Naomba msaada wa mawazo (kisheria) ktk hili lifuatalo | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba msaada wa mawazo (kisheria) ktk hili lifuatalo

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Mawazo huru, Feb 24, 2012.

  1. M

    Mawazo huru Member

    #1
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nina mama yangu kijijini ambaye alikuwa na ardhi yake nusu heka sasa ikatokea tetesi kwamba tigo wanataka jenga mnara pale, baada ya muda kwel wakaja jamaa ila wakasema wanataka ile ardh kwa ajili ya kujengea ofisi mama akawaambia nasikia mnajenga mnara na mm nitawauzia kama wajenga mnara, wakakataa hawatajenga mnara wakamdanganya mpaka yule mama akawauzia kwa milion 3 ndani kuna msingi wa nyumba na miti. Sasa baada ya muda kidogo wameanza jenga mnara wa tigo. Je hapo kisheria naweza fanya lolote kumusaidia mama yangu
     
  2. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    Imekula kwake, lakini fatilia ujiridhishe, isijekuwa wamekula hela zaidi huyo mama wakampa hizo.

    Kisheria unaweza kuwageuzia kibao kama utapata wakili mzuri ataeweza kuikinaisha mahakama kuwa mama alichukuwa maamuzi kwa kurubuniwa, uzee, hana akili timamu, na ikiwa sehemu hiyo viwanja vina thamani zaidi ya hiyo waliotoa kwa wakati huo.
     
  3. uttoh2002

    uttoh2002 JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 3,057
    Likes Received: 1,820
    Trophy Points: 280
    Wewe ulikuwa wapi mpaka ukamwacha Mama wakamrubuni? Keshauza basi Sio Mali Yale tena, they can do what they want, wanaeeza jenga chochote.
     
  4. M

    Mawazo huru Member

    #4
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nilikuwa shule, ila mama zetu vijijin hawana mtu wa wasaidia wamemdanganya mama yangu sasa yupo hoi kwa masononeko, nataman nijue how ya kudili na hawa matapeli nakosa usingizi kabisa mpaka nitakapofanya chochote nia ninayo ila sijui sheria na walichofanya ndio ile mikataba ya mangungo.
     
  5. M

    Mawazo huru Member

    #5
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nawasiwasi kuwa kuna matapeli ktk timu zinazotafuta maeneo ya kuweka minara kiasi kwamba wakijua wapi wanatakiwa waweke huo mnara wanaanza kuimiliki ardhi wao. Walisema mbele ya mashahidi kuwa watajenga ofisi ila wakajenga mnara baadaye, ninachojua kuwa hii tabia hawajaanzia kwa mama yangu walisha mtapeli mzee kijiji jilani kwa njia ileile.
     
  6. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #6
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwa vile miradi hii ya kijambazi ya makampuni ya simu ina mkono wa wakubwa haki haitatendeka. Mama yako ana kesi nzuri kama kungekuwa na mfumo mzuri wa haki isiyohitaji mfuko bali ukweli. Hapa hata akitumia dhana ya mistake of fact anatosha kupata kinga achia mbali kuangalia welewa wa walioingia naye mkataba kulinganisha na wa mama yako. Kimsingi hata kujenga mnara wa simu kwenye eneo la makazi ni kosa sema kwetu ni kwa vile tuna watawala wanaowauza watu wao. Katika nchi za magharibi huwezi kuona mnara kwenye makazi ya watu kwa vile ina mionzi yenye madhara makubwa kwa afya ya viumbe vilivyo hai. Kuna siku Tanzania italipuka na kansa kutokana na kuzagaa kwa minara ya simu. HEBU SOMA HAPA KWA MAELEZO ZAIDI.
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,215
    Likes Received: 1,624
    Trophy Points: 280
    Unataka kumsaidia nini mama yako? Kuwa aongezewe hela kwa sababu hawajengi ofisi ama hutaki akae karibu na mnara?
    Sina hakika, ila sidhani kama una nguvu juu ya wanachofanya na ardhi waliyonunua. Kama hofu yako ni usalama wa mnara wasiliana na NEMC, japo kisheria as long as kuna mita 6+ kati yenu na mnara hakuna kosa.
     
  8. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #8
    Feb 24, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    mikataba ya kuuziana inaweza kumsaidia japo naamini watakuwa wameandika wanananua eneo sidhani kama wameelezea watalifanyia nini ila kama wameelezea inaweza kusaidia .. itabidi kuwaona wanasheria au kwenda ardhi kupata ushauri zaidi
     
  9. K

    Kimweli JF-Expert Member

    #9
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 837
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Pole sana. Eneo liko wapi?
     
  10. M

    Mawazo huru Member

    #10
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Eneo lipo kilombero kijiji cha mkamba B, kata ya kidatu, mkoa morogoro.
     
  11. M

    Mawazo huru Member

    #11
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tatizo elimu, mama yangu darasa la saba enzi za mwalimu ngoja nitamuuliza kama hata mkataba wa mauziano anao.
     
  12. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #12
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,215
    Likes Received: 1,624
    Trophy Points: 280
    Kilombero na Kilosa kuna jamaa wa Morogoro ndo wanafanya hizo dili. Nimeona cases mbaya zaidi ya hiyo. Sidhani kama unaweza kufanya lolote, mnara ukishajengwa unaweza kulalamika endapo kuna usumbufu. Kuna mama kilosa mabehewa walimuingiza mjini akawauzia laki 2, it was 2008! Wakasema wanajenga mashine ya kukoboa mpunga. Mwisho wa siku iliamriwa waondoke kwa sababu ya tank kubwa la petrol, ukaribu na nyumba na kelele za generator. Sijui kama waliondoka!
    Mpige mkwala mama yako, wewe umeshakuwa mkubwa na umesoma. Asifanye maamuzi bila kukushirikisha. Next atakuambia kauza hapo anapoishi!
     
  13. M

    Mawazo huru Member

    #13
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hofu yangu sio madhara ya mnara kwani anaishi mbali na kiwanja hicho. Hofu yangu ipo kwenye utapeli ambao naona wa makusudi kwamba kuna watu ktk kampuni la simu husika wanajua kwamba eneo hili tutajenga mnara wanatangulia kumrubuni mmiliki mapema kwa kununua eneo kwa gharama ndogo sana baada ya hapo wao ndio wanaingia mkataba na kampuni husika na hawa lazima wanakuwa na uhusiano na mamlaka ikibidi ni waajiriwa
     
  14. B

    BARRY JF-Expert Member

    #14
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 311
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    ni PM nitakueleza cha kufanya. hakikisha una yale makaratasi yote aliyopewa na hao jamaa..........vile vile hakikisha yana sahihi, tarehe na mihuri yote. I don't need payment from you guy I will show you the entrance door.
     
  15. M

    Mawazo huru Member

    #15
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bary nasubili kwa hamu ushauri wako nachotaka kufanya sio kutafuta haki kwa mama yangu tu nitahakikisha nalitangaza tatizo na kuwa haibisha hawa matapeli. Naomba mungu anitangulie na kunilinda.
     
  16. M

    Mawazo huru Member

    #16
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kaka nasikia kidogo basi kunamzee aliwauzia kwa laki tatu. Tuungane watanzania kupinga hii aina ya ujambazi leo mama yangu kesho wazazi wako, watoto wako ukiwa umekufa huu ndio muda muhafaka wa kupigana vita hii.
     
  17. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #17
    Feb 24, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    lakini walikosekana baadhi ya ndugu kujaribu kutoa msaada wakati wa makubaliano?
     
  18. M

    Mawazo huru Member

    #18
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    alikua peke yake hakukuwa na ndugu mwingine labda walienda kwa mwenyekiti wa kijiji.
     
  19. b

    babuu Jr ludovic Member

    #19
    Feb 24, 2012
    Joined: Dec 11, 2011
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi naona anaweza kwenda mahakaman na kudai haki yake na kuraise objection that aliingia kwenye mkataba kwa kudanganywa(fraud) coz wao c walmwambia hawajeng mnara lakn matokeo yake wamejenga
     
  20. M

    Mawazo huru Member

    #20
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    asante kwa ushauri
     
Loading...