Naombeni ufafanuzi wa elimu yetu Waungwana!


GAZETI

GAZETI

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
4,476
Likes
2,846
Points
280
GAZETI

GAZETI

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
4,476 2,846 280
Kuna jamaa mmoja anafanya kazi na wakorea: Anasema kuna Mtanzania ambae
amekuwa akifanya kazi kitaalamu sana (Electronics) kiasi cha kuwashangaza
wakorea hao, lakini ni std 7. Kwa mujibu wa jamaa ni kwamba wale wakorea
wakaamua kumtafutia chuo jamaa. Walipoenda DIT wakaambiwa hawezi
kupokelewa mpaka awe amemaliza F.4 - kwa mujibu wa jamaa ni kwamba
huyo dogo yuko Korea anasoma na kapewa kabisa uraia wa huko.

Wale wakorea walishangazwa na Vitu viwili 1.Kuona kijana anamaliza F.4
halafu hana ujuzi wowote
2.Kumaliza F.6 Akiwa hana ujuzi wowote. Akaongezea kwa kusema kuwa
huyo Mkorea alisema kuwa Elimu yetu inawaandaa watu kutegemea na si
kujitegemea. Kuajiriwa na si kujiajiri.

1. Nataka kujua kwa mtazamo wenu kama kuna ukweli juu ya madai haya!
2. Nataka kujua kutokana na uzoefu wenu kuna tofauti gani kati mfumo wa
Elimu ya Tanzania na nchi kama Korea.

Nawasilisha.
 
K

kibunda

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
403
Likes
1
Points
35
K

kibunda

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
403 1 35
Huo ndiyo ukweli. Elimu ya Bongo Magumashi


Kuna jamaa mmoja anafanya kazi na wakorea: Anasema kuna Mtanzania ambae
amekuwa akifanya kazi kitaalamu sana (Electronics) kiasi cha kuwashangaza
wakorea hao, lakini ni std 7. Kwa mujibu wa jamaa ni kwamba wale wakorea
wakaamua kumtafutia chuo jamaa. Walipoenda DIT wakaambiwa hawezi
kupokelewa mpaka awe amemaliza F.4 - kwa mujibu wa jamaa ni kwamba
huyo dogo yuko Korea anasoma na kapewa kabisa uraia wa huko.

Wale wakorea walishangazwa na Vitu viwili 1.Kuona kijana anamaliza F.4
halafu hana ujuzi wowote
2.Kumaliza F.6 Akiwa hana ujuzi wowote. Akaongezea kwa kusema kuwa
huyo Mkorea alisema kuwa Elimu yetu inawaandaa watu kutegemea na si
kujitegemea. Kuajiriwa na si kujiajiri.

1. Nataka kujua kwa mtazamo wenu kama kuna ukweli juu ya madai haya!
2. Nataka kujua kutokana na uzoefu wenu kuna tofauti gani kati mfumo wa
Elimu ya Tanzania na nchi kama Korea.

Nawasilisha.
 
Mcharuko

Mcharuko

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2011
Messages
207
Likes
43
Points
45
Mcharuko

Mcharuko

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2011
207 43 45
Ni mtazamo wangu tu! Aliyesoma VETA ni bora kuliko form six wa Tanzania!
 
Vijisenti

Vijisenti

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2011
Messages
528
Likes
124
Points
60
Vijisenti

Vijisenti

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2011
528 124 60
Duh! hapa inabidi nijiulize upya, ina maana miaka 7, miaka 4 na miaka 2 ya A level
ni miaka 14 Tunakuwa na msomi asie na ujuzi wowote? Ina maana hapatikani hata
Fundi umeme hapo? Mh! kama ni hivyo basi ni bora kubadilisha huu mfumo!
 
Achahasira

Achahasira

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2011
Messages
1,219
Likes
0
Points
133
Achahasira

Achahasira

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2011
1,219 0 133
Duh! hapa inabidi nijiulize upya, ina maana miaka 7, miaka 4 na miaka 2 ya A level
ni miaka 14 Tunakuwa na msomi asie na ujuzi wowote? Ina maana hapatikani hata
Fundi umeme hapo? Mh! kama ni hivyo basi ni bora kubadilisha huu mfumo!
mfumo huu ni mzuri kwa miaka 100 iliyopita,lkn sahv tunakuza kingereza alafu kiswahili tunakishusha,tuna soma bila kufanya practice.
wakuu mimi bahati nzuri nimesoma la kwanza mpaka form 4 necta,lafu a level cambridge.tofauti kubwa ni kuwa elimu ya kitaanzania unfanywa ukremishe na sio uelewe,mitihani wana taka uandike definition kama vilivyo andikwa kwenye vitabu na sio wewe umeelewa nini na umezidi kuelewa kitu gani katika hilo swali.
 
Ligogoma

Ligogoma

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2010
Messages
2,284
Likes
1,177
Points
280
Ligogoma

Ligogoma

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2010
2,284 1,177 280
Huo ndiyo ukweli. Elimu ya Bongo Magumashi

VETA yenyewe siku hizi hawataki tena darasa la 7, wanataka waliomaliza form 4. Labda kama anaenda kusomea udereva!!! Kwa maana hiyo mtoto aliyemaliza la saba na kuishia hapo ndiyo basi tena!!!
 
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2010
Messages
9,241
Likes
285
Points
180
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined May 4, 2010
9,241 285 180
Kama hukugain kitu kwa miaka yote toka std 1 mpaka form 6 utakuwa ukikuwa na matatizo
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,419
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,419 3,471 280
Huyo dogo amepelekwa Veta za Korea.
Ktk hali ya kawaida std7 hamwezi kufanya vizuri masomo ya DIT.
 
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2010
Messages
9,241
Likes
285
Points
180
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined May 4, 2010
9,241 285 180
level zote ni muhimu kutokana na mahitaji yake.
Nakubaliana na wewe kabisa.
Inatakiwa watu kufahamu kuwa mfumo wa elimu tunaoutumia unatumika na nchi nyingi sana duniani. Hatukuutunga wenyewe
 
Achahasira

Achahasira

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2011
Messages
1,219
Likes
0
Points
133
Achahasira

Achahasira

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2011
1,219 0 133
Nakubaliana na wewe kabisa.
Inatakiwa watu kufahamu kuwa mfumo wa elimu tunaoutumia unatumika na nchi nyingi sana duniani. Hatukuutunga wenyewe
ndio mana maendeleo F.kwasababu mfumo wa elimu unatakiwa uende na uhalisia hapa chini.mfano unasoma physics nuclear alafu vifaa hamna tusome kwa mambo tuliyonayo.na badae yataingizwa mambo mengine kutokana na uchumi na mitaji kukuwa.
 
Msafiri Kasian

Msafiri Kasian

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2011
Messages
1,876
Likes
196
Points
160
Msafiri Kasian

Msafiri Kasian

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2011
1,876 196 160
Kuna jamaa mmoja anafanya kazi na wakorea: Anasema kuna Mtanzania ambae
amekuwa akifanya kazi kitaalamu sana (Electronics) kiasi cha kuwashangaza
wakorea hao, lakini ni std 7. Kwa mujibu wa jamaa ni kwamba wale wakorea
wakaamua kumtafutia chuo jamaa. Walipoenda DIT wakaambiwa hawezi
kupokelewa mpaka awe amemaliza F.4 - kwa mujibu wa jamaa ni kwamba
huyo dogo yuko Korea anasoma na kapewa kabisa uraia wa huko.

Wale wakorea walishangazwa na Vitu viwili 1.Kuona kijana anamaliza F.4
halafu hana ujuzi wowote
2.Kumaliza F.6 Akiwa hana ujuzi wowote. Akaongezea kwa kusema kuwa
huyo Mkorea alisema kuwa Elimu yetu inawaandaa watu kutegemea na si
kujitegemea. Kuajiriwa na si kujiajiri.

1. Nataka kujua kwa mtazamo wenu kama kuna ukweli juu ya madai haya!
2. Nataka kujua kutokana na uzoefu wenu kuna tofauti gani kati mfumo wa
Elimu ya Tanzania na nchi kama Korea.

Nawasilisha.
Ukweli mtupu,mi mwenyewe nilishazungumzia hili kwenye post yangu flan hv. Ni wakati wa serikali kubadili mfumo wa elimu hapa nchini.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,419
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,419 3,471 280
Nakubaliana na wewe kabisa.
Inatakiwa watu kufahamu kuwa mfumo wa elimu tunaoutumia unatumika na nchi nyingi sana duniani. Hatukuutunga wenyewe
tatizo vijana wanaona mahitaji yao ni mahitaji ya dunia nzima.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,419
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,419 3,471 280
ndio mana maendeleo F.kwasababu mfumo wa elimu unatakiwa uende na uhalisia hapa chini.mfano unasoma physics nuclear alafu vifaa hamna tusome kwa mambo tuliyonayo.na badae yataingizwa mambo mengine kutokana na uchumi na mitaji kukuwa.
mambo gani tulio nayo?
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,419
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,419 3,471 280
Ukweli mtupu,mi mwenyewe nilishazungumzia hili kwenye post yangu flan hv. Ni wakati wa serikali kubadili mfumo wa elimu hapa nchini.
hebu suggest mfumo ambao unafikiri ni mzuri zaidi!
 

Forum statistics

Threads 1,214,073
Members 462,499
Posts 28,500,156