Naomba kujuzwa jambo kuhusu dhamana, hasa ya fedha taslimu

Justine_Dannie

JF-Expert Member
Dec 1, 2014
1,917
2,000
Habari wakuu na madogo.!
Naomba kujuzwa jambo kuhusu dhamana, hasa ya fedha taslimu.
Ipo taratibu ya mahakama kuhusu kuwaachia watuhumiwa wa makosa fulani fulani kwa dhamana ya pesa.
Hali hii inawafanya watuhumiwa kua huru wakati wakiendelea kusubiria mashauri yao wakiwa uraiani (nje).
Swali langu ni je nini kinafuatwa pale mtuhumiwa anaposhinda kesi!?
Je pesa zilizotumika kama dhamana zinarudishwa endapo itaamriwa mtuhumiwa hana kosa!?
Asanteni.
 

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Jan 17, 2015
13,438
2,000
Dhamana huwa inarudishwa baada ya hukumu kutolewa.

Ikitokea mtuhumiwa amekimbia au kutofika mahakamani dhamana hiyo huweza kubatilishwa na mtuhumiwa kufunguliwa kesi nyingine ya kutokuhudhuria mahakamani.
 

Justine_Dannie

JF-Expert Member
Dec 1, 2014
1,917
2,000
Dhamana huwa inarudishwa baada ya hukumu kutolewa.

Ikitokea mtuhumiwa amekimbia au kutofika mahakamani dhamana hiyo huweza kubatilishwa na mtuhumiwa kufunguliwa kesi nyingine ya kutokuhudhuria mahakamani.
..."inarudishwa baada ya hukumu kutolewa,
Je zinarudishwa bila kujali ni guilty or not guilty!?
 

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Jan 17, 2015
13,438
2,000
..."inarudishwa baada ya hukumu kutolewa,
Je zinarudishwa bila kujali ni guilty or not guilty!?
Yeah haijalishi. Dhamani huwa ni 'bond' inayowekwa kati ya mahakama na mtuhumiwa. Hii husaidia kumfanya mtuhumiwa asiikimbie mahakana na pia kumweka mtuhumiwa huru wakati kesi ikiendelea.

Kama kesi ikiisha na hukumu ikapitishwa akawa guilty ina maana ata serve sentence atakayopewa au kama sio guilty basi ataachiwa huru.

Ina any case bond lazima irudishwe kwakuwa haihusiani na mtuhumiwa kukutwa guilty or not guilty. Bond ilokuwa inamfanya tu asiikimbie mahakama na pia awe huru kufanya mambo yake mpaka hapo hukumu itakapopitishwa.
 

Justine_Dannie

JF-Expert Member
Dec 1, 2014
1,917
2,000
Yeah haijalishi. Dhamani huwa ni 'bond' inayowekwa kati ya mahakama na mtuhumiwa. Hii husaidia kumweka mtuhumiwa huru wakati kesi ikiendelea.

Kama kesi ikiisha na hukumu ikapitishwa akawa guilty ina maana ata serve sentence atakayopewa au kama sio guilty basi ataachiwa huru.

Ina any case bond lazima irudishwe kwakuwa haihusiani na mtuhumiwa kukutwa guilty or not guilty. Bond ilokuwa inamfanya tu asiikimbie mahakama na pia awe huru kufanya mambo yake mpaka hapo hukumu itakapopitishwa.
Nimekuelewa vizuri Sana,
Asante
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom