Naomba kujuzwa haki ya Mtuhumiwa wakati wa kukamatwa

Mtaunaki

Member
Jan 2, 2021
15
45
Habarini,

Napenda kujua ni kwa namna gani mtuhumiwa anatakiwa kukamatwa kisheria? Na mkamataji ana wajibu wa kufanya nini kwanza kwa mtuhumiwa kabla ya kumkamata?
 

feisar wa moro

JF-Expert Member
Mar 17, 2020
296
1,000
Sheria zipo ila hawa Polisi wetu ukiwaletea Mambo ya sheria kwenye kukukamata utachezea virungu vya ugoko hadi ujikojolee..
 

Kelevra

JF-Expert Member
Nov 23, 2018
1,054
2,000
Mkuu hizo haki zipo kwenye makaratasi tu na kwa wenye pesa...kama mwenzangu na mimi achana nazo maana Polisi watakuua hao.
 

Iceberg9

JF-Expert Member
Nov 6, 2012
21,114
2,000
Habarini,

Napenda kujua ni kwa namna gani mtuhumiwa anatakiwa kukamatwa kisheria? Na mkamataji ana wajibu wa kufanya nini kwanza kwa mtuhumiwa kabla ya kumkamata?
Polisi wa kitanzania hawajui hizo sheria wengi wanatumia mabavu na huwezi kuwashtaki, wanavyokuja kukukamata wanatakiwa wawe na arrest warrant lakini wengi hawajui hilo
 

Madikizela

JF-Expert Member
Jul 4, 2009
633
500
Kwa hawa Polisi wetu, sidhani kama wanakuja mtuhumiwa ana haki zake.
Haki zipo kwenye makabrasha tu. Imenenwa kuwa haki ahera sheria duniani
IMG_20210103_203526_404.jpg
 

Kiranga

JF-Expert Member
Jan 29, 2009
58,558
2,000
Habarini,

Napenda kujua ni kwa namna gani mtuhumiwa anatakiwa kukamatwa kisheria? Na mkamataji ana wajibu wa kufanya nini kwanza kwa mtuhumiwa kabla ya kumkamata?

Hizi ni baadhi ya haki za msingi za mtuhumiwa anapokamatwa na Polisi.

Mtuhumiwa ana haki ya kusomewa haki zake.

Mtuhumiwa ana haki ya kikatiba ya kutambuliwa kwamba hana hatia mpaka atakapopatikana na hatia na mahakama, na kuarifiwa hivyo anapokamatwa.

Mtuhumiwa ana haki ya kuwa na mwanasheria wake.

Mtuhumiwa ana haki ya kukataa kujibu swali lolote analoulizwa kabla ya kuwa na mwanasheria wake.

Mtuhumiwa ana haki ya kufikishwa mahakamani katika muda usiozidi masaa 48 baada ya kukamatwa.
 

chizcom

JF-Expert Member
Jul 31, 2016
4,480
2,000
Habarini,

Napenda kujua ni kwa namna gani mtuhumiwa anatakiwa kukamatwa kisheria? Na mkamataji ana wajibu wa kufanya nini kwanza kwa mtuhumiwa kabla ya kumkamata?

Kwa tanzania
Introduction
Tanganyika jeki,pingu kwanza ukibisha mabao
Alafu
“Twende utajua huko huko”
Ukileta ubishi maulizo sana ndio kesi inazidi kuwa ngumu kwako.
Conclusion
Duniani hakuna haki kwa mwanadamu hipo mbinguni bali kubali wanavo taka ili ukatokee mahakamani kama itafika
 

Prince Mhando

JF-Expert Member
Mar 25, 2014
6,916
2,000
mtuhumiwa yupo na haki nyingi...
>>lazima aonyeshwe hati ya kukamatiwa
>>kuambiwa sababu zinazopelekea yeye kukamatwa na ni haki yake pia kukubali au kukataa kufungwa pingu

ila ikumbukwe kuwa haki za mtuhumiwa huwa zinapungua kutokana na uzito wa kosa
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom