Naombeni msaada wa kujua Technical requirement na vifaa Vyote vinavyoitajika nikiwa Nataka kufungua kituo cha Radio FM.

Kitia

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2006
Messages
418
Points
195

Kitia

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2006
418 195
Napenda kuwauliza Wakuu, yeyote aliye na habari ni wapi naweza kupata mitambo ya Radio ya FM. Ni vitu gani amabavyo vinajumuisha ili mtambo ukamilike na kuweza kurusha matangazo kwa eneo kama la mkoa wa Kilimanjaro, kwa mfano?

Natanguliza shukrani.
 

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,417
Points
1,225

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,417 1,225
Kama hutojali, taja bajeti yako kwanza au basi eleza kama ni mkoa wa Kilimanjaro mzima unataka kuu-cover, pia napenda kuuliza kama ulishapata licence kutoka tcra ya kubroadcast FM katika mkoa wote au sehemu ya mkoa.... (samahani kwa kuanza na maswali haya)

SteveD.
 

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,417
Points
1,225

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,417 1,225
Kitia, nimecheck check nakuona links kadhaa, naomba uzitazame kama zinaweza kukusaidia.

Nikitumaini kuwa siyo pirate radio station inayoanzishwa; yafuatayo ni mambo basic nijuayo yanahitajika ili kurusha matangazo katika FM:

--licence ya biashara (kama unapata income kwa ads)
--licence ya bandwidth (kutoka tcra ili wakupe spectrum/frequency)
--microphone nzuri (at least mbili kuanzia)
--sound mixing console (mixer)
--transmitter antenna na amplifier yake
--sound system (computer or standalone systems - to source sound)
--phone-in line system (preferable)
--
--
--mengineyo kuongeza ufanisi ..... na...
--(wasikilizaji walengwa !! :) )


links: --http://www.broadcastwarehouse.com/fm-transmission/6/cat (wako aghali kidogo hawa)

--http://www.aareff.com/24werpfmtransmittersystem.htm (hawa wako nafuu kidogo)

--http://members.tripod.com/~transmitters/links.htm (hawa wanatoa karibu links zote za wasambazaji wa transmitters)

Baadae, goodluck.

SteveD.
 

Kitia

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2006
Messages
418
Points
195

Kitia

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2006
418 195
Kama hutojali, taja bajeti yako kwanza au basi eleza kama ni mkoa wa Kilimanjaro mzima unataka kuu-cover, pia napenda kuuliza kama ulishapata licence kutoka tcra ya kubroadcast FM katika mkoa wote au sehemu ya mkoa.... (samahani kwa kuanza na maswali haya)

SteveD.
Asante sana SteveD. Sina bajeti ila itakuwa ni low cost, eg mradi wa jamii etc etc. Sijapata licence kutoka kokote, ndio na beep hivyo, nipo katika stage ya kufikiria kuanzisha tu.
 

Kitia

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2006
Messages
418
Points
195

Kitia

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2006
418 195
Kitia, nimecheck check nakuona links kadhaa, naomba uzitazame kama zinaweza kukusaidia.

Nikitumaini kuwa siyo pirate radio station inayoanzishwa; yafuatayo ni mambo basic nijuayo yanahitajika ili kurusha matangazo katika FM:

--licence ya biashara (kama unapata income kwa ads)
--licence ya bandwidth (kutoka tcra ili wakupe spectrum/frequency)
--microphone nzuri (at least mbili kuanzia)
--sound mixing console (mixer)
--transmitter antenna na amplifier yake
--sound system (computer or standalone systems - to source sound)
--phone-in line system (preferable)
--
--
--mengineyo kuongeza ufanisi ..... na...
--(wasikilizaji walengwa !! :) )


links: --http://www.broadcastwarehouse.com/fm-transmission/6/cat (wako aghali kidogo hawa)

--http://www.aareff.com/24werpfmtransmittersystem.htm (hawa wako nafuu kidogo)

--http://members.tripod.com/~transmitters/links.htm (hawa wanatoa karibu links zote za wasambazaji wa transmitters)

Baadae, goodluck.

SteveD.
Asante sana. Nipo katika stage ya kuwazia mradi huu, sina bajeti bado na nilikuwa sijui ni vifaa gani vya kutafuta na wapi pa kuombea kibali. Mashukuru sana.
 

Amoeba

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
3,318
Points
0

Amoeba

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
3,318 0
Salaam wakuu. nna mpango wa kufungua kituo kidogo cha redio (regional) cha FM chenye uwezo wa kurusha matangazo ndani ya mkoa mmoja.

Sina uzoefu wowote na mambo ya transmission ila nna kamtaji kidogo nadhani katasaidia wananchi wa mkoa mmojawapo ulio chini kabisa hapa bongo. Naomba ufafanuzi wa ndani kuhusu mahitaji ya mitambo inayohitajika, makadirio ya bei na sehemu inakopatikana kwa urahisi.

Nahitaji mitambo rilayabo isiyosumbua, nataka nijaribu kuona toto kosti mpaka kituo kuanza kazi itagharim bei gani.

Natanguliza shukrani zangu za dhati kwa msaada wowote utakaotolewa.
 

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,965
Points
1,225

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,965 1,225
Dah mkuu ungelocate kwanza mkoa unao taka kufungua then wadau watakusaidia kutokana na mkoa husika maana kwa Dar utaambiwa FM imejaa nenda Lindi au Kagera.
 

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
1,459
Points
1,225

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
1,459 1,225
Dah mkuu ungelocate kwanza mkoa unao taka kufungua then wadau watakusaidia kutokana na mkoa husika maana kwa Dar utaambiwa FM imejaa nenda Lindi au Kagera.
Mtaalam, huwa FM zinajaa?? Mbona naona Dsm radio za FM zinaongezeka kila siku??? Kama kuna mtaalamu wa mambo ya transimision, hebu tutoe kwenye giza!!
 

Amoeba

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
3,318
Points
0

Amoeba

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
3,318 0
Dah mkuu ungelocate kwanza mkoa unao taka kufungua then wadau watakusaidia kutokana na mkoa husika maana kwa Dar utaambiwa FM imejaa nenda Lindi au Kagera.

asante mkubwa, shida yangu si kufungua Dar, ni mkoani kabisa, kuna watu wameniomba mkoani kwao kuna radio moja tu tena ya kidini! hakuna RFA, hakuna CLOUDS hakuna RADIO ONE hakuna TIMES, hakuna KISS hakuna EARadio, hata TBC inakamata milimani tu! SHIDA YANGU NI GHARAMA HALISI ZA HARDWARE (MITAMBO). KITUO KIDOGO TU, CHA KWAIDA SANA CHENYE UWEZO WA KURUSHA NDANI YA MKOA.
 

Ramthods

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2009
Messages
507
Points
225

Ramthods

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2009
507 225
Mind you, biashara ya Radio inaweza kuwa ngumu kwako - kama ni kweli unamaanisha una mtaji mdogo. Au niulize, huo mtaji mdogo unamaanisha ni kiasi gani?

Naelewa mtaji mdogo kwako unaweza kuwa mkubwa kwa wengi wetu - and the opposite is also true.
 

Ozzie

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2007
Messages
3,224
Points
1,225

Ozzie

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2007
3,224 1,225
Habari wakuu,
JF ikiwa ni sehemu yenye mchanganyiko wa watu toka profession tofauti ni vizuri wajuvi wakatueleza kuhusu gharama za uanzishaji wa FM radio, aina au nguvu tofauti ya vituo vya radio, nini wahitaji kabla hujafungua kituo, gharama za uendeshaji, na namna ya kutengeneza mapato katika mazingira ya Tanzania (usiseme nenda ka google, nataka kwa mazingira yetu).
Yamkini kuna mwana JF atahitaji kutambua vitu hivi siku moja.
 

changman

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2011
Messages
229
Points
195

changman

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2011
229 195
Habari zenu wandugu!

Kwanza kabisa mimi ni mpya kwenye hii forum na hii ndo post yangu ya kwanza. Ningependa kufahamu ni kiasi gani cha pesa unahitaji katika kuanzisha kituo cha redio? Hapa namaanisha fees za kulipa idara ya mawasiliano na gharama nyingine kutoa gharama za vifaa vya studio.

Asanteni sana.
 

LAT

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
4,409
Points
0

LAT

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
4,409 0
nimekugongea like ya kwanza .... unfortunately i have no clue though i have posted a reply to encourage you and wish you lucnk
 

Forum statistics

Threads 1,390,331
Members 528,167
Posts 34,049,270
Top