Naombeni ushauri niende kubaki Marekani au nirudi nyumbani

ni ngumu

ni ngumu

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2016
Messages
3,169
Points
2,000
ni ngumu

ni ngumu

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2016
3,169 2,000
Mkeo na watoto unataka kumuachia Nani?kama tukikushauri ubaki marekani????

Au ndo mke keshakushinda unataka kutelekeza???
 
Melanny

Melanny

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2019
Messages
281
Points
500
Melanny

Melanny

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2019
281 500
Nilijua upo marekani tayari🤣🤣🤣🤣🤣 embu kwanza fika marrkani ndo utuombe huo ushauri.ukiikuta marekani ya blue je
 
M

Molembe

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2012
Messages
8,753
Points
2,000
M

Molembe

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2012
8,753 2,000
Nenda sisi tubaki tunajilia mke wako, tutapiga pumbu geuza style zote mpaka akusahau.
 
Graph

Graph

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2016
Messages
2,010
Points
2,000
Graph

Graph

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2016
2,010 2,000
Hehe hata kufika hujafika ushaanza kuuliza kama ubaki? Uliza uende au usiende.
Fika marekani ishi kidogo alafu ndiyo ujiulize kama urudi au la, kwanza visa tu jipange kusumbuliwa, sio rahisi kupata working visa na kusurvive marekani hata kama umepanga kuzamia. Visa hiyo ya kuvisit DC kwa muda mfupi kubadilisha kupata working visa ni next to impossible, unless kampuni ikuchukua na iprove kua wewe ni very valuable kuliko wamarekani wenyewe piga ua hawakupi visa watakufukuza. Ukizamia ipo siku utashikwa tu, tena fasta zaidi ya unavyofikiria sababu unaingia na visa halali alafu hawatoona record yako yoyote ile ya kutoka nchini.
 
Modrizzy

Modrizzy

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2018
Messages
578
Points
1,000
Modrizzy

Modrizzy

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2018
578 1,000
Sasa mkuu hili joto la jiwe tunalopitia na wewe unataka utukimbie hapana mzee baki na sisi tuisome wote namba
 
A3M

A3M

Member
Joined
Jul 23, 2019
Messages
23
Points
45
A3M

A3M

Member
Joined Jul 23, 2019
23 45
Kwa mimi sijawahi kusafili nje ya nchi,ila kwa maono yangu ni bora ukaludi nyumbani kwani teyari usha kuwa na familiya Mke na watoto ni vema ukaludi ukawa karibu na familiya yako.

Tambua uko unaanza moja,uoni kama itakuwa ngumu pale pindi familiya itakapo itaji msaada wa kifedha kutoka kwako?

Ni maoni,ila kwa utakalo ona sahihi kufanya basi Mungu akubaliki kaka.
Ntaichukua familia nikisettle
 
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2009
Messages
9,105
Points
2,000
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2009
9,105 2,000
Habari wana JF natumai mko vizuri muda huu.Nichukue nafasi hii kuwatakia Waislam wote Eid-el-Adh-ha njema.Wadau siku kadhaa zilizopita niliweka Uzi hapa wa kutaka kupata uzoefu wenu wa kusafiri nchi za Ulaya na Marekani na nilieleza kuwa nimebahatika kupata visa ya Marekani kwaajili ya kwenda mkutano Mjini Washington D.C lakini sina uzoefu wa kusafiri hii ni mara yangu ya kwanza kupanda ndege.

Wapo walioniletea utani na wapo walionishauri vizuri hivyo nawashukuru wote walionipa mawazo mazuri.Wakuu ukweli Mimi Mhitimu wa Chuo kikuu ambae nimemaliza chuo mwaka 2012 na mara tu baada ya kumaliza nikabahatika kupata kazi moja ya kampuni kubwa hapa Jijini Daresalaam lakini malipo yalikuwa hayanitoshelezi hasa ukizingatia nilikuwa na mke na mtoto mmoja na pia nilikuwa nategemewa na mama yangu na ndugu zangu Saba ambao bado hawajamaliza kusoma wakati ule nilikuwa kama baba maana baba alishatangulia mbele ya haki na familia yangu ni masikini.

Ilifika wakati mama aliwaambia ndugu zangu wadogo kuwa kaeni nyumbani kaka yenu asome kisha akimaliza akapata kazi atawasomesha na ninyi.Kwa kweli tulikuwa na hali ngumu sana ya maisha ambayo sometime nikikumbuka huwa naumia sana.

Kwa sasa nina watoto watatu na nimefanikiwa kuwasomesha wadogo zangu wawili ambae mmoja anafanya kazi sasa na mwingine amemaliza chuo kikuu Mzumbe mwezi uliopita hivyo namshukuru mungu angalau maisha yamekuwa afueni maana nimemfungulia mama kiduka kidogo ambacho kinamsaidia kulipa umeme na maji na vitu vidogovidogo tunamshukuru Marehemu baba alituachia nyumba.


Sasa naomba ushauri wenu katika hili.Nategemea kwenda Marekani tarehe tarehe 17 mwezi huu je nisalie huko au nirudi nyumbani? Maana naona kila nikitazama hali mbaya ya maisha hapa kwetu nahisi siwezi kukamilisha malengo yangu maana nalipwa Mshahara mdogo na mimi kukopa sitaki japo nimeambiwa nakopesheka.

Je nibaki Marekani au nirudi Home?.Naomba ushauri wenu.Natanguliza Shukran kwa atakaenishauri vyema
Kwa kifupi unaweza kuwa na viza lakini ukishia airport na kupanda ndege hiyo hiyo iliyokubeba kurudi nayo iwapo utatiliwa shaka,kwani kuna viswali huulizwa kabla hujagongewa muhuriwa kuruhusiwa kuingia,pia jua digrii yako ya Bongo hakuna anayeijua huko Marekani na mwisho hadi kuja kufanikiwa Marekani inachukua miaka, na Marekani si lelemama kama wengi tunavyodhani huku au tunavyoangalia kwenye FB ,na kwa hali ya mtawala wa sasa aliyepo kwenye jengo jeupe,sidhani kama ni jambo jema kupiga kambi Marekani na kwa sasa sijui hata nafasi za kusomea unesi kama zipo kama ilivyokuwa awali,kwa wengi ukiwa nesi angalau ndio unakuwa na maisha ya uhakika au uwe na skills za kufa mtu ndio mfumo ukuhitaji, na mwisho kaka bila makaratasi utaishia kuuza maji mitaani kwa pesa ndogo. Ni bora uende ukaangalie na urudi tu ,hapa Bongo ni peponi kulinganisha na huko unakotaka kuzamia,maisha si rahisi kama wengi tunavyodhani,Marekani hakuna cha mjomba wala kwenda kuchimba mhogo shambani,usipofanya kazi/kibarua jua hutakuwa na sehemu ya kulala wala kula,yes kila kitu kipo lakini kila kitu ni pesa.Nenda kajionee mwenyewe halafu uje utuambie hapa,lakini jua moja tu huko utaenda kupigika kweli kweli, na utaikumbuka Bongo.Nimeandika kwa uzoefu nilionao wa kuishi Marekani japo si kwa muda mrefu,ikabidi ni Uturn asap.
 
A3M

A3M

Member
Joined
Jul 23, 2019
Messages
23
Points
45
A3M

A3M

Member
Joined Jul 23, 2019
23 45
Kwa kifupi unaweza kuwa na viza lakini ukishia airport na kupanda ndege hiyo hiyo iliyokubeba kurudi nayo iwapo utatiliwa shaka,kwani kuna viswali huulizwa kabla hujagongewa muhuriwa kuruhusiwa kuingia,pia jua digrii yako ya Bongo hakuna anayeijua huko Marekani na mwisho hadi kuja kufanikiwa Marekani inachukua miaka, na Marekani si lelemama kama wengi tunavyodhani huku au tunavyoangalia kwenye FB ,na kwa hali ya mtawala wa sasa aliyepo kwenye jengo jeupe,sidhani kama ni jambo jema kupiga kambi Marekani na kwa sasa sijui hata nafasi za kusomea unesi kama zipo kama ilivyokuwa awali,kwa wengi ukiwa nesi angalau ndio unakuwa na maisha ya uhakika au uwe na skills za kufa mtu ndio mfumo ukuhitaji, na mwisho kaka bila makaratasi utaishia kuuza maji mitaani kwa pesa ndogo. Ni bora uende ukaangalie na urudi tu ,hapa Bongo ni peponi kulinganisha na huko unakotaka kuzamia,maisha si rahisi kama wengi tunavyodhani,Marekani hakuna cha mjomba wala kwenda kuchimba mhogo shambani,usipofanya kazi/kibarua jua hutakuwa na sehemu ya kulala wala kula,yes kila kitu kipo lakini kila kitu ni pesa.Nenda kajionee mwenyewe halafu uje utuambie hapa,lakini jua moja tu huko utaenda kupigika kweli kweli, na utaikumbuka Bongo.Nimeandika kwa uzoefu nilionao wa kuishi Marekani japo si kwa muda mrefu,ikabidi ni Uturn asap.
Ni kweli bro unayoyasema au ni unataka kunikatisha tamaa?
 
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2009
Messages
9,105
Points
2,000
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2009
9,105 2,000
Ni kweli bro unayoyasema au ni unataka kunikatisha tamaa?
Sikukatishi tamaa,nenda kwanza ndio utaamua mwenyewe,labda kila mtu ana bahati yake,lakini kwa mfumo wa Marekani kazi ipo.Sijui unaenda jimbo gani?
 
bwege nazi

bwege nazi

Senior Member
Joined
Sep 25, 2018
Messages
165
Points
250
bwege nazi

bwege nazi

Senior Member
Joined Sep 25, 2018
165 250
Habari wana JF natumai mko vizuri muda huu.Nichukue nafasi hii kuwatakia Waislam wote Eid-el-Adh-ha njema.Wadau siku kadhaa zilizopita niliweka Uzi hapa wa kutaka kupata uzoefu wenu wa kusafiri nchi za Ulaya na Marekani na nilieleza kuwa nimebahatika kupata visa ya Marekani kwaajili ya kwenda mkutano Mjini Washington D.C lakini sina uzoefu wa kusafiri hii ni mara yangu ya kwanza kupanda ndege.

Wapo walioniletea utani na wapo walionishauri vizuri hivyo nawashukuru wote walionipa mawazo mazuri.Wakuu ukweli Mimi Mhitimu wa Chuo kikuu ambae nimemaliza chuo mwaka 2012 na mara tu baada ya kumaliza nikabahatika kupata kazi moja ya kampuni kubwa hapa Jijini Daresalaam lakini malipo yalikuwa hayanitoshelezi hasa ukizingatia nilikuwa na mke na mtoto mmoja na pia nilikuwa nategemewa na mama yangu na ndugu zangu Saba ambao bado hawajamaliza kusoma wakati ule nilikuwa kama baba maana baba alishatangulia mbele ya haki na familia yangu ni masikini.

Ilifika wakati mama aliwaambia ndugu zangu wadogo kuwa kaeni nyumbani kaka yenu asome kisha akimaliza akapata kazi atawasomesha na ninyi.Kwa kweli tulikuwa na hali ngumu sana ya maisha ambayo sometime nikikumbuka huwa naumia sana.

Kwa sasa nina watoto watatu na nimefanikiwa kuwasomesha wadogo zangu wawili ambae mmoja anafanya kazi sasa na mwingine amemaliza chuo kikuu Mzumbe mwezi uliopita hivyo namshukuru mungu angalau maisha yamekuwa afueni maana nimemfungulia mama kiduka kidogo ambacho kinamsaidia kulipa umeme na maji na vitu vidogovidogo tunamshukuru Marehemu baba alituachia nyumba.


Sasa naomba ushauri wenu katika hili.Nategemea kwenda Marekani tarehe tarehe 17 mwezi huu je nisalie huko au nirudi nyumbani? Maana naona kila nikitazama hali mbaya ya maisha hapa kwetu nahisi siwezi kukamilisha malengo yangu maana nalipwa Mshahara mdogo na mimi kukopa sitaki japo nimeambiwa nakopesheka.

Je nibaki Marekani au nirudi Home?.Naomba ushauri wenu.Natanguliza Shukran kwa atakaenishauri vyema
We tamba tu.. ila siku mambo yakienda mrama ukweli mpaka kufikia hatua ya kurudi kijijini kwenu sitimbi... uje utuambia apa
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
30,377
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
30,377 2,000
Baki Marekani ila usipasahau nyumbani...



Cc: mahondaw
 
K

kina kirefu

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2018
Messages
386
Points
500
K

kina kirefu

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2018
386 500
Habari wana JF natumai mko vizuri muda huu.Nichukue nafasi hii kuwatakia Waislam wote Eid-el-Adh-ha njema.Wadau siku kadhaa zilizopita niliweka Uzi hapa wa kutaka kupata uzoefu wenu wa kusafiri nchi za Ulaya na Marekani na nilieleza kuwa nimebahatika kupata visa ya Marekani kwaajili ya kwenda mkutano Mjini Washington D.C lakini sina uzoefu wa kusafiri hii ni mara yangu ya kwanza kupanda ndege.

Wapo walioniletea utani na wapo walionishauri vizuri hivyo nawashukuru wote walionipa mawazo mazuri.Wakuu ukweli Mimi Mhitimu wa Chuo kikuu ambae nimemaliza chuo mwaka 2012 na mara tu baada ya kumaliza nikabahatika kupata kazi moja ya kampuni kubwa hapa Jijini Daresalaam lakini malipo yalikuwa hayanitoshelezi hasa ukizingatia nilikuwa na mke na mtoto mmoja na pia nilikuwa nategemewa na mama yangu na ndugu zangu Saba ambao bado hawajamaliza kusoma wakati ule nilikuwa kama baba maana baba alishatangulia mbele ya haki na familia yangu ni masikini.

Ilifika wakati mama aliwaambia ndugu zangu wadogo kuwa kaeni nyumbani kaka yenu asome kisha akimaliza akapata kazi atawasomesha na ninyi.Kwa kweli tulikuwa na hali ngumu sana ya maisha ambayo sometime nikikumbuka huwa naumia sana.

Kwa sasa nina watoto watatu na nimefanikiwa kuwasomesha wadogo zangu wawili ambae mmoja anafanya kazi sasa na mwingine amemaliza chuo kikuu Mzumbe mwezi uliopita hivyo namshukuru mungu angalau maisha yamekuwa afueni maana nimemfungulia mama kiduka kidogo ambacho kinamsaidia kulipa umeme na maji na vitu vidogovidogo tunamshukuru Marehemu baba alituachia nyumba.


Sasa naomba ushauri wenu katika hili.Nategemea kwenda Marekani tarehe tarehe 17 mwezi huu je nisalie huko au nirudi nyumbani? Maana naona kila nikitazama hali mbaya ya maisha hapa kwetu nahisi siwezi kukamilisha malengo yangu maana nalipwa Mshahara mdogo na mimi kukopa sitaki japo nimeambiwa nakopesheka.

Je nibaki Marekani au nirudi Home?.Naomba ushauri wenu.Natanguliza Shukran kwa atakaenishauri vyema
Hata ardhi yawatu hujakanyaga(kwa trump)jamani ushamkumbuka mkeo tena ashazaa nawanao 3,hofuyako nn?kwenyestori yako sijaona kama unaenda nae....ukifika jipange harafu Fanya mpango mkeo ajehuko,naamini kwenye taarifazako ubalozini navisa(umeoa).kama alivofanya mwezako Dr slaa wilbrod.tangulia kwanzaaa ,sawa eee
 
Billie

Billie

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2011
Messages
8,708
Points
2,000
Billie

Billie

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2011
8,708 2,000
Baki Awamu ya Tano,Awamu ya kishindo inaibadili TZ kuwa kama USA
 
orturoo

orturoo

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2017
Messages
674
Points
1,000
orturoo

orturoo

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2017
674 1,000
Habari wana JF natumai mko vizuri muda huu.Nichukue nafasi hii kuwatakia Waislam wote Eid-el-Adh-ha njema.Wadau siku kadhaa zilizopita niliweka Uzi hapa wa kutaka kupata uzoefu wenu wa kusafiri nchi za Ulaya na Marekani na nilieleza kuwa nimebahatika kupata visa ya Marekani kwaajili ya kwenda mkutano Mjini Washington D.C lakini sina uzoefu wa kusafiri hii ni mara yangu ya kwanza kupanda ndege.

Wapo walioniletea utani na wapo walionishauri vizuri hivyo nawashukuru wote walionipa mawazo mazuri.Wakuu ukweli Mimi Mhitimu wa Chuo kikuu ambae nimemaliza chuo mwaka 2012 na mara tu baada ya kumaliza nikabahatika kupata kazi moja ya kampuni kubwa hapa Jijini Daresalaam lakini malipo yalikuwa hayanitoshelezi hasa ukizingatia nilikuwa na mke na mtoto mmoja na pia nilikuwa nategemewa na mama yangu na ndugu zangu Saba ambao bado hawajamaliza kusoma wakati ule nilikuwa kama baba maana baba alishatangulia mbele ya haki na familia yangu ni masikini.

Ilifika wakati mama aliwaambia ndugu zangu wadogo kuwa kaeni nyumbani kaka yenu asome kisha akimaliza akapata kazi atawasomesha na ninyi.Kwa kweli tulikuwa na hali ngumu sana ya maisha ambayo sometime nikikumbuka huwa naumia sana.

Kwa sasa nina watoto watatu na nimefanikiwa kuwasomesha wadogo zangu wawili ambae mmoja anafanya kazi sasa na mwingine amemaliza chuo kikuu Mzumbe mwezi uliopita hivyo namshukuru mungu angalau maisha yamekuwa afueni maana nimemfungulia mama kiduka kidogo ambacho kinamsaidia kulipa umeme na maji na vitu vidogovidogo tunamshukuru Marehemu baba alituachia nyumba.


Sasa naomba ushauri wenu katika hili.Nategemea kwenda Marekani tarehe tarehe 17 mwezi huu je nisalie huko au nirudi nyumbani? Maana naona kila nikitazama hali mbaya ya maisha hapa kwetu nahisi siwezi kukamilisha malengo yangu maana nalipwa Mshahara mdogo na mimi kukopa sitaki japo nimeambiwa nakopesheka.

Je nibaki Marekani au nirudi Home?.Naomba ushauri wenu.Natanguliza Shukran kwa atakaenishauri vyema
Marekani kama Marekani,au marekani ya bongo?
 
Billie

Billie

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2011
Messages
8,708
Points
2,000
Billie

Billie

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2011
8,708 2,000
Marekani wako na system nzuri sana mgeni ukiingia ukikaribia kuoverstay tu kwanza wanaanza kukufuatilia kwa mwenyeji wako mi nashauri nenda the rudi kupata visa tena huwa haisumbui.Rudi ukiwa umeshaset kila kitu kuhusu pa kufikia na mipango mingine ya kazi na vibali.
Ntaichukua familia nikisettle
 
D

Da realest

New Member
Joined
Jan 12, 2019
Messages
1
Points
20
D

Da realest

New Member
Joined Jan 12, 2019
1 20
Kwa kifupi unaweza kuwa na viza lakini ukishia airport na kupanda ndege hiyo hiyo iliyokubeba kurudi nayo iwapo utatiliwa shaka,kwani kuna viswali huulizwa kabla hujagongewa muhuriwa kuruhusiwa kuingia,pia jua digrii yako ya Bongo hakuna anayeijua huko Marekani na mwisho hadi kuja kufanikiwa Marekani inachukua miaka, na Marekani si lelemama kama wengi tunavyodhani huku au tunavyoangalia kwenye FB ,na kwa hali ya mtawala wa sasa aliyepo kwenye jengo jeupe,sidhani kama ni jambo jema kupiga kambi Marekani na kwa sasa sijui hata nafasi za kusomea unesi kama zipo kama ilivyokuwa awali,kwa wengi ukiwa nesi angalau ndio unakuwa na maisha ya uhakika au uwe na skills za kufa mtu ndio mfumo ukuhitaji, na mwisho kaka bila makaratasi utaishia kuuza maji mitaani kwa pesa ndogo. Ni bora uende ukaangalie na urudi tu ,hapa Bongo ni peponi kulinganisha na huko unakotaka kuzamia,maisha si rahisi kama wengi tunavyodhani,Marekani hakuna cha mjomba wala kwenda kuchimba mhogo shambani,usipofanya kazi/kibarua jua hutakuwa na sehemu ya kulala wala kula,yes kila kitu kipo lakini kila kitu ni pesa.Nenda kajionee mwenyewe halafu uje utuambie hapa,lakini jua moja tu huko utaenda kupigika kweli kweli, na utaikumbuka Bongo.Nimeandika kwa uzoefu nilionao wa kuishi Marekani japo si kwa muda mrefu,ikabidi ni Uturn asap.
Ushauri mzuri sana
 

Forum statistics

Threads 1,326,963
Members 509,644
Posts 32,241,849
Top