Naomba ushauri ndugu zangu ya kufungua biashara ya stationary | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba ushauri ndugu zangu ya kufungua biashara ya stationary

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by wanan, May 12, 2011.

  1. w

    wanan Senior Member

    #1
    May 12, 2011
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Naomba ushauri ndugu zangu ya kufungua biashara ya stationary mkoa wa songea je inalipa jaman tafadhali sana niambie kabla sijapoteza haka kapesa kangu kamkopo
     
  2. D

    Danniair JF-Expert Member

    #2
    May 12, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Biashara nyingi faida zake ni kati ya Tsh, 30/= na 300/=. Kama utapata sehemu (location) nzuri, bei zako zikawa si za KiTAMAA TAMAA, basi utatoka. Ukipata na Photo copy machine itakuwa nzuri sana. Ila zile card usizianike bila kuzifungia ndani ya nailoni kwani zitapauka. Ukipata na ka-kompyuta basi katakusaidia sana. Hongera
     
  3. KYALOSANGI

    KYALOSANGI JF-Expert Member

    #3
    Dec 3, 2013
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 1,854
    Likes Received: 446
    Trophy Points: 180
    Wakuu nimepata wazo la kuanzisha Browsing Center(sijui ndio internet cafe hapa bongo)
    Baada ya kuona nina computer kama 4 hivi zimekaa bila kazi hivi nikitaka kufungua biashara ya cafe nkaomgezea na computer kama 4 hivi itanigharimu kiasi gani!(TAFADHALI UWEZO WA WANGU WA KOMPUTER NI USED!
     
  4. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #4
    Dec 3, 2013
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,089
    Likes Received: 158
    Trophy Points: 160
    inategemea na chumba ulichopata,na internet tumia ya ttcl ni cheap sana kwa kifurushi cha speed ukiwa na computer ata 10 ni sh 40,000 kwa mwezi. hivo kwa hizo computer 4 unaweza chagua kifurushi cha bei chini ya apo.


    gharama zao jumla ya moderm na kukufungia inakuja 55,000/=
    hivo chumba inategemea na wewe=
    kufanya wiring yani kutoa wire kutoka kwenye moderm kwenda kwenye d link kisha kwa computer ni gharama ndogo inategemea na mtu aliokufanyia kazi hiyo.

    D link router ya 8 port ni 70,000/= tafuta ya 8 port ili ukiongeza kompyuta na kufika 8 usipate tabu ya kununua tena hiyo router.

    kiti na meza hakuna bei moja ni wewe tu.

    kazi kwako tu
     
  5. chaUkucha

    chaUkucha JF-Expert Member

    #5
    Dec 3, 2013
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 3,225
    Likes Received: 284
    Trophy Points: 180
    kwaiyo wewe unamshauri atumie TTCL kwa vile ni cheap? TTCL wanazingua sana bora atafute ISP mwingine!
     
  6. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #6
    Dec 3, 2013
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,089
    Likes Received: 158
    Trophy Points: 160
    TTCL ni nzuri matatizo uwa ni mara moja moja sana,lakin yeye pia anayo haki ya kuchagua baada ya utafiti wake,mi nimetoa tu ushauri
     
  7. appoh

    appoh JF-Expert Member

    #7
    May 15, 2014
    Joined: Mar 14, 2013
    Messages: 4,924
    Likes Received: 814
    Trophy Points: 280
    kila kitu kipo tayari computer kama kumi tatizo sijajua gharama za bundle ntanunuaje wakuu msaada
     
  8. appoh

    appoh JF-Expert Member

    #8
    May 15, 2014
    Joined: Mar 14, 2013
    Messages: 4,924
    Likes Received: 814
    Trophy Points: 280
    Kila kitu kipo tayari computer kama kumi tatizo sijajua gharama za bundle ntanunuaje. Wakuu msaada.
     
  9. p

    paramawe Senior Member

    #9
    May 15, 2014
    Joined: Apr 13, 2013
    Messages: 148
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    vizuri mkuu ila kumbuka kuweka huduma ya wireless ili kuvutia watumiaji wa sim za smartphone kuja kufanya yao hapo vinginevyo hutapata wateja changamoto ni kubadirisha password kila mara.
     
