Naomba msaada wa mawazo kuhusu mkopo kutoka Bayport


G spanner

G spanner

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2011
Messages
489
Likes
33
Points
45
G spanner

G spanner

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2011
489 33 45
Wana uchumi wenye uzoefu naomba ushauri nina deni Bayport wa sh milioni 9.9 lililotokana na mkopo wa sh, milioni 5.2 kiukweli riba zao ni kali,,,, nimekopa kwa miezi 36,,,,,,, bado miezi 3 niwe na miezi 24,, nimewaza kwenda kupunguza ikiwezekana kufuta deni kabisa,,, muhudumu kaniambia Sina haja ya kuandaa hela pindi niendapo tutaandikishana tu mkataba na pia kasema huo mkataba hatutajali riba wataangalia nimefikisha kiasi changu cha deni na kumaxmize makato ili nimalize mapema je ni sawa??? Na kwa hesabu zangu miezi hiyo 24 ntakuwa nimelipa milioni 6 kama riba hawataangalia inamaana deni Sina inamaana wataniandikisha mkataba wa kufuta deni????? Msaada pls kwa uzoefu wenu
 
Red Giant

Red Giant

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2012
Messages
11,362
Likes
9,239
Points
280
Red Giant

Red Giant

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2012
11,362 9,239 280
mkiweza kuandikishiana hiyo miezi mitatu itapotea na riba ya milioni 6 itakuwa ya miezi itakayobaki. kuwa makini
 
N

Ngwananzengo

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2012
Messages
1,905
Likes
694
Points
280
N

Ngwananzengo

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2012
1,905 694 280
Unapohitaji ushauri ni vizuri ukajitahidi kutumia lugha "lahisi" ili uweze kueleweka. Jiepushe kuchanganya lugha.

Mie sijakuelewa kabisa. Hivi ulipoenda wamekuambia huna haja ya kulipa kiasi kilichobaki au unakilipa kwa kutoa kiasi fulani huku mkiandikishana mkataba wa kufuta deni?
 
Kaveli

Kaveli

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
3,457
Likes
2,911
Points
280
Kaveli

Kaveli

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2012
3,457 2,911 280
Unapohitaji ushauri ni vizuri ukajitahidi kutumia lugha "lahisi" ili uweze kueleweka. Jiepushe kuchanganya lugha.

Mie sijakuelewa kabisa. Hivi ulipoenda wamekuambia huna haja ya kulipa kiasi kilichobaki au unakilipa kwa kutoa kiasi fulani huku mkiandikishana mkataba wa kufuta deni?

kwakweli mkuu uandishi mwingine huwa ni sheedah. Mtu mzima anaandika utadhani anaendesha baiskeli.

Inamlazimu msomaji atumie nguvu nyingi kumuelewa. kazi kweli kweli...
 
G spanner

G spanner

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2011
Messages
489
Likes
33
Points
45
G spanner

G spanner

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2011
489 33 45
Unapohitaji ushauri ni vizuri ukajitahidi kutumia lugha "lahisi" ili uweze kueleweka. Jiepushe kuchanganya lugha.

Mie sijakuelewa kabisa. Hivi ulipoenda wamekuambia huna haja ya kulipa kiasi kilichobaki au unakilipa kwa kutoa kiasi fulani huku mkiandikishana mkataba wa kufuta deni?
Walisema haina haja ya mimi kupeleka fedha Bali wao wataniandikisha mkataba mwingine kwa kuangalia deni tu nimelipa kiasi gani pasipo riba ndipo napata mkanganyiko kwasababu ndani ya miezi 24 deni pasipo riba litakuwa limeisha je uhalisia kiuzoefu iko vp hii??
 
G spanner

G spanner

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2011
Messages
489
Likes
33
Points
45
G spanner

G spanner

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2011
489 33 45
kwakweli mkuu uandishi mwingine huwa ni sheedah. Mtu mzima anaandika utadhani anaendesha baiskeli.

Inamlazimu msomaji atumie nguvu nyingi kumuelewa. kazi kweli kweli...
Hahaha #kaveli unapokosoa toa kasoro,,, kwamfano mjumbe aliyetangulia kasema kuchanganya lugha si vyema,,, kwahivo pole mtu mzima pia kutoa kasoro yenye kasoro ni shida,,, LOL
 
N

Ngwananzengo

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2012
Messages
1,905
Likes
694
Points
280
N

Ngwananzengo

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2012
1,905 694 280
Walisema haina haja ya mimi kupeleka fedha Bali wao wataniandikisha mkataba mwingine kwa kuangalia deni tu nimelipa kiasi gani pasipo riba ndipo napata mkanganyiko kwasababu ndani ya miezi 24 deni pasipo riba litakuwa limeisha je uhalisia kiuzoefu iko vp hii??
Huenda ni kweli maana hao jamaa RIBA zao si tu zipo juu bali ni "wizi wa mchana". Kwa kiasi ulicholipa hata wakikuambia imetosha tayari wameshapata "faida ya kupindukia".

Ni vizuri kuwa makini wakati unapotaka kukopa kwani taasisi nyingine za fedha zinataka" Super normal Profit ".
 
Kuziwa

Kuziwa

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2011
Messages
214
Likes
148
Points
60
Kuziwa

Kuziwa

JF-Expert Member
Joined May 23, 2011
214 148 60
nakushauri uwe makini unapotaka kumaliza deni hili, ikibidi tafuta mwanasheria akusaidie hili kisheria, pia nakushauri ukimaliza huu mkopo upumzike kwanza bila kukopa.
 
Kitope

Kitope

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
237
Likes
16
Points
35
Kitope

Kitope

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
237 16 35
Wana uchumi wenye uzoefu naomba ushauri nina deni Bayport wa sh milioni 9.9 lililotokana na mkopo wa sh, milioni 5.2 kiukweli riba zao ni kali,,,, nimekopa kwa miezi 36,,,,,,, bado miezi 3 niwe na miezi 24,, nimewaza kwenda kupunguza ikiwezekana kufuta deni kabisa,,, muhudumu kaniambia Sina haja ya kuandaa hela pindi niendapo tutaandikishana tu mkataba na pia kasema huo mkataba hatutajali riba wataangalia nimefikisha kiasi changu cha deni na kumaxmize makato ili nimalize mapema je ni sawa??? Na kwa hesabu zangu miezi hiyo 24 ntakuwa nimelipa milioni 6 kama riba hawataangalia inamaana deni Sina inamaana wataniandikisha mkataba wa kufuta deni????? Msaada pls kwa uzoefu wenu
Jambo kama hili kaka inategemea na mkataba mlioandikiana ama mtakaoandikiana! Ila tu kwa kukupa mfano kama tumekuelewa vizuri itakuwa ni hivi!!
inategemea mkopo na mkopo! ama kampuni na kampuni but a basic principle ni kama ifuatavyo:-
kama umekopesha M5 na kuwekeana muda wa miezi 36 = miaka miaka mitatu! hapo huwa na riba inaweza kuwa calculated kuonyesha mpaka miaka mitatu ikiisha utakuwa umelipa kiasi gani.
sasa chukulia mfano huu rahisi ya kwamba labda riba yako kwa mwaka ni asilimia 20%. na mwakani pia hivyo hivyo kwa kile kiwango kilichobaki. na mwaka wa tatu pia mlolongo ni huo huo.
wewe baada ya miaka miwili ukajikuta umezoa kitita sehemu na kutaka kumalizia deni lako ili uachane nao. na mpaka sasa miaka miwili ukihesabu unakuta ushawapa M6 , hii ni zaidi ya kile kiwango ulichokopesha lakini sio pesa yote ni deni lako! M6 sita hii utakuta ni m3.5 ya deni na hizo mbili na nusu ni riba waliokuwa wanakuchaji katika miezi ya miaka hiyo miwili iliyopita. sasa leo kama umeamua kumaliza deni na wanakwambia kwamba kama ni hivyo hutolipa riba. Maana yake ni hivi:-

wanatazama kiwango ulicholipa mpaka sasa. ni hizo M6. wanatoa riba charges zilizokuwepo katika kipindi hicho kilichopita ili kujua ni ngapi katika deni lako umeshalipa ukiondoa charges za riba na kama kuna mengine. Sasa kwa sababu mwaka huu hutolipa kila mwezi na umeamua ulipe leo zote zillizo baki! maanake kama hapo juu ukitoa riba za zamani unakuwa umelipa M3.5 katika M5 ulizokopeshwa. kwa hiyo leo unaenda na 1.5M kumalizia deni lako bila kulipia riba ya hizi pesa zilizobaki kwasababu umezileta kwa mkupuo mmoja. Hii maanake hulipi riba kwa deni lililobaki. lakini sehemu ya deni ambayo umekua ukilipa kwa miezi iliyopita riba inakuwa ushalipa na hiyo haihesabiki kama ni sehemu ya deni. bali ni riba. kwa hiyo kama ulikopesha M5 na leo ushalipa 6 na umebaki na miezi kadhaa. itahesabiwa iyo miezi na unailipa yote kwa pamoja bila riba. hiyo ndio maanake.
Tahadhari:- Hii ni general principle, sasa inategemea na mkataba ulioandikisha wamekubana vipi. ila kama washakwambia utamaliza deni bila riba maanake ndio hiyo juu. sio kwamba ukihesabu unakuta deni ushamaliza! la hasha deni hujamaliza Deni lako liligawanywa kwa miaka hiyo mitatu na juu yake pakawa na riba katika kila mwezi. ndio maana leo zipo M6 . ila kutoka hapa utalipa deni lilibaki na wataondoa riba ambazo ulitakiwa kulipa juu ya deni kila mwezi.
nadhani umepata kidogo ingawaje nimezunguka sana. na kama nimekosea mafundi watasahihisha hapa.
kila la kheri.
 
G spanner

G spanner

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2011
Messages
489
Likes
33
Points
45
G spanner

G spanner

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2011
489 33 45
Thanks kitope kwa kushare idea nami nashkuru kiasi nimepata mwanga
 
Mtoto wa nzi

Mtoto wa nzi

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2012
Messages
4,309
Likes
3,491
Points
280
Mtoto wa nzi

Mtoto wa nzi

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2012
4,309 3,491 280
Unapohitaji ushauri ni vizuri ukajitahidi kutumia lugha "lahisi" ili uweze kueleweka. Jiepushe kuchanganya lugha.

Mie sijakuelewa kabisa. Hivi ulipoenda wamekuambia huna haja ya kulipa kiasi kilichobaki au unakilipa kwa kutoa kiasi fulani huku mkiandikishana mkataba wa kufuta deni?
Rahisi sio Lahisi mkuu
 

Forum statistics

Threads 1,236,300
Members 475,050
Posts 29,253,363