Naombeni utaratibu wa kubadili jina la mtoto kwenye cheti cha kuzaliwa

UMUNYU

JF-Expert Member
Jan 28, 2017
355
250
Naomba mwenye kujua utaratibu huo anijuze mfano mtoto kwenye cheti ni Paul Kayuguyugu na Mimi ninataka aitwe Paulo Kayuguyugu.
 

Ng'wanamalundi

JF-Expert Member
Feb 4, 2008
591
1,000
Unahitaji kwenda kwa Registrar of Titles na vielelezo kamili vikiwemo cheti cha kuzaliwa mtoto; kitambulisho chako baba mtoto na cha mama mtoto; barua ya maelezo kwa nini mnataka kubadilisha jina; barua ya kiapo kwamba wazazi wote wawili mmekubaliana kubadilisha jina la mtoto; barua za wadhamini wawili ambao ni ndugu zenu wazazi waliomuona mtoto alipozaliwa na kwamba ndiye yeye hasa anayebadilishwa jina; na barua ya mjumbe wa unapokaa kuthibitisha kwamba anakufahamu na unayoyasema ni kweli. Utahitajiwa kulipia gharama kidogo za kiutawala.

Unaweza pia kupitia kwa mwanasheria. Hiyo ni rahisi zaidi kwani atashughulikia masuala mengi lakini atakutoza ushuru kwa kazi yake. Hata kama unamtumia mwanasheria, bado utahitaji hivyo vielelezo nilivyovitaja hapo juu. Utakachokuwa umepunguza ni ile bughudha tu ya kuambiwa hivi na vile kwa kuwa mwanasheria ndiye atashughulikia hayo.

Pamoja na kumtumia mwanasheria, siku ya mwisho utahitajiwa kufika wewe mwenyewe na mwanasheria wako kutia sahihi na kuchukua alama za vidole.
 

Ncha Kali

JF-Expert Member
Sep 19, 2019
5,142
2,000
Ng'wanamalundi
Unaongea sana mlamu, cheti cha kuzaliwa cha nini wakati kinahitajika cheti kipya kwa jina jipya!!

Muhimu ni kujua mtoto ana umri gani, kama ni mdogo piga chini hicho tengeneza cheti kipya.

Huko shule anza kubadilisha kwenye madaftari, akifika darasa la mtihani kitaifa ni lazima mzazi utashirikishwa utoe jina sahihi mtoto asajiliwe.

Imeisha hiyoooo!
 

Msokwa1

JF-Expert Member
Mar 2, 2018
290
250
Ukienda ofisi husika unapata details zote sio kazi ngumu. Utakwenda mahakamani kwa kiapo then unarudi ofisini wanakubadilishia
 

cariha

JF-Expert Member
Apr 9, 2015
12,626
2,000
Katafteni tu kipya wanatoa hzo process mnazotaka kufata mtajichosha bure na mtoto under five ni bure
 

zugimlole

JF-Expert Member
Aug 23, 2012
1,903
2,000
m
Unahitaji kwenda kwa Registrar of Titles na vielelezo kamili vikiwemo cheti cha kuzaliwa mtoto; kitambulisho chako baba mtoto na cha mama mtoto; barua ya maelezo kwa nini mnataka kubadilisha jina; barua ya kiapo kwamba wazazi wote wawili mmekubaliana kubadilisha jina la mtoto; barua za wadhamini wawili ambao ni ndugu zenu wazazi waliomuona mtoto alipozaliwa na kwamba ndiye yeye hasa anayebadilishwa jina; na barua ya mjumbe wa unapokaa kuthibitisha kwamba anakufahamu na unayoyasema ni kweli. Utahitajiwa kulipia gharama kidogo za kiutawala.

Unaweza pia kupitia kwa mwanasheria. Hiyo ni rahisi zaidi kwani atashughulikia masuala mengi lakini atakutoza ushuru kwa kazi yake. Hata kama unamtumia mwanasheria, bado utahitaji hivyo vielelezo nilivyovitaja hapo juu. Utakachokuwa umepunguza ni ile bughudha tu ya kuambiwa hivi na vile kwa kuwa mwanasheria ndiye atashughulikia hayo.

Pamoja na kumtumia mwanasheria, siku ya mwisho utahitajiwa kufika wewe mwenyewe na mwanasheria wako kutia sahihi na kuchukua alama za vidole.
mwanasheria atamwandikia deed poll then ataenda wizara ya ardhi watamsajili shughuli inakua imeusha
 

Dilek

JF-Expert Member
Nov 22, 2016
21,050
2,000
Baba ya mtoto anataka aitwe Paulo badala ya Paul
Baba mtoto nae mshamba jamani, Paulo ndo jina gani sasa? Paul lipo vizuri.
Halafu si angeshughulikia yeye cheti cha kuzaliwa tangu mwanzo? Au aende yeye mwenyewe akabadili.
Mwambie asitusumbue.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom