Naomba ushauri: Nataka kufungua biashara ya vifaa vya umeme

Hardlife

Senior Member
Apr 11, 2021
129
500
Habari Wapambanaji.

Nina wazo la kuanzisha duka la vifaa vya umeme wa majumbani na baadhi ya vifaa vya viwandani.

Vifaa vya majumbani kama vile.. Taa, switches, conduits pipes, cables, wires, earth roads, circuits breakers, junction boxes, square boxes, distribution boards nk.

Vifaa vya viwandani kama. Magnetic Contactors, timers, relays, CBs push button switches nk.

Pia katika duka hilo natarajia niwe natoa na huduma za kusuka starters kwa wale wahitaji kwakuwa nina ujuzi wa ku design circuits mbalimbali kama za DOL, YD, Jogging, Forward and reverse nk. Nimeongea na bank moja kwamba naweza kupata mkopo wa angalau 35m.

Je hiyo inatosha au naweza ku fail katika biashara hiyo. Nipo katika Wilaya moja ambayo inakuwa sana kiuchumi na kazi za viwandani ni nyingi sana.

Ushauri please.

1621228234100.png

 

Luv

JF-Expert Member
Aug 29, 2013
1,987
2,000
Mimi naamini mkopo ni kwa ajili ya kuendeleza/kukuza biashara. Sio kuanzisha biashara.

Lazima ujue biashara yako Ina mzunguko kiasi gani, wateja ni wakina nani, kipi hasa kinatoka zaidi.

Lakini pia biashara sio kujaza duka/kupendezesha ila kuwa na mzunguko mkubwa ulioambatana na ushawishi wa lugha nzuri kwa wateja.

Ukishakuwa na wateja kiasi huwezi kumudu kuwahudumia kutokana na uchache wa mtaji wako hapo ndipo wazo la kuchukua mkopo huja, maana tayari watu wa kuwauzia bidhaa zako unao.

Ila kuanza mtaji na mkopo ni risk sana, kwa kuwa inachukua muda kiasi kuanza kuiona ile faida halisi kwenye biashara mpya. Kumbuka hapo wateja bado hujapata wa kutosha na marejesho yanahitajika. Hivyo ikitokea biashara haijachangamka kwa haraka ni rahisi wewe kufilisika na kubaki na Deni juu.

Mimi ni hayo tu mkuu. Wazo lako la biashara ni nzuri.
 

Hardlife

Senior Member
Apr 11, 2021
129
500
Mimi naamini mkopo ni kwa ajili ya kuendeleza/kukuza biashara. Sio kuanzisha biashara.

Lazima ujue biashara yako Ina mzunguko kiasi gani, wateja ni wakina nani, kipi hasa kinatoka zaidi.

Lakini pia biashara sio kujaza duka/kupendezesha ila kuwa na mzunguko mkubwa ulioambatana na ushawishi wa lugha nzuri kwa wateja.

Ukishakuwa na wateja kiasi huwezi kumudu kuwahudumia kutokana na uchache wa mtaji wako hapo ndipo wazo la kuchukua mkopo huja, maana tayari watu wa kuwauzia bidhaa zako unao.

Ila kuanza mtaji na mkopo ni risk sana, kwa kuwa inachukua muda kiasi kuanza kuiona ile faida halisi kwenye biashara mpya. Kumbuka hapo wateja bado hujapata wa kutosha na marejesho yanahitajika. Hivyo ikitokea biashara haijachangamka kwa haraka ni rahisi wewe kufilisika na kubaki na Deni juu.

Mimi ni hayo tu mkuu. Wazo lako la biashara ni nzuri.
Nashukuru sana kwa wazo zuri. Binafsi nataka kukopea mshahara kwakuwa naweza kukatwa hata Tsh 1m kwa mwezi.

Lakini kutokana na kazi yangu nina network kubwa ya kufahamiana na watu wanao deal na umeme.

Nia yangu ni kutaka kuigeuza hiyo network kuwa fursa kwangu lakini ni wazo ambalo ni bahati nasibu tu.
 

Equation x

JF-Expert Member
Sep 3, 2017
13,297
2,000
Tafuta fremu,Jina la biashara,TIN,leseni, anza kazi....boresha idara ya masoko. Kama taasisi karibia zote zina idara ya masoko,kwa nini kwenye biashara yako asiwepo mtu wa masoko. Piga kazi.
 

talentboy

JF-Expert Member
Jul 8, 2011
1,963
2,000
Mimi naamini mkopo ni kwa ajili ya kuendeleza/kukuza biashara. Sio kuanzisha biashara.

Lazima ujue biashara yako Ina mzunguko kiasi gani, wateja ni wakina nani, kipi hasa kinatoka zaidi.

Lakini pia biashara sio kujaza duka/kupendezesha ila kuwa na mzunguko mkubwa ulioambatana na ushawishi wa lugha nzuri kwa wateja.

Ukishakuwa na wateja kiasi huwezi kumudu kuwahudumia kutokana na uchache wa mtaji wako hapo ndipo wazo la kuchukua mkopo huja, maana tayari watu wa kuwauzia bidhaa zako unao.

