Naombeni ufafanuzi wa kisheria | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naombeni ufafanuzi wa kisheria

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Democrasia, Feb 12, 2009.

  1. Democrasia

    Democrasia Member

    #1
    Feb 12, 2009
    Joined: Feb 1, 2008
    Messages: 80
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Jamani naombeni kupata ufafanuzi kuhusu sheria za usalama barabarani, JE TRAFIKI ASIPOWEKA PLATE NAMBA KWA GARI YAKE NI HALALIHii naiona sana hapa Arusha kwa Police traffic mmoja anayeitwa Hemedi mwenye gari Aina ya Cortina lisilo na plate namba,Jana nilishuhudia polisi trafiki wakiwa wanakamata magari eneo la Tengeru na alipopita hemedi bila namba yeye aliruhusiwa kupita bila hata ya kusalimia, Je jamani ni sahihi? Naombeni ufafanuzi wa kisheria hapo, kama wao wako wako tofauti na wengine
     
  2. Piemu Esquire

    Piemu Esquire Member

    #2
    Feb 12, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna aliye juu ya sheria.Hemed ni mhalifu wa sheria za usalama wa barabarani tu kama mtuhumiwa mwingine yeyote yule.Uzoefu wake wa kazi au kuwa katika kitengo hicho hakumwekei kinga ya kisheria hata kidogo.Yeye anajaribu kutumia usemi wa kiswahili usemao "Mbuzi hula kwa urefu wa kamba yake"Hiyo siyo sheria.
     
  3. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #3
    Feb 12, 2009
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,903
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hakuna utawala wa sheria hapo. Mwenzao anavunja sheria lakini hakuna wa kumnyoshea kidole kwani 'zimwi likujualo halikuli likakwish"
     
  4. Zero

    Zero JF-Expert Member

    #4
    Feb 12, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 301
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Anavunja sheria! Whats the big deal? You sound like kwamba ni kitu kigeni sana kwako. Lakini kama wewe ni mtanzania unayeishi Tanzania hali hii ni ya kawaida kila mahali. Kuna kitu tunaita kubebana. Its our culture. Tukiwa tunafanya kazi idara moja, lazima tulindane.
     
  5. Democrasia

    Democrasia Member

    #5
    Feb 13, 2009
    Joined: Feb 1, 2008
    Messages: 80
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Wajameni mnavyosema hivyo ni sawa kunakulindana, swali linakuja hivi nani awajibishwe?
     
  6. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #6
    Feb 13, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,279
    Likes Received: 205
    Trophy Points: 160
    Wote wanaohusika na wewe pia. Umechukua hatua za kumpigia simu mkuu wake wa kazi au hata RPC au IGP? Kama bado basi na wewe au yeyote yule ambaye ameshuhudia tukio hilo anahusika!
     
  7. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #7
    Feb 13, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,605
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Zipo taratibu za kiusalama ambazo zinaweza kusababisha gari kuendeshwa bila ya plate number na kwa vile wenyewe wanalielewa na wanamuelewa muendeshaji sio kosa kabisa ni taratibu zipo ndani ya uwezo wao,sasa mbona wewe wanakukamata au mbona wengine wanawakamata.
    Kwa kweli si polisi wote wanaendesha gari bila ya plate number wako polisi maalumu tu ambao wamepewa uwezo wa kufanya shughuli zao wakiwa na magari yasio na plate number ila unachotakiwa ni kutoiga tembo.
     
  8. Democrasia

    Democrasia Member

    #8
    Feb 13, 2009
    Joined: Feb 1, 2008
    Messages: 80
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    kweli kwa jinsi wanavyo tunyanyasa ningepata namba ya cm ya mh James Kombe au e mail yake ningemweleza yote haya, mwenye nayo jamani naiomba
     
  9. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #9
    Feb 13, 2009
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,181
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Na huku kulindana ndiko kumetufikisha hapa tulipo! Tunaacha kuwajibishana tunakuta tumefika pabaya. Je askari wote wenye magari wakiamua kutembea bila plate number itakuwaje? Anatakiwa kuchukuliwa hatua za kisheria haraka sana!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  10. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #10
    Feb 13, 2009
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,181
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sikubaliani na hili. Hata kama ni kwa sababu za kiusalama unakuwa na namba bandia. Sijawahi kuona mahali popote gari ikiendeshwa bila plate number ila ninajua kuwa kunakuwa na namba bandia walizopewa na huzibandika kwenye magari yao. Ni uvunjaji wa sheria
     
  11. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #11
    Feb 13, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,605
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    nchi kibao utakuta watu wanaendesha bila ya numbaer plate ila wewe sasa unataka kuvaa jezi ya ubishi.
    Mimi najua sababu ya baadhi ya gari kuwepo au kuendeshwa bila ya numberplate ,namba ya bandia ndio kuvunja sheria kwa maana unadanganya ,ndio maana yake.
     
  12. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #12
    Feb 13, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 22,212
    Likes Received: 10,295
    Trophy Points: 280
    Lengo la plate number ni moja tuu, utambulisho wa hilo gari wakati wa usajili. Kuwepo kwa kibao cha plate number au kutokuwepo kunaweza kutokana na sababu yoyote kati ya hizi.
    1. Huyo ni Mh. Fulani hivyo gari yake inatumia cheo chake ama alama ya wadhifa wake kama ngao, CJ, CS, CAG, IGP, State Car or Just Married.
    1. Gari haijasajiliwa humu nchini, ilikuwa imekufa kabla ya zoezi la number mpya, sasa imefufuliwa hakuna any documentation na anasubiri kufanya process.
    3. Vibao vimeanguka na mmiliki ama kwa uzembe ama kwa kutingwa, hajaandika vibao vipya.
    4. Gari maalum ya shughuli maalum katika eneo maalum linaloeleweka na wahusika. Na hapa ndipo pia hutumika namba bandia makusudically.
    Nb demokrasia kama una biffu na huyo afande, hauwezi kuimaliza kwa issue ya plate number, ama inakuuma kwa nini ford cortina yake ya mwaka 47, haina usajili?. Kuna issue kubao muhimu zinazowahusu trafic wa A-Town, wewe umeona tuu hii ya plate number?.
     
  13. Kuhani

    Kuhani JF-Expert Member

    #13
    Feb 13, 2009
    Joined: Apr 2, 2008
    Messages: 2,945
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo ungekuwa hunyanyaswi ila unapeteshwa peteshwa na hawa rogue law enforcers usingejali, usingetaka kuripoti kwa RPC Kombe. Nilifikiri hupendi uvunjaji sheria na ufisadi wa law enforcer yeyote.

    Na wewe ni hao hao!
     
  14. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #14
    Feb 13, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    IGP-0754 785557, Manumba-0754 206326, Kombe-0754 304514, Chagonja-0754 489567, Tossi 0754 016150. Kazi kwako Mkuu
     
  15. M

    Maps Member

    #15
    Feb 13, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kutokuwa na plate number ni kosa, hata polisi wanaofanya kazi maalum wanpewa plate number tofauti na za kawaida, sio kuruhusiwa kuendesha pasipo plate number. Huo ni uozo na kulindana.
     
  16. Zero

    Zero JF-Expert Member

    #16
    Feb 13, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 301
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kuna post imeweka number za Kombe hapo. Huyo ndio kiongozi wao. You better call him right now.
     
Loading...