Naombeni mchango wenu wa mawazo


MwanaHaki

MwanaHaki

R I P
Joined
Oct 17, 2006
Messages
2,403
Likes
125
Points
145
MwanaHaki

MwanaHaki

R I P
Joined Oct 17, 2006
2,403 125 145
Hivi karibuni miongoni mwa dada zetu imezuka tabia ya akinadada wengi kuvaa nguo ambazo zinaonesha sehemu kubwa ya matiti yao, ikibaki kuwa wazi. Takriban asilimia 60 hubaki kuwa wazi, na wengi wao huacha hadi sidiria zao zikaonekana.

Kimsingi, tabia hii - hata kama wanasema ni "fashion" - inaenda kinyume na maadili ya Kiafrika, au ya Kitanzania. Sisi - kwa utamaduni wetu - si watu wa kujianika hovyo miili yetu. Hata awali, enzi za mababu zetu, akinamama walivaa mavazi rasmi yaliyowasitiri, na hata mabinti pia. Ukitazama filamu ya ..... nimesahau jina lake... imechezwa majuzi, waigizaji wamevaa mavazi ya kale, ambayo yaliwasitiri ipasavyo.

Ningependa kupata maoni yenu, ni kwa sababu zipi akinadada hawa wameamua "kujiachia kihasara" namna hii?

Asanteni.
 
hashycool

hashycool

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2010
Messages
5,898
Likes
449
Points
180
hashycool

hashycool

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2010
5,898 449 180
biashara matangazo!
 
MwanaHaki

MwanaHaki

R I P
Joined
Oct 17, 2006
Messages
2,403
Likes
125
Points
145
MwanaHaki

MwanaHaki

R I P
Joined Oct 17, 2006
2,403 125 145
Wanauza nini? Biashara gani? Kwani mwanamke ni "bidhaa", na kama ni "bidhaa", nani anayepanga bei ya hiyo bidhaa?

Wapo walioniambia kwamba, eti kuna joto, kwa hiyo nguo ambazo inafunika sehemu ya juu ya matiti zinawapa usumbufu. Kama si kuchanganyikiwa huku? Jamani, hivi hamjui kwamba GLOBALISATION ni UTUMWA?
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
76
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 76 0
maadili ya kitanzania ni yepi?
 
Isimilo

Isimilo

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2007
Messages
219
Likes
1
Points
0
Isimilo

Isimilo

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2007
219 1 0
Juzi nimejuta kupanda kwenye daladala. some one was almost completely exposing her upright breasts of which it cant be hard to see even the niples
 
M

MBULULA

New Member
Joined
Apr 11, 2010
Messages
4
Likes
0
Points
0
M

MBULULA

New Member
Joined Apr 11, 2010
4 0 0
Hivi karibuni miongoni mwa dada zetu imezuka tabia ya akinadada wengi kuvaa nguo ambazo zinaonesha sehemu kubwa ya matiti yao, ikibaki kuwa wazi. Takriban asilimia 60 hubaki kuwa wazi, na wengi wao huacha hadi sidiria zao zikaonekana.

Kimsingi, tabia hii - hata kama wanasema ni "fashion" - inaenda kinyume na maadili ya Kiafrika, au ya Kitanzania. Sisi - kwa utamaduni wetu - si watu wa kujianika hovyo miili yetu. Hata awali, enzi za mababu zetu, akinamama walivaa mavazi rasmi yaliyowasitiri, na hata mabinti pia. Ukitazama filamu ya ..... nimesahau jina lake... imechezwa majuzi, waigizaji wamevaa mavazi ya kale, ambayo yaliwasitiri ipasavyo.

Ningependa kupata maoni yenu, ni kwa sababu zipi akinadada hawa wameamua "kujiachia kihasara" namna hii?

Asanteni.
Kwanza kabisa nadhani ni makosa kusema ni maadili ya kitanzania ! jaribu kuangalia huko nyuma hao watanzania,waafrika wote wanavaaje mavazi yao na hata kwenye sherehe mbalimbali huwa wako ktk vivazi gani ? haya twaweza kuyaita maadili ya kislamu,kiyahudi nk .na kimsingi kukaa nusu uchi kwenye hadhara ya watu si vizuri ila si maadili ya kitanzania kama tunavyojaribu kila mara kuyaita.
 
G

gutierez

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2010
Messages
1,254
Likes
21
Points
133
G

gutierez

JF-Expert Member
Joined May 14, 2010
1,254 21 133
Hivi karibuni miongoni mwa dada zetu imezuka tabia ya akinadada wengi kuvaa nguo ambazo zinaonesha sehemu kubwa ya matiti yao, ikibaki kuwa wazi. Takriban asilimia 60 hubaki kuwa wazi, na wengi wao huacha hadi sidiria zao zikaonekana.

Kimsingi, tabia hii - hata kama wanasema ni "fashion" - inaenda kinyume na maadili ya Kiafrika, au ya Kitanzania. Sisi - kwa utamaduni wetu - si watu wa kujianika hovyo miili yetu. Hata awali, enzi za mababu zetu, akinamama walivaa mavazi rasmi yaliyowasitiri, na hata mabinti pia. Ukitazama filamu ya ..... nimesahau jina lake... imechezwa majuzi, waigizaji wamevaa mavazi ya kale, ambayo yaliwasitiri ipasavyo.

Ningependa kupata maoni yenu, ni kwa sababu zipi akinadada hawa wameamua "kujiachia kihasara" namna hii?

Asanteni.
Wewe angalia maisha yako,ukianza kuchunguza tabia ya 1 mmoja kuanzia jinsia fulani hadi nyingine,utashindwa,ndio utandawazi hauna budi kukubaliana nao tu,utake usitake,akili kichwani mwako mwenyewe.
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,846
Likes
255
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,846 255 180
Fashion! Lakini si unaona wanavyovutia bana! Mimi binafsi napenda at least 80% ya titi inapokuwa inonekana - you feel haihai!
 
Utamaduni

Utamaduni

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
1,206
Likes
212
Points
160
Utamaduni

Utamaduni

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
1,206 212 160
Ni ushamba na kutokujua hasa wanachokifanya.

Binafsi, siamini kama kwa kuacha sehemu kubwa ya Mwili nje ndio unaonekana mrembo, zaidi ni kujidhalilisha.

Simple mwanamke anayeacha sehemu kubwa ya mwili wake nje ni kwamba hajiheshimu yeye mwenyewe na haheshimu jamii inayomzunguka. Naishukia sana tabia hii ila ndio hivi tena sina uwezo wa kuizuia.
 
Y

Yusuph Salehe

Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
58
Likes
0
Points
0
Age
25
Y

Yusuph Salehe

Member
Joined Nov 12, 2010
58 0 0
Itabidi uzoee,nasema hivi kwa sababu kama haukujua nakujulisha....zamani kabla hatujatawaliwa bibi zetu walikuwa wakivaa majani au ngozi inayofunika sehemu ya siri tu (kiunoni) huku wakiacha maeneo yote wazi (hata matiti).Huo ndio utamaduni wetu so chukulia poa tu lakini usiache kuwashauri dada zetu kuhusu umuhimu wa kutunza maadili na kujiheshimu
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,735
Likes
946
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,735 946 280
Hivi karibuni miongoni mwa dada zetu imezuka tabia ya akinadada wengi kuvaa nguo ambazo zinaonesha sehemu kubwa ya matiti yao, ikibaki kuwa wazi. Takriban asilimia 60 hubaki kuwa wazi, na wengi wao huacha hadi sidiria zao zikaonekana.

Kimsingi, tabia hii - hata kama wanasema ni "fashion" - inaenda kinyume na maadili ya Kiafrika, au ya Kitanzania. Sisi - kwa utamaduni wetu - si watu wa kujianika hovyo miili yetu. Hata awali, enzi za mababu zetu, akinamama walivaa mavazi rasmi yaliyowasitiri, na hata mabinti pia. Ukitazama filamu ya ..... nimesahau jina lake... imechezwa majuzi, waigizaji wamevaa mavazi ya kale, ambayo yaliwasitiri ipasavyo.

Ningependa kupata maoni yenu, ni kwa sababu zipi akinadada hawa wameamua "kujiachia kihasara" namna hii?

Asanteni.
Penyeza hoja kwenye baraza la madiwani sehemu ulipo ili watunge sheria ndogo ya kuthibiti hali hii ndani ya eneo lako. Nakumbuka enzi za mwalimu wakinadada walikuwa wanachaniwa nguo kama hazikuwa za heshima. Vinginevyo NGO mojawapo hapa Tanzania ijitolee kuandaa kongamano kati ya kinadada na vijana ili hao kinadada wawaeleze vijana/wababa vaa yao inapeleka ujumbe gani maana ni sawa na kuwa na bango lisilo na maandishi, inawezekana kuna ujumbe mzito ndani ya hiyo vaa yao lakini wamekosa sehemu ya kuuwakilisha.
 

Forum statistics

Threads 1,205,271
Members 457,825
Posts 28,188,300