Ila kuanza mtaji na mkopo ni risk sana, kwa kuwa inachukua muda kiasi kuanza kuiona ile faida halisi kwenye biashara mpya. Kumbuka hapo wateja bado hujapata wa kutosha na marejesho yanahitajika. Hivyo ikitokea biashara haijachangamka kwa haraka ni rahisi wewe kufilisika na kubaki na Deni juu.

Mimi ni hayo tu mkuu. Wazo lako la biashara ni nzuri.
Sasa kama mtu hana huo mtaji wa kuanzia hiyo biashara bali ana wazo tu, na fursa keshaiyona kwanini asichukue huo mkopo ili kuanza hiyo biashara akamuomba Mungu mbele kwa mbele....Maana mpka mtu anafikia hatua ya kutaka kukopa ili aanzishe biashara manake hana mtaji wa kuanzia huyo ndo maana anakopa, vyenginevo asingekopa...nazani cha kumshauri ni kwamba akikopa asiitie pesa yote kwenye hiyo biashara...anaweza kutenga kiasi fulani, halafu kilichobaki let's say milioni 15 akaiweka fixed account..huku akisoma biashara yake ambayo ataianzisha kwa 20 milion inaendaje.
 

UMBWE1

JF-Expert Member
Apr 1, 2012
677
500
Nashukuru sana kwa wazo zuri. Binafsi nataka kukopea mshahara kwakuwa naweza kukatwa hata Tsh 1m kwa mwezi.

Lakini kutokana na kazi yangu nina network kubwa ya kufahamiana na watu wanao deal na umeme.

Nia yangu ni kutaka kuigeuza hiyo network kuwa fursa kwangu lakini ni wazo ambalo ni bahati nasibu tu.
Nafikri kama ndio hivi u can start,ukatumia hiyo net work yako vifaa ya umeme vinalipa usiogope,ila biashara itakuhiatji sana wakati ndio unajaribu kujijengea jina
 

mtengwa

JF-Expert Member
Aug 20, 2011
1,581
2,000
Mkuu mimi Niko kwenye hiyo field naweza kukushauri. Kwa capital hiyo Naona its possible na ukapata faida sana. Biashara ya vifaa Vya umeme inakua nzuri sana Kama una mtaji wa kutosha Hasa Kwa mtu ambae uko nje ya Kariakoo, Naona kabisa unaenda kumake profit nzuri Kwa sababu una connection na wadau wa umeme.

Ukiwa na mtaji unakua na mzigo wa kutosha na unanunua bei ya jumla zaidi na unaweza kuvutia wateja Kwa kupunguza bei zaidi ya wengine.

Kama ikikupendeza pia changanya na vitu Vya bomba, Liwe duka la umeme na bomba. Kuna hela sana humo.
Otherwise all the best champ
 

Hardlife

Senior Member
Apr 11, 2021
129
500
Mkuu mimi Niko kwenye hiyo field naweza kukushauri.
Kwa capital hiyo Naona its possible na ukapata faida sana.
Biashara ya vifaa Vya umeme inakua nzuri sana Kama una mtaji wa kutosha Hasa Kwa mtu ambae uko nje ya Kariakoo, Naona kabisa unaenda kumake profit nzuri Kwa sababu una connection na wadau wa umeme.

Ukiwa na mtaji unakua na mzigo wa kutosha na unanunua bei ya jumla zaidi na unaweza kuvutia wateja Kwa kupunguza bei zaidi ya wengine.

Kama ikikupendeza pia changanya na vitu Vya bomba, Liwe duka la umeme na bomba. Kuna hela sana humo.
Otherwise all the best champ
Asante sana. Najaribu hii biashara kwakweli. Nitafanya kama mdau alivyoshauri nisiingie mazima. Naweza ingiza hata 20m tu
 

Hardlife

Senior Member
Apr 11, 2021
129
500
Mtaji huo unatosha sana.. kikubwa punguza expectations, hao watu unaoita una connection nao watakuja kukushangaza.
Asante kwa angalizo hilo. Network ya watu wanaweza fika zaidi ya 50 but mie nimechukulia watu 20 tu siwezi kosa. Hawa ni mafundi umeme ambao wanafanya wiring maeneo mbalimbali.
 

Hardlife

Senior Member
Apr 11, 2021
129
500
Una MTU/watu wa kuisimamia hiyo biashara
Ndio. Na yupo vizuri sana. Kwanza ana elimu ya usimamizi wa biashara. Na nimewahi kufanya nae biashara moja ikalipa vizuri sema tuliifunga baada ya hamahama nyingi. But ilifungwa with profit
 

mwanakwetuu

JF-Expert Member
Jan 12, 2018
315
1,000
Asante kwa angalizo hilo. Network ya watu wanaweza fika zaidi ya 50 but mie nimechukulia watu 20 tu siwezi kosa. Hawa ni mafundi umeme ambao wanafanya wiring maeneo mbalimbali.
Tatizo sio kuwa na hiyo network ila umejiandaa vp kuishi na hiyo network? hao mafundi kama hautaishi nao vzr wanaweza kukukimbia wote aisee,mie ni fundi ukitaka abcd za kuishi na mafundi njoo pm
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom