Naomba ufafanuzi kuhusu kozi ya bachelor of science in health information systems | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba ufafanuzi kuhusu kozi ya bachelor of science in health information systems

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by sayicom, Oct 29, 2012.

  1. s

    sayicom Member

    #1
    Oct 29, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Natangulize Heshima
    Nauliza hii kozi tajwa hapo juu inahusika na nini hasa?
    Kama ni diploma holder yatakiwa uwe umesoma kozi gani?
    Habari gani upande wa ajira mtaani?
    Nashukuru......
     
  2. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,068
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Umejitahidi hata kutembelea web ya Mzumbe kweli? Vyuo vyetu vimejitahidi kuuza "shahada" - kujitangaza online.... Maswali yako yote yako online. Why can't u surf the relevant web?
     
  3. s

    sayicom Member

    #3
    Oct 29, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimejaribu ila nilihitaji pia maelezo zaidi toka kwa wadau wengine.
    thanx.
     
  4. K

    Kipilime Senior Member

    #4
    Oct 30, 2012
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 117
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Hujasema ni katika level gani unaulizia. Is it at Bachelor Level, Masters or PhD.
    Course ya Health System Management ina historia ndefu sana pale Mzumbe. Hapa Mwanzo ilikuwa ikitolewa kama Advanced Diploma Hospital Administatration by then IDM, baadaye ikabadilika kidogo na kuwa ni option ya Public Administration yaani Balchelor of Public Administation in Health Services Management after becoming the University. Na hatimaye ni stand alone degree with more focus on the Health Systems zaidi. Hii ni kwa ngazi zote za Bachelor, Masters mpaka PhD.

    Mifumo na Huduma za afya inahitaji uongozi mzuri. Watu wenye Management Skills katika mifumo ya afya ndo wanaopikwa pale Mzumbe. Hawa utawaona wakifanya kazi kama Makatibu wa Mahospitali Makubwa yaani Hospital Secretaries na pia all Health Secretaries in District and Regional Hospitals lazima wawe wamesoma kozi hii pale Mzumbe University. Soko lake la ajira ni zuri so far kwa kuwa NGO nyingi pia zinahitaji watu wa namna hii.

    Mzumbe ndiyo chuo pekee kitoacho shahada hii kwa ngazi zote. You can google DR. Sunday Mukama from Nigeria aliyetunukiwa shahada ya UZAMIVU katika Health Systems Management pale Mzumbe in 2011.

    Kwa matashi na uamuzi wako, unaweza kwenda kusoma pasipo kushinikizwa na mtu yeyote, na hii ndiyo habari kwa ufupi
     
  5. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #5
    Oct 30, 2012
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,068
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    From... Mzumbe University -Faculty of Public Administration and Management
    7.2.1 Bachelor Degree programmes
    Direct entry qualification
    At least two (2) principal level passes and one subsidiary in any subject at the Advanced
    Certificate of Secondary Education Examination (A.C.S.E.E) or equivalent: Where the principal
    passes do not include English; the applicant must have obtained a credit pass in English at ‘O'
    Level;
    Equivalent Entry Qualifications
    (i) An appropriate diploma of not less than second class level from registered Institution.
    OR
    (ii) A certificate from Mzumbe University of not less than second class level. The candidate
    must have completed form VI with at least 3.5 points in the ACSEE. Where the
    principal pass does include English Language, the applicants must have obtained
    at least a credit in English Language at O-level

    Mature Age Entry Qualification
    (i) Applicants must be 25 years of age or older, in the year in which
    admission is sought and the applicant must have attended and passed tests in extra mural classes,
    residential courses or courses offered by adult education centre or college recognized
    by an approved authority. OR must have post secondary school work
    experience of not less than four (4) years,
    (ii) Applicant must have obtained at least two (2) credits one of which must
    be English Language at O-Level and
    (iii) Applicant must sit and pass the MU mature age entry examination.

    PROGRAMME OBJECTIVES
    This is a three-year programme in Health Services Management for middle level officers in both private and public health service organisations. The programme covers six semesters of 17 weeks each. The Programme requires candidates to successfully complete a total of 60 credit points including field project in the sixth semester of study.

    The programme is designed to provide job-based training to future administrators in Health Services management. It is professionally tailored to meet the growing demand for well-trained and skilled administrators who can significantly contribute in helping the health service organisations to sustainably satisfy the ever-increasing demand for health services at required quality and quantity in both rural and urban areas.

    Programme Objective and Description
    This is a three-year programme run under semester system of 17 weeks each
    designed to provide knowledge, skills and attitude necessary for middle level
    managers who want to pursue careers in the public and private health sectors
    health systems.. It is tailored to meet the growing demand for well trained and
    skilled health managers who can make significant contribution to the development
    of the health sector in national economies.

    At the end of the programme graduates should be able to:

    Effectively carry out administrative duties in health service organisations
    Provide expert advice on how to increase efficiency in managing health systems and services and meet expectations of the members of the public;
    Identify and explain relationships between health systems, communities and various social and economic conditions;
    Apply the acquired knowledge and skills to identify, analyse health and management problems at their work places and develop appropriate solutions; and
    Correctly interpret and explain government policies and legal aspects in health services management.

    NDIO NILICHOPATA KUTOKA KWENYE WEB YA MZUMBE. Bado hayo maelezo hayajibu hayao maswali yako mkuu?
     
  6. K

    Kipilime Senior Member

    #6
    Oct 30, 2012
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 117
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Once again, I am sory sio Dr. Sunday Mukama it is Makama. Samahani kwa usumbufu
     
  7. matumbo

    matumbo JF-Expert Member

    #7
    Oct 30, 2012
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 7,199
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    hakuna uliyemsumbua,wasiwasi wako tu.
     
  8. K

    Kipilime Senior Member

    #8
    Oct 30, 2012
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 117
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    hakuna uliyemsumbua,wasiwasi wako tu

    Ni kweli kasisa, unaweza kuona kama hakuna mtu niliyemsumbua. Lakin kwa mtu muungwana, ni kitendo cha kawaida kuomba radhi hasa kwa mtu unapotoa taarifa iliyo na makosa. Dr. Sunday Makama is not Dr. Sunday Mukama.
     
  9. J

    Johnson Rutta New Member

    #9
    Mar 27, 2013
    Joined: Sep 1, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari wana JF ninaomba kuelimishwa hivi hii kozi ya Bachelor of Health Systems Management inayotolewa na Mzumbe University ina statua gani katika soko la ajira kwa upande wa private institutions?
     
  10. Lyamber

    Lyamber JF-Expert Member

    #10
    Mar 28, 2013
    Joined: Jul 24, 2012
    Messages: 4,197
    Likes Received: 2,638
    Trophy Points: 280
    Soma tuu jombaa utakapo kua upo kati kati ya hiyo course utajua tu wapi kwa kupiga mzigo..ila in short kozi za science na afya ziko fresh tu ingawa ktk utafutaji wa ajira ni ngoma droo
     
  11. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #11
    Mar 28, 2013
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 12,155
    Likes Received: 3,635
    Trophy Points: 280
    Mkuu Johnson Rutta hii course imejikita katika masuala ya utawala katika sekta ya afya.Hapa Tanzania mara nyingi utawakuta katika hospital za wilaya na mikoa Health Secretary (Katibu wa afya).Kazi zao kubwa ni kumsaidia DMO / RMO katika masuala yote ya utawala.Kuandaa ripoti za afya katika eneo lao eg Idadi ya wagonjwa walihudhuria hospital,magonjwa gani yanayosababisha vifo nk.

    Haya ni bahadhi ya masomo utyakayotakiwa kusoma iwapo utajiunga na hiyo course.

    1.Healthcare economis

    2.Healthcare finance

    3.Law healthcare .... and so on.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. tumlack

    tumlack JF-Expert Member

    #12
    Jul 17, 2014
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 681
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wakuu nmeiona hii coz mzumbe.. Vip imekaaje? Ni nzur kwa kusoma? Msaada tafadhali.
     
  13. Bolshevick

    Bolshevick JF-Expert Member

    #13
    Jul 17, 2014
    Joined: Sep 2, 2013
    Messages: 343
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 60
    Sio kila kitu ni faculty wewe,mbona kama ndo hivi ushafeli kabla hujapata hata admission.

    Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
     
  14. tumlack

    tumlack JF-Expert Member

    #14
    Jul 17, 2014
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 681
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ndo maana nkauliza mkuu...
     
  15. manyoda

    manyoda Member

    #15
    Jul 17, 2014
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 63
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 15
    Ni kozi itakayokupelekea kuwa katibu wa afya! Yaani health secretary..!
     
  16. tumlack

    tumlack JF-Expert Member

    #16
    Jul 17, 2014
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 681
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Thnx mkuu... Vip xaxa ni nzur mkuu?
     
  17. manyoda

    manyoda Member

    #17
    Jul 17, 2014
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 63
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 15
    Nzuri! Kichwa chako tu na kuchapa kazi! Unaweza kuwa msaidiza wa mganga mfawidhi wa hospitali au dk wa wilaya/ mkoa!
     
  18. tumlack

    tumlack JF-Expert Member

    #18
    Jul 17, 2014
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 681
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Shukrani ndugu...
     
  19. madukwappa

    madukwappa JF-Expert Member

    #19
    Jul 17, 2014
    Joined: May 7, 2014
    Messages: 1,897
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Ahahahahaha faculty.. Kwanza hakuna faculty ya HSM Mzumbe... kuna kozi tu ya Health service management ambyo ipo chini ya School of public administration (Kwa mzumbe main campus).. Yote tisa... Ni kozi nzuri maana ajira za afya kwa makatibu wa afya ni direct.. Labda huko mbeleni
     
  20. tumlack

    tumlack JF-Expert Member

    #20
    Jul 17, 2014
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 681
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sawa mkuu.. Ila ni mpya naskia we angalia tcu 2014/15 utaona. Ahxante lkin
     
Loading...