mara nyingi huwa na furaha sana

Nje ya mada;hivi electronics za mtumba zinapatikana wapi?
Na mimi swali langu liko hapo kwny electronic za mtumba

Sent using Jamii Forums mobile app
 
jay311

jay311

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2012
Messages
2,307
Likes
1,527
Points
280
jay311

jay311

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2012
2,307 1,527 280
MIMI NILISHAWAHI FANYA MAHESABU HAYO,NILIKUWA NA FRIDGE PIA,,,NIKAPIKA THE FIRST WEEK,NIKAONA GHARAMA ZINAONGEZEKA KWA MARA MBILI NA CHUMBA KINAKUWA KICHAFU( KUTOKUOSHA VYOMBO KWA WAKATI MPKA KESHO YAKE)...NIKAJIONGEZA NIKATAFUTA MAMA NTILIE ANAYEPIKA VIZURI NIKAMPATA,BASI CHUMBA CHANGU KIKAPONA,MIMI NI MTU WA KUSOMA VITABU NA KUFANYA PROJECT ZANGU JIONI KWAIO MUDA WANGU UKAWA UMEPONA....NATHAMINI AFYA YANGU LAKINI PIA MUDA NAUTHAMINI ....teh teh All hail to Mama nitilie's in the City.
 
tembajr

tembajr

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2016
Messages
441
Likes
443
Points
80
tembajr

tembajr

JF-Expert Member
Joined May 27, 2016
441 443 80
Mke wangu kaenda kwao kujifungua,kabeba na watoto wakawaone ndugu zao upande wa mama yao,ni holiday season,napika kila siku na kazini naenda siyo kwamba nakwepa gharama la hasha kila nikila mghahawani huwa sipati radha ya chakula ninayoihitaji,najua kupika vizuri mama yangu alinifundisha since nikiwa darasa la tatu,lakini pia kusema gharama za kula gengeni zifanane na za kupika mwenyewe siyo kweli katika kupika mwenyewe huwezi kutumia elfu 60 kila siku Mimi nanunua nyanya na vitunguu vya wiki nzima kwa TSH 5000/=(nyanya 3500 na vitunguu vya 1500)
Mafuta lita tano utasahau kabisa,mchele kg 50,utasahau kabisa,gesi na gunia la mkaa utasahau kabisa hivyo vyote vitagharimu kama (130,000/=)kwa maisha nilipo.Ukiwa na hivyo vyote unaweza ukapitia mbogamboga za majani za mia tano ukala mlo wako safi kabisa.Naomba tu niishie hapo.
elfu 60 kwa siku unalisha hekalu?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
mr.London

mr.London

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2014
Messages
2,262
Likes
944
Points
280
mr.London

mr.London

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2014
2,262 944 280
Wakuu,
Moja ya changamoto kubwa ninayokumbana nayo ni suala la kupika.

Baada ya Kula Mgahawani kwa muda mrefu, nikaona nianze mchakato wa kupika. Lakini nimegundua kuwa, Kupika chakula cha mtu mmoja ni Gharama kubwa kuliko kula mghahawani.

Mimi bajeti ya chakula cha mchana ni 3000 na jion hivyohivyo, hivyo jumla kuwa 6000 kwa siku.

Lkn nilipo anza kupika nikaona gharama ni zilezile mchanganuo ni kama ifuatavyo,

1. Mchele nusu 1000
2. Mboga za majani 500
3. Mafuta 500
4. Nyanya na vitunguu, hoho 1000
5. Nyama robo 1500
6. Nishati 500

Jumla inakua 5000

Najua wengine watasema vitu unanunua kwa jumla, lkn nimefanya hivyo na ukichukua hesabu zake ni kama hivyo tu.

Sasa hapo hujaweka usumbufu wa kupika, kuosha viombo, kumwagamwaga maji, na muda pia.
Pili kupika kunahitaji ufuatiliaji, mana nishaunguza sana tu.

Je nyie ambao ni mabachela mnaweza save vipi gharama kwa kupika na kuepuka kula mghahawani?

Labda mnaweza nishawishi tena nirudi jikoni mana nilipika wiki mbili nikaacha mpk vitu vikakaribia kuharibika ikabidi nivigawe tu.
kupika ni kazi sana usumbuf mkubwa niuonao ni ukijuwa naenda kupika lazima uwahi kufika nyumbani, mambo ni mengi kwenye kupika utayarishe mchele kama ni kudondoa chua siju vyombo kijiko kiko wapi, chumvi, umenye vitunguu, nyanya wakati haya yako jikoni lazima usimamie then mimi nilichogundua chakula nilichopika mimi sikioni kitamu mpaka kipikwe na mtu mwengine.

nikiwaza hayo tu nagairisha kupika naenda kununua zege la chipsi mayai na juic kaz kwisha.
 
General Mangi

General Mangi

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2013
Messages
13,129
Likes
17,505
Points
280
General Mangi

General Mangi

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2013
13,129 17,505 280
Heri yako unayekula 3000, mimi lunch yangu inarange 7000 hadi 10000, diner the same, niwekee huo mchanganuo tuone kipi afadhali
Mkuu,
Nilikuwa na matumizi makubwa sana, kwa siku nilikuwa napindua 20k kwenye misos tu, hujaweka mafuta..
Nikaona hii balaa, nikaamua kujiunga na Saccos moja ya serikali, ili wawe wananikata kiasi fulan kila mwezi,

Kiukweli baada ya kuweka limit, nikaweza kujishape kwa 12k kwa siku na ninampango wa kufika 10k.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
R

Rawiti

Senior Member
Joined
Jul 16, 2012
Messages
144
Likes
174
Points
60
R

Rawiti

Senior Member
Joined Jul 16, 2012
144 174 60
Acha ubwege ww hivi nyanya za hiyo bei unapikia kw siku moja huo ni ufala na sifa za kijinga, hivi kweli hoho za bei hiyo tajwa unapika kwa siku moja labda kama akili yako ni ya pumbavu acha ujinga bana ww huna unalojua acha ufala
 
Khantwe

Khantwe

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
26,915
Likes
17,111
Points
280
Khantwe

Khantwe

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
26,915 17,111 280
Mr. MTUI

Mr. MTUI

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2013
Messages
6,151
Likes
5,496
Points
280
Mr. MTUI

Mr. MTUI

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2013
6,151 5,496 280
Mkuu,
Nilikuwa na matumizi makubwa sana, kwa siku nilikuwa napindua 20k kwenye misos tu, hujaweka mafuta..
Nikaona hii balaa, nikaamua kujiunga na Saccos moja ya serikali, ili wawe wananikata kiasi fulan kila mwezi,

Kiukweli baada ya kuweka limit, nikaweza kujishape kwa 12k kwa siku na ninampango wa kufika 10k.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hyo saccoss wanapika chakula?
 

Forum statistics

Threads 1,250,900
Members 481,523
Posts 29,750,093