Naomba msaada kidogo wa kifedha, naumwa T.B na mke wangu ni mjamzito


mwenye shamba

mwenye shamba

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2015
Messages
822
Likes
952
Points
180
mwenye shamba

mwenye shamba

JF-Expert Member
Joined May 31, 2015
822 952 180
Habari wana jukwaa.
Ni imani yangu mu wazima wa afya.
Bila kupoteza muda niende moja kwa moja kwenye mada

Mimi in kijana mwenye umri wa miaka 26, naishi Geita kijiji kinaitwa lwamgasa.

Nilikuwa nikifanya kazi kwenye migodi midogo ya dhahabu(ikumbukwe Mara nyingi tunafanya kazi kwenye mazingira hatarishi mfano vumbi, mwingiliano wa watu na urahisi wa kuambukizana magonjwa yanayoambukizwa kwa njia ya hewa kama T.B).

Hivyo nilijikuta nimeambukizwa T.B,awali nilianza kukohoa taratibu, mwili ukawa unakosa nguvu na joto Kali wakati was usiku.

Hali hiyo ilidumu kwa muda wa miezi miwili na haikuathiri sana utendaji kazi wangu kwani nilikuwa nikienda kwenye dispensary napimwa na kupewa tu dawa za kuzuia kikohozi na mafua

Hali ilibadilika usiku wa tarehe 12 mwezi wa 7 mwaka ambao tumeuaga Jana kwani nilikohoa mabonge ya damu, ikabidi niende hospitali ya mkoa ndipo wakabaini nina ugonjwa wa kifua kikuu.

Nilianzishiwa dozi ya vidonge vinne kwa siku kwa muda wa miezi miwili kabla ya kubadilishiwa dozi ya miezi minne ya mwisho

Nilizuiliwa kufanya kazi ngumu, ikumbukwe kuwa maisha yangu yamejikita zaidi kwenye kazi ngumu kama kulima na uchimbaji wa madini.

Hivyo kiasi kidogo kilichokuwepo kama akiba nilimpa mke wangu aongezee kwenye biashara yake ya genge.

Kwa bahati mbaya sana mke wangu alikuwa mjamzito, pia nae nilimwambukiza hiyo T.B, ufanisi kwenye biashara ukapungua na mwisho akaacha.

Kukatisha urefu wa mada,nimejitokeza hapa kuhitaji msaada japo niweze kuhudumia familia yangu kwa huu mwezi mmoja wa matibabu uliosalia ili nisiitese familia yangu.

Nahitaji msaada wa laki moja ili ninunue chakula nikiwa nasubiri kumaliza dozi ili noendelee na kazi, akiba yangu imeniishia na mke ni mjamzito.

Kwa atakaye guswa 0755322031.

Cc @skyeclat Mshanajr Nifah GENTAMYCINE Jambazi @kassie

Sent using Jamii Forums mobile app
Mrejesho,

Nimepata msaada kutoka kwa msamalia humu humu,kanitumia sh elfu 12,bado nahitaji msaada wenu
 
Queenever

Queenever

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2017
Messages
1,481
Likes
1,996
Points
280
Queenever

Queenever

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2017
1,481 1,996 280
Nikuulize swali umewah kuongia kwenye word ya wagonjwa wa tb??

Chumba cha dactar anaruhusiwa kuingia mgojwa wa TB na doctor huwa anakuwa katka mavaz ya kawaida, mbona hakuna dactr aliye wahi kulalamika kuwa wagonjwa wa TB wanatuambukiza TB????

Sent using Jamii Forums mobile app
Sa
sasa hapa unakubalina nami au
 
Hammy Js

Hammy Js

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2017
Messages
3,043
Likes
2,774
Points
280
Hammy Js

Hammy Js

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2017
3,043 2,774 280
N

nangwanda

Member
Joined
Aug 7, 2016
Messages
15
Likes
6
Points
5
Age
48
N

nangwanda

Member
Joined Aug 7, 2016
15 6 5
Habari wana jukwaa.
Ni imani yangu mu wazima wa afya.
Bila kupoteza muda niende moja kwa moja kwenye mada

Mimi in kijana mwenye umri wa miaka 26, naishi Geita kijiji kinaitwa lwamgasa.

Nilikuwa nikifanya kazi kwenye migodi midogo ya dhahabu(ikumbukwe Mara nyingi tunafanya kazi kwenye mazingira hatarishi mfano vumbi,mwingiliano wa watu na urahisi wa kuambukizana magonjwa yanayoambukizwa kwa njia ya hewa kama T.B).

Hivyo nilijikuta nimeambukizwa T.B,awali nilianza kukohoa taratibu,mwili ukawa unakosa nguvu na joto Kali wakati was usiku.

Hali hiyo ilidumu kwa muda wa miezi miwili na haikuathiri sana utendaji kazi wangu kwani nilikuwa nikienda kwenye dispensary napimwa na kupewa tu dawa za kuzuia kikohozi na mafua

Hali ilibadilika usiku wa tarehe 12 mwezi wa 7 mwaka ambao tumeuaga Jana kwani nilikohoa mabonge ya damu,ikabidi niende hospitali ya mkoa ndipo wakabaini nina ugonjwa wa kifua kikuu.

Nilianzishiwa dozi ya vidonge vinne kwa siku kwa muda wa miezi miwili kabla ya kubadilishiwa dozi ya miezi minne ya mwisho

Nilizuiliwa kufanya kazi ngumu ,ikumbukwe kuwa maisha yangu yamejikita zaidi kwenye kazi ngumu kama kulima na uchimbaji wa madini.

Hivyo kiasi kidogo kilichokuwepo kama akiba nilimpa mke wangu aongezee kwenye biashara yake ya genge.

Kwa bahati mbaya sana mke wangu alikuwa mjamzito,pia nae nilimwambukiza hiyo T.B,ufanisi kwenye biashara ukapungua na mwisho akaacha.

Kukatisha urefu wa mada,nimejitokeza hapa kuhitaji msaada japo niweze kuhudumia familia yangu kwa huu mwezi mmoja wa matibabu uliosalia ili nisiitese familia yangu.

Nahitaji msaada wa laki moja ili ninunue chakula nikiwa nasubiri kumaliza dozi ili noendelee na kazi,akiba yangu imeniishia na mke ni mjamzito.

Kwa atakaye guswa 0755322031.

Cc @skyeclat Mshanajr Nifah GENTAMYCINE Jambazi @kassie

Sent using Jamii Forums mobile app
Mrejesho,

Nimepata msaada kutoka kwa msamalia humu humu,kanitumia sh elfu 12,bado nahitaji msaada wenu
Uza shamba

mvujajasho nguli
 
A

Amani na Upendo

Member
Joined
May 5, 2012
Messages
23
Likes
9
Points
5
A

Amani na Upendo

Member
Joined May 5, 2012
23 9 5
Watu ambao wana magojwa ya kupelekea kinga ya mwili kushuka ndio, rahis kupata TB

Ila kwa mtu mwenye afya yake na anachimba mgodin hyo kitu haipo.

Ukitaka uamin.

Wodi ya wagojwa wenye TB watu wanaingia kawaida na kutoka, hata dactar akiwa anaongea na mgojwa wa TB anakaa nae hapa na hapa
wala haitaji kuwa na mask
manengelo

Sent using Jamii Forums mobile app
TB ni Airborne disease Mkuu.Inaambukizwa kwa kukohoa,kupiga,kutema mate,Kucheka na kuongea.Ukivuta hewa ambayo ina Bacteria wa TB unapata TB.Unavaa mask unapoongea na mgonjwa mwenye TB.
 
A

Amani na Upendo

Member
Joined
May 5, 2012
Messages
23
Likes
9
Points
5
A

Amani na Upendo

Member
Joined May 5, 2012
23 9 5
Leo nimejifunza kwa madaktari wa hapa kuwa
1.TB haiambukizwi kwa njia ya hewa. Ni hadi uguswe na makohozi)
2. Mazingira ya kazi za mgodini (uchimbaji kwenye hewa ndogo na vumbi) hayachangii kuenea kwa TB.
3. Mtu ambaye hajapungukiwa kinga mwili hawezi kabisa kuambikizwa, ni hadi awe na HIV au kwashiorkor (kwa kifupi awe mgonjwa).
4. TB haiambukizwi kwa kukaa na mgonjwa (hata kama hajaanza kutumia dawa).
5. Wodi za TB ndugu na wahudumu wa afya wanajiachia tu.
6. N.k
MD? Basi tuna safari ndefu.

Na mimi nikienda soma medicine ntajifunza zaidi kuhusu Pathophysiology, pia epidemiology hasa occupational epidemiology.
😀😀😀😀,Hawezi kuwa MD.
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
23,805
Likes
53,491
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
23,805 53,491 280
Habari wana jukwaa.
Ni imani yangu mu wazima wa afya.
Bila kupoteza muda niende moja kwa moja kwenye mada

Mimi in kijana mwenye umri wa miaka 26, naishi Geita kijiji kinaitwa lwamgasa.

Nilikuwa nikifanya kazi kwenye migodi midogo ya dhahabu(ikumbukwe Mara nyingi tunafanya kazi kwenye mazingira hatarishi mfano vumbi,mwingiliano wa watu na urahisi wa kuambukizana magonjwa yanayoambukizwa kwa njia ya hewa kama T.B).

Hivyo nilijikuta nimeambukizwa T.B,awali nilianza kukohoa taratibu,mwili ukawa unakosa nguvu na joto Kali wakati was usiku.

Hali hiyo ilidumu kwa muda wa miezi miwili na haikuathiri sana utendaji kazi wangu kwani nilikuwa nikienda kwenye dispensary napimwa na kupewa tu dawa za kuzuia kikohozi na mafua

Hali ilibadilika usiku wa tarehe 12 mwezi wa 7 mwaka ambao tumeuaga Jana kwani nilikohoa mabonge ya damu,ikabidi niende hospitali ya mkoa ndipo wakabaini nina ugonjwa wa kifua kikuu.

Nilianzishiwa dozi ya vidonge vinne kwa siku kwa muda wa miezi miwili kabla ya kubadilishiwa dozi ya miezi minne ya mwisho

Nilizuiliwa kufanya kazi ngumu ,ikumbukwe kuwa maisha yangu yamejikita zaidi kwenye kazi ngumu kama kulima na uchimbaji wa madini.

Hivyo kiasi kidogo kilichokuwepo kama akiba nilimpa mke wangu aongezee kwenye biashara yake ya genge.

Kwa bahati mbaya sana mke wangu alikuwa mjamzito,pia nae nilimwambukiza hiyo T.B,ufanisi kwenye biashara ukapungua na mwisho akaacha.

Kukatisha urefu wa mada,nimejitokeza hapa kuhitaji msaada japo niweze kuhudumia familia yangu kwa huu mwezi mmoja wa matibabu uliosalia ili nisiitese familia yangu.

Nahitaji msaada wa laki moja ili ninunue chakula nikiwa nasubiri kumaliza dozi ili noendelee na kazi,akiba yangu imeniishia na mke ni mjamzito.

Kwa atakaye guswa 0755322031.

Cc @skyeclat Mshanajr Nifah GENTAMYCINE Jambazi @kassie

Sent using Jamii Forums mobile app
Mrejesho,

Nimepata msaada kutoka kwa msamalia humu humu,kanitumia sh elfu 12,bado nahitaji msaada wenu
Aisee kumbe uliamua kumuoa baada ya kumalizia chuo, sasa inakuwaje wasomi mnaenda kuchimba dhahabu badala ya taaluma zenu mlizosomea Nashindwa kukusamehe nashindwa kukuacha - JamiiForums
 
kombaME

kombaME

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2015
Messages
1,068
Likes
1,100
Points
280
kombaME

kombaME

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2015
1,068 1,100 280
Suriya

Suriya

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2015
Messages
1,818
Likes
1,806
Points
280
Suriya

Suriya

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2015
1,818 1,806 280
Zipo na factor zingine za kufanya au kupelekea upate TB, sio kila anae kuwa exposed na TB lazima apate, ndio maana unaambiwa chanjo ya TB ipo, na watu tunayo alama bega la kulia, ambayo ni alama ya chanjo ya ugonjwa wa TB
Boss sijakuelewa, unaposema TB haiambukizi kwa kuishi karibu na mtu mwenye TB unamaanisha nini hasa??

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 
Suriya

Suriya

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2015
Messages
1,818
Likes
1,806
Points
280
Suriya

Suriya

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2015
1,818 1,806 280
Mgonjwa anapokuja hospital huonana na doctor moja kwa moja kwenye chumba chake, na wakati huo doctor anakua hajui mgojwa aliye ingia anaumwa nn..
Je umewahi kuingia kwa daktari ukamkuta kavaa mask???
TB ni Airborne disease Mkuu.Inaambukizwa kwa kukohoa,kupiga,kutema mate,Kucheka na kuongea.Ukivuta hewa ambayo ina Bacteria wa TB unapata TB.Unavaa mask unapoongea na mgonjwa mwenye TB.
Sent using Jamii Forums mobile app
 
Christine1

Christine1

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2012
Messages
12,696
Likes
1,568
Points
280
Christine1

Christine1

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2012
12,696 1,568 280
Haiambukizwi na vumbi ndio, lakini mtu mwenye tb popote anaweza ambukiza wengine kama hajaanza matibabu!

May be aliambukizwa na mtu hapo kazini!

Mkuu lkn jua sio wengi wana elim za afya km hizi
Ngoja ninyamaze, lakini tb haiambukizwi na vumbi, wala kukaa karbu na mtu mwenye TB hakupelekei wew kupata TB.

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hammy Js

Hammy Js

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2017
Messages
3,043
Likes
2,774
Points
280
Hammy Js

Hammy Js

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2017
3,043 2,774 280
Mgonjwa anapokuja hospital huonana na doctor moja kwa moja kwenye chumba chake, na wakati huo doctor anakua hajui mgojwa aliye ingia anaumwa nn..
Je umewahi kuingia kwa daktari ukamkuta kavaa mask???

Sent using Jamii Forums mobile app
Kumbe Dr anakuwa hajavaa mask kwa sababu anakuwa hajui kama yupo na mgonjwa wa TB!! Vipi kama akishajua, anaendelea kukaa hivyo hivyo kama ulivyosema huko awali. Mi naona unaanza kuzipinga kauli zako indirectly

Sent using Jamii Forums mobile app
 
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
14,824
Likes
5,418
Points
280
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
14,824 5,418 280
Komaa hayo ndiyo maisha, kama kila mtu humu angetoa story yake ya kimaisha hiyo yako mbona cha mtoto.

Afu unampatia ze wife ujauzito wakati we ni mgonjwa, eeee!!!
 

Forum statistics

Threads 1,262,318
Members 485,561
Posts 30,120,598