Naona Kula Mghahawani ni Nafuu kuliko Kupika Kwa Mtu Mmoja


DeepPond

DeepPond

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2017
Messages
7,500
Likes
8,530
Points
280
DeepPond

DeepPond

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2017
7,500 8,530 280
Watu wawili mkila mgahawani kuanzia asubuhi
Si nafuu kujipikia ndani
Nakukatalia mkuu,

Maybe inategemea na Mwanamke uliekua nae.

Ila kwangu ilkua tofauti sana miaka hiyo kabla hatujawa na familia kubwa.

Mfano:
Tulikua tuliishi wawili TU, Mimi na wife.

Tulikua na biashara ya vyombo vya ndani, Electronics ndogo ndogo (used&mtumba) , phone accesories, vipodozi , Saa na vikorokocho vingine vingi TU.

Hatukua na fremu wala nini,
Mzigo wa biashara ilkua juu ya meza ya mbao zile zinazowekwa barabarani maeneo ya K'koo opposite INA ilipo sahv jengo la CHINA PLAZA ile njia ya kwenda buguruni.

Ikifika jioni,Mzigo tulikua tunapakia kwenye tololi LA mbao na kufunika mpaka asubuhi

Mda wote nlkua nakomaa pamoja na wife.

Mchana tunakula mgahawani chakula cha 1500 kila mtu,Jumla 3000 MCHANA UNAPITA

Ikifika SAA 10 mchana wife anaenda home kuandaa cha jion.

Cha ajabu,
Ukimpa ile ile elfu 3 , anadai haitoshi.

Wakati mchana huo huo,
Imetosha kabisa Wali Nyama+ndizi mbivu tumekula na kushiba kabisa.

AISEE,
UGOMVI WA BAJETI YA CHAKULA ULKUA NI KILA MARA
 
Hornet

Hornet

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2013
Messages
15,707
Likes
14,087
Points
280
Hornet

Hornet

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2013
15,707 14,087 280
Nakukatalia mkuu,

Maybe inategemea na Mwanamke uliekua nae.

Ila kwangu ilkua tofauti sana miaka hiyo kabla hatujawa na familia kubwa.

Mfano:
Tulikua tuliishi wawili TU, Mimi na wife.

Tulikua na biashara ya vyombo vya ndani, Electronics ndogo ndogo (used&mtumba) , phone accesories, vipodozi , Saa na vikorokocho vingine vingi TU.

Hatukua na fremu wala nini,
Mzigo wa biashara ilkua juu ya meza ya mbao zile zinazowekwa barabarani maeneo ya K'koo opposite INA ilipo sahv jengo la CHINA PLAZA ile njia ya kwenda buguruni.

Ikifika jioni,Mzigo tulikua tunapakia kwenye tololi LA mbao na kufunika mpaka asubuhi

Mda wote nlkua nakomaa pamoja na wife.

Mchana tunakula mgahawani chakula cha 1500 kila mtu,Jumla 3000 MCHANA UNAPITA

Ikifika SAA 10 mchana wife anaenda home kuandaa cha jion.

Cha ajabu,
Ukimpa ile ile elfu 3 , anadai haitoshi.

Wakati mchana huo huo,
Imetosha kabisa Wali Nyama+ndizi mbivu tumekula na kushiba kabisa.

AISEE,
UGOMVI WA BAJETI YA CHAKULA ULKUA NI KILA MARA
Hahahaaaa hongereni sana
Familia iliyostruggle pamoja Mara nyingi huwa na furaha sana

Nje ya mada;hivi electronics za mtumba zinapatikana wapi?
 
MeruA

MeruA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2017
Messages
690
Likes
579
Points
180
MeruA

MeruA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2017
690 579 180
Mke wangu kaenda kwao kujifungua,kabeba na watoto wakawaone ndugu zao upande wa mama yao,ni holiday season,napika kila siku na kazini naenda siyo kwamba nakwepa gharama la hasha kila nikila mghahawani huwa sipati radha ya chakula ninayoihitaji,najua kupika vizuri mama yangu alinifundisha since nikiwa darasa la tatu,lakini pia kusema gharama za kula gengeni zifanane na za kupika mwenyewe siyo kweli katika kupika mwenyewe huwezi kutumia elfu 60 kila siku Mimi nanunua nyanya na vitunguu vya wiki nzima kwa TSH 5000/=(nyanya 3500 na vitunguu vya 1500)
Mafuta lita tano utasahau kabisa,mchele kg 50,utasahau kabisa,gesi na gunia la mkaa utasahau kabisa hivyo vyote vitagharimu kama (130,000/=)kwa maisha nilipo.Ukiwa na hivyo vyote unaweza ukapitia mbogamboga za majani za mia tano ukala mlo wako safi kabisa.Naomba tu niishie hapo.
 
kipozi

kipozi

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2015
Messages
937
Likes
882
Points
180
kipozi

kipozi

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2015
937 882 180
Mi napenda kupka mwenyew ata kama naishi peke yang shida sio gharama shida ni ladha
 
DeepPond

DeepPond

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2017
Messages
7,500
Likes
8,530
Points
280
DeepPond

DeepPond

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2017
7,500 8,530 280
Mi napenda kupka mwenyew ata kama naishi peke yang shida sio gharama shida ni ladha
Hali ya Kimaisha inapokua ngumu, Huwezi kuwaza hayo mambo ya Ladha ya chakula.

Akilini unawaza tu,
"Eeh mungu nisaidie CHOCHOTE KILE KIINGIE TUMBONI ili nisife Njaa"
 
DeepPond

DeepPond

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2017
Messages
7,500
Likes
8,530
Points
280
DeepPond

DeepPond

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2017
7,500 8,530 280
Hahahaaaa hongereni sana
Familia iliyostruggle pamoja Mara nyingi huwa na furaha sana

Nje ya mada;hivi electronics za mtumba zinapatikana wapi?
Kwa kiasi kikubwa kipind hicho ilkua Zanzibar directly,

Ila kwa sasa
wapo dealers wengi tu pale K'koo na Mwenge wanaouza Jumla na reja reja hizo bidhaa
 
Hornet

Hornet

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2013
Messages
15,707
Likes
14,087
Points
280
Hornet

Hornet

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2013
15,707 14,087 280
Kwa kiasi kikubwa kipind hicho ilkua Zanzibar directly,

Ila kwa sasa
wapo dealers wengi tu pale K'koo na Mwenge wanaouza Jumla na reja reja hizo bidhaa
Ooh ok thanks
 
nyakandula

nyakandula

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2016
Messages
633
Likes
592
Points
180
Age
48
nyakandula

nyakandula

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2016
633 592 180
Ukiwa single usipike ni gharam labd mkiwa double
 
M

Mtumishi wa Bwana89

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2018
Messages
633
Likes
438
Points
80
M

Mtumishi wa Bwana89

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2018
633 438 80
Mkuu hizo mambo za kula viporo siwezi kabisa.
Mi chakula kikisha lala nakiogopa sana
Kama chakula kilicholala unakiogopa kwanini upike mchele nusu kilo na unajua uko mwenyewe?
 
CaptainDunga

CaptainDunga

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2009
Messages
1,476
Likes
1,225
Points
280
CaptainDunga

CaptainDunga

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2009
1,476 1,225 280
Kwenye maisha ya ubachela wanasema kupika sio kazi kuosha vyombo. Endelea kula magengeni au vuta jiko mkuu
๐Ÿ˜๐Ÿ˜๐Ÿ˜ kweli aisee
 
Remote

Remote

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2011
Messages
16,410
Likes
3,203
Points
280
Remote

Remote

JF-Expert Member
Joined May 20, 2011
16,410 3,203 280
Mimi kwangu balaa ni kuosha vyombo tena vikiwa na mafuta ndio shida kuu
 
Ndumbula Ndema

Ndumbula Ndema

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2018
Messages
4,512
Likes
3,576
Points
280
Age
51
Ndumbula Ndema

Ndumbula Ndema

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2018
4,512 3,576 280
Unapika chakula kingi alafu unaweka kwenye fridge, then ukiwa na njaa unapasha kwenye microwave. Very simple
Upo sawa mkuu,then mgahawani huwi na uhuru kama chakwako mwenyewe
 
Ndumbula Ndema

Ndumbula Ndema

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2018
Messages
4,512
Likes
3,576
Points
280
Age
51
Ndumbula Ndema

Ndumbula Ndema

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2018
4,512 3,576 280
Mkuu nilikuwa na mawazo kama yako ila nilimtembelea rafiki yangu ndo nikajifunza,kupika ni cheap kuliko kula nje huko
 

Forum statistics

Threads 1,250,901
Members 481,523
Posts 29,750,193