  10. Usedcountrynewpipo

    Usedcountrynewpipo JF-Expert Member

    #10
    May 15, 2014
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 3,700
    Likes Received: 2,140
    Trophy Points: 280
    Khaa, hii biashara ni ngumu kama vile kuendesha kampuni ya ndege. Nilifungua nikafunga ndani ya mwezi.
    Rent 300,000, TTCL bundle Tsh 200,000, umeme 100,000, salary ya mhudumu 150,000, bado ulinzi na gharama nyingine jumla unajikuta unabidi uspend kama 700,000 kama fixed cost. Sasa na vile wateja wa kudunduliza. Bora ufungue mahali amabapo population ya watu ni kubwa, kama wanafunzi wa chuo vile.
     
  11. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #11
    May 15, 2014
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 15,168
    Likes Received: 5,298
    Trophy Points: 280
    mkuu wewe kiboko ulishajaribu hadi biashara ya ndege!
     
  12. Usedcountrynewpipo

    Usedcountrynewpipo JF-Expert Member

    #12
    May 15, 2014
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 3,700
    Likes Received: 2,140
    Trophy Points: 280
    Kamuulize Shirima wa Precision air, fly 540, au Joyce wa Quantas air ya Australia. Hao wachache watakwambia ilivyokuwa ngumu kupata faida kwenye kampuni ya airlines.
     
  13. abbaczo

    abbaczo JF-Expert Member

    #13
    May 15, 2014
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 1,389
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Tatizo siku hzi internet acces iko juu, wateja ni wachache sana labda, na ukiweka maeneo ya chuo nako vile vile kugumu vyuo vingi vina WIFI ..so inategemea na eneo ila kiujumla hii busines utapiga pesa wakati wa matokeo..
     
  14. abbaczo

    abbaczo JF-Expert Member

    #14
    May 15, 2014
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 1,389
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    hapa mpaka nimecheka chezea biashara hyo wewe ndio maana shirika letu lilikufa ATC.
     
  15. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #15
    May 15, 2014
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 10,807
    Likes Received: 3,462
    Trophy Points: 280
    Hii biashara imekuwa ngumu sana baada ya kuja kwa smartphone na tablet,kwa hapa mjini siku hizi watu wengi wana access na internet kupitia simu au tablet
     
  16. abbaczo

    abbaczo JF-Expert Member

    #16
    May 15, 2014
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 1,389
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Usikate tamaa anzisha ila weka na huduma ya WIFI watu watakuwa wanafika hapo na smartphne zao na ipad na laptop zao wanalipia unawaingizia password,
     
  17. Nyam

    Nyam Member

    #17
    May 16, 2014
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 87
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    WIFI ndo nini jamani wengine tuna simu za tochi tufafanulieni..ndo uwanja wenyewe huu...Ukiwa na WIFI kwenye Internet Cafe inakuwaje??na gharama zake zikoje na zinapatikana wapi?? mana na mimi Computer ninazo nafikiria kufungua shule kwa ajili yaTraining ya Computer hivyo naweza nkaitumia na hiyo WIFI nkiielewa vizuri...Thnx Appoh kwa kuileta hii mada jukwaani...Ngoja tusikie ushauri kutoka kwa wenzetu...
     
  18. Nyam

    Nyam Member

    #18
    May 16, 2014
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 87
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Hiyo wireless naipatia wapi au kwenye Kampuni za simu??
     
  19. Stanboy

    Stanboy JF-Expert Member

    #19
    May 16, 2014
    Joined: Jul 4, 2013
    Messages: 529
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Hahahahaha utani mwingine kiboko,
    Yaani wewe unatarajia kufungua shule ya kompyuta na hujui maana ya WIFI??
    Ebo!Hao utakaowafundisha wataishia kuangalia filamu na nyimbo za kina Diamond..
     
  20. appoh

    appoh JF-Expert Member

    #20
    May 17, 2014
    Joined: Mar 14, 2013
    Messages: 4,924
    Likes Received: 814
    Trophy Points: 280
    kuna fursa nataka niitumie kuhusu kodi hakuna shida kwani ni nyumbani eneo ni barabarani so hilo bundle hakuna la bei ya chini zaidi ya hilo
    Nataka nifanye na biashara nyingine hapo hapo kama tigo pesa kuuza vocha za jumla mpesa na kuuza umeme ila sasa nimemamliza kujenga ofisi hizo zingine ni ideas naanza na cafe ya net kwanza
     
Loading...