Naomba msaada: Moto wa Meat Grinder unazunguka slow sana

DIDAS TUMAINI

Senior Member
Nov 11, 2014
144
500
Wakuu habari,kuna motor wa mashine ya kusaga nyama hapa,huu motor una capacitor mbili ya startup ina 100microfarad na wa run-up una 20 microfarad.

Tatizo la motor ni kwamba ukiwasha unazunguka taratibu mnoo kuliko kiwango chake cha awali.

Capacitor nimezipima zote zinapiga shot vizuri.

Naombeni msaada kwa anayejua tatizo linaweza kuwa ni nini?

20210610_220639_mfnr.jpg
JPEG_20210611_152407_2410654529019662929.jpg
20210610_154814_mfnr.jpg
 

dronedrake

JF-Expert Member
Dec 25, 2013
8,840
2,000
Capacitor nimezipima zote zinapiga shot vizuri
si busara kupima caps kwa kuzipiga shoti

kuna multimeter mpaka za sh.5000 jombaa

pima na mita izo caps uone kama zinasoma ile iliyoandikwa kwenye label, zina tabia za kushuka

unawezakuta iko labelled 100uF, ila ukipima unakuta imeshuka to 40uF na ikapiga shoti vizuri , but haiwezi sukuma motor sawia
 

SaaMbovu

JF-Expert Member
Oct 8, 2013
5,946
2,000
Badilisha hiyo run up capacitor kwakuwa inashindwa kuboost up current for running. Inazunguka kwakuwa starting up capacitor imefanya kazi yake. Hiyo 20mf ndio inashindwa kufanya kazi.
Windings zingekuwa na shida hata hiyo slow rotation usingeipata.
 

DIDAS TUMAINI

Senior Member
Nov 11, 2014
144
500
si busara kupima caps kwa kuzipiga shoti

kuna multimeter mpaka za sh.5000 jombaa

pima na mita izo caps uone kama zinasoma ile iliyoandikwa kwenye label, zina tabia za kushuka

unawezakuta iko labelled 100uF, ila ukipima unakuta imeshuka to 40uF na ikapiga shoti vizuri , but haiwezi sukuma motor sawia
Okay, kwahiyo kwenye mita unaweka wapi
 

DIDAS TUMAINI

Senior Member
Nov 11, 2014
144
500
Badilisha hiyo run up capacitor kwakuwa inashindwa kuboost up current for running. Inazunguka kwakuwa starting up capacitor imefanya kazi yake. Hiyo 20mf ndio inashindwa kufanya kazi.
Windings zingekuwa na shida hata hiyo slow rotation usingeipata.
Ok, Sawa sawa
 

Enlightenment

JF-Expert Member
Apr 19, 2018
1,286
2,000
Wakuu habari,kuna motor wa mashine ya kusaga nyama hapa,huu motor una capacitor mbili ya startup ina 100microfarad na wa run-up una 20 microfarad.

Tatizo la motor ni kwamba ukiwasha unazunguka taratibu mnoo kuliko kiwango chake cha awali.

Capacitor nimezipima zote zinapiga shot vizuri.

Naombeni msaada kwa anayejua tatizo linaweza kuwa ni nini?

View attachment 1815301 View attachment 1815302 View attachment 1815303
Pima hizo capacitors.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom