Naomba msaada kidogo wa kifedha, naumwa T.B na mke wangu ni mjamzito


mwenye shamba

mwenye shamba

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2015
Messages
822
Likes
952
Points
180
mwenye shamba

mwenye shamba

JF-Expert Member
Joined May 31, 2015
822 952 180
Habari wana jukwaa.
Ni imani yangu mu wazima wa afya.
Bila kupoteza muda niende moja kwa moja kwenye mada

Mimi in kijana mwenye umri wa miaka 26, naishi Geita kijiji kinaitwa lwamgasa.

Nilikuwa nikifanya kazi kwenye migodi midogo ya dhahabu(ikumbukwe Mara nyingi tunafanya kazi kwenye mazingira hatarishi mfano vumbi, mwingiliano wa watu na urahisi wa kuambukizana magonjwa yanayoambukizwa kwa njia ya hewa kama T.B).

Hivyo nilijikuta nimeambukizwa T.B,awali nilianza kukohoa taratibu, mwili ukawa unakosa nguvu na joto Kali wakati was usiku.

Hali hiyo ilidumu kwa muda wa miezi miwili na haikuathiri sana utendaji kazi wangu kwani nilikuwa nikienda kwenye dispensary napimwa na kupewa tu dawa za kuzuia kikohozi na mafua

Hali ilibadilika usiku wa tarehe 12 mwezi wa 7 mwaka ambao tumeuaga Jana kwani nilikohoa mabonge ya damu, ikabidi niende hospitali ya mkoa ndipo wakabaini nina ugonjwa wa kifua kikuu.

Nilianzishiwa dozi ya vidonge vinne kwa siku kwa muda wa miezi miwili kabla ya kubadilishiwa dozi ya miezi minne ya mwisho

Nilizuiliwa kufanya kazi ngumu, ikumbukwe kuwa maisha yangu yamejikita zaidi kwenye kazi ngumu kama kulima na uchimbaji wa madini.

Hivyo kiasi kidogo kilichokuwepo kama akiba nilimpa mke wangu aongezee kwenye biashara yake ya genge.

Kwa bahati mbaya sana mke wangu alikuwa mjamzito, pia nae nilimwambukiza hiyo T.B, ufanisi kwenye biashara ukapungua na mwisho akaacha.

Kukatisha urefu wa mada,nimejitokeza hapa kuhitaji msaada japo niweze kuhudumia familia yangu kwa huu mwezi mmoja wa matibabu uliosalia ili nisiitese familia yangu.

Nahitaji msaada wa laki moja ili ninunue chakula nikiwa nasubiri kumaliza dozi ili noendelee na kazi, akiba yangu imeniishia na mke ni mjamzito.

Kwa atakaye guswa 0755322031.

Cc @skyeclat Mshanajr Nifah GENTAMYCINE Jambazi @kassie

Sent using Jamii Forums mobile app
Mrejesho,

Nimepata msaada kutoka kwa msamalia humu humu,kanitumia sh elfu 12,bado nahitaji msaada wenu
 
Marco Polo

Marco Polo

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2014
Messages
2,747
Likes
1,134
Points
280
Marco Polo

Marco Polo

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2014
2,747 1,134 280
mkuu narudia Tz wanafunzi hawafundishwi sayansi bali historia ya sayansi.

ndo maana kupasua kichwa wakati waumwa mguu ni kawaida, asa huko kichwani walikuwa wanarekebisha nn?
Endelea na hizo dharau zako ila iko siku utaja jua umuhimu wa hao watu na hapo ndipo utakapong'amua ujinga wako ulikuwa wapi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Darmian

Darmian

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2017
Messages
4,134
Likes
7,446
Points
280
Darmian

Darmian

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2017
4,134 7,446 280
HKL bhana..
huwa nacheka walio soma sayansi wakijiona walichukua masomo magumu na wao ni vichwa kweli ila ukweli ni mabashite WANAO SOMA HISTORIA YA SAYANSI
United Fan
 
Blaki Womani

Blaki Womani

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
10,408
Likes
7,722
Points
280
Blaki Womani

Blaki Womani

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
10,408 7,722 280
Nikuulize swali umewah kuongia kwenye word ya wagonjwa wa tb??

Chumba cha dactar anaruhusiwa kuingia mgojwa wa TB na doctor huwa anakuwa katka mavaz ya kawaida, mbona hakuna dactr aliye wahi kulalamika kuwa wagonjwa wa TB wanatuambukiza TB????

Sent using Jamii Forums mobile app
Nilikwenda kibong"oto kuna wodi madokta hawaruhusu kuwaona wagonjwa nawao wamevaa mask kuanzia madokta hadi manesi utafikiri wapo operation room

Sent using Jamii Forums mobile app
 
muhomakilo jr

muhomakilo jr

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2013
Messages
10,746
Likes
3,976
Points
280
muhomakilo jr

muhomakilo jr

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2013
10,746 3,976 280
Pole sana..
 
okyo

okyo

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2013
Messages
1,915
Likes
996
Points
280
okyo

okyo

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2013
1,915 996 280
okyo

okyo

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2013
Messages
1,915
Likes
996
Points
280
okyo

okyo

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2013
1,915 996 280
Watu ambao wana magojwa ya kupelekea kinga ya mwili kushuka ndio, rahis kupata TB

Ila kwa mtu mwenye afya yake na anachimba mgodin hyo kitu haipo.

Ukitaka uamin.

Wodi ya wagojwa wenye TB watu wanaingia kawaida na kutoka, hata dactar akiwa anaongea na mgojwa wa TB anakaa nae hapa na hapa
wala haitaji kuwa na mask
manengelo

Sent using Jamii Forums mobile app
Basi wewe ndo unaelewa Vibaya hao tayari wameanza kutumia dawa hawawezi ambukiza lakini ambaye hajaanza unapata vizuri tu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
okyo

okyo

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2013
Messages
1,915
Likes
996
Points
280
okyo

okyo

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2013
1,915 996 280
Sasa Daktar, ndugu yangu alifungwa gerezan, na uko akapatwa na TB sababu tu vyumba vile havina hewa ya kutosha na walalo umo ni wengi!!!

Hii imekaaje
Na nyumba isiyo Na hewa pia Ni chanzo kikuu cha TB sio gerezani tu hata mitaani Nina jamaa yangu aliumwa TB kwa mtindo huo alikuwa anakaa kwenye nyumba inahewa hafifu sana

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Suriya

Suriya

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2015
Messages
1,818
Likes
1,806
Points
280
Suriya

Suriya

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2015
1,818 1,806 280
Suriya

Suriya

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2015
Messages
1,818
Likes
1,806
Points
280
Suriya

Suriya

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2015
1,818 1,806 280
Hahahaaaaa
Kuambukizwa TB mpaka kinga ya mwili iwe imeshuka
Yapo magonjwa ambayo yanasababisha kinga ya mwili kushuka.
Mm nimehoji wagonjwa wa TB zaidi ya mmoja nikiwa na uniform za chuo tu, na sijapata TB hadi sasa.

Kwahyo jua leo kinga yako ya mwili ikishuka ni rahis sana kuambukizwa magonjwa mengi.

Na pia chanjo yako ya bega la kulia ni chanjo ya TB.
Suriya nina mashaka na huo udaktari wako

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 
Suriya

Suriya

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2015
Messages
1,818
Likes
1,806
Points
280
Suriya

Suriya

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2015
1,818 1,806 280
Sasa kama alikaa nae akiwa hana mask kwa mala ya kwanza,
Kwa nn asiambukizwe??
Unataka akae nae mala ngap ndio aambukizwe?
Kumbe Dr anakuwa hajavaa mask kwa sababu anakuwa hajui kama yupo na mgonjwa wa TB!! Vipi kama akishajua, anaendelea kukaa hivyo hivyo kama ulivyosema huko awali. Mi naona unaanza kuzipinga kauli zako indirectly

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hammy Js

Hammy Js

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2017
Messages
3,043
Likes
2,774
Points
280
Hammy Js

Hammy Js

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2017
3,043 2,774 280
Sasa kama alikaa nae akiwa hana mask kwa mala ya kwanza,
Kwa nn asiambukizwe??
Unataka akae nae mala ngap ndio aambukizwe?

Sent using Jamii Forums mobile app
Mwanzo ulisema kwamba Dr na hata ndugu wa mgonjwa wanaweza wakakaa na mgonjwa bila shida yoyote na wasiambukizwe sasa hivi umeruka mita 100 kwamba Dr atakua amekaa na mgonjwa kwa kutojua

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Suriya

Suriya

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2015
Messages
1,818
Likes
1,806
Points
280
Suriya

Suriya

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2015
1,818 1,806 280
Ndio maana ukiambiwa ukifanya ngono kwa kutumia kondom huwez ambukizwa ukimwi utavaa kondom kijikinga.
Lakin ukijua unae enda kufanya nae mapenz ni muasilika, lazima utafikilia kuto kufanya mapenzi nae kabisa

Kwa kuwa kinga ya kwanza ya kijikinga na maambukiz ni kutokufanya kabisa.
Mwanzo ulisema kwamba Dr na hata ndugu wa mgonjwa wanaweza wakakaa na mgonjwa bila shida yoyote na wasiambukizwe sasa hivi umeruka mita 100 kwamba Dr atakua amekaa na mgonjwa kwa kutojua

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 
Suriya

Suriya

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2015
Messages
1,818
Likes
1,806
Points
280
Suriya

Suriya

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2015
1,818 1,806 280

Forum statistics

Threads 1,262,317
Members 485,560
Posts 30,120,628