Naombeni mniunge mkono kwa kunishauri vizuri juu ya hili

Mangi flani hivi

JF-Expert Member
Jan 2, 2016
2,026
3,101
Ambonyi,

Kufuatia tukio lililotokea mwishoni mwa wiki iliyopita, ambapo tulishuhudia Polisi wakitumia gharama kubwa kumkamata na kumsafirisha Tundu Lissu kutoka Singida mpaka Dar kwa ajili ya kuhudhuria kesi yake aliyofunguliwa na Jamuhuri. Kama mzalendo nimeguswa sana na namna ambavyo Jeshi la Polisi limetumia vibaya kodi ya wananchi wanyonge kufanya kitu ambacho mwisho wake hakikuwa na tija kwa taifa.

Ukifanya simple analysis kwa kuangalia:

1. Idadi ya polisi waliotumika,
2. Garama za maisha kwa siku mbili kwa polisi na mtuhumiwa wao
3. Garama za magari yaliyotumika katika msafara wa siku mbili
4. Garama za mawasiliano, ngazi zote Wakati wote wa kulifuatilia tukio
5. Garama za mawakili wa jamuhuri, ambapo walibwagwa na mtuhumiwa katika hatua ya kwanza
6. Usumbufu wa kisaikolojia wa wananchi na viongozi wao kwa kipindi chote cha saga la Lissu


Kwa kweli ni garama kubwa sana, ukizingatia inatokana na kodi za wananchi wanyonge, hela hii ingeweza kutumika kufanya mengi na ya maana kwa wananchi Kama: kununua madawa, madawati, vitanda nk.

Naomba mwongozo wa namna ya kufile kesi hii toka kwa wajuzi wa haya mambo ya sheria.
 
Hiyo ni kesi dhidi ya Jamhuri, au tunaweza kusema ni kesi ya kikatiba, mtaalamu wa kesi za aina hii alikuwa Mtikila pekee, itachukua miaka mingi sana kumpata Mtikila mwingine
 
Nakushauri uende ukatafute wakili, hata humu jukwaa la sheria wakushauri vizuri. Pia watakuambia yote na tayarisha pesa yako kuwalipa na kukusimamia
 
Hiyo ni kesi dhidi ya Jamhuri, au tunaweza kusema ni kesi ya kikatiba, mtaalamu wa kesi za aina hii alikuwa Mtikila pekee, itachukua miaka mingi sana kumpata Mtikila mwingine
Unanishauri niachane nayo ili nisipate ajali njia ya morogoro???
 
Back
Top Bottom