Naomba kuelemishwa juu athari ya kupiga Ng'ombe chapa


K

Koryo2

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2016
Messages
739
Likes
580
Points
180
K

Koryo2

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2016
739 580 180
Naomba sana kuelemishwa juu athari ya kupiga ng'ombe chapa. Naona ni agizo hili limetolewa na Mamlaka ya juu kuwa kila mfugaji apige ng'ombe wake wote chapa. Binafsi kwa uelewa wangu ng'ombe anapopigwa chapa ni wazi unaharibu ngozi yake na baadaye ngozi ya ng'ombe husika inapouzwa inauzwa kwa bei ndogo kwa sababu ya alama iliyopo kwenye ngozi na hasa ngozi zinazouzwa nchi za nje. Sasa basi naomba kuelemishwa ni kwa nini tunapiga chapa ng'ombe huku tukifahamu kuwa upigaji chapa unapunguza thamani ya ngozi?.
 
chibalangunamchezo

chibalangunamchezo

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2017
Messages
1,525
Likes
2,586
Points
280
chibalangunamchezo

chibalangunamchezo

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2017
1,525 2,586 280
Ni kweli, lakini chapa hii inachukua kisehemu kidogo sana, pia sijui kwanini serikali imeamua kufanya hivi, tena kwa msisitizo mkubwa kiasi hicho, kwani kuna sehemu nilienda nikakutana na baadhi ya wafugaji ambao hawajapiga chapa, wakawa wananiambia wameambiwa walipe faini mil2 au kifungo jera.
 
ofisa

ofisa

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2011
Messages
1,912
Likes
854
Points
280
ofisa

ofisa

JF-Expert Member
Joined May 15, 2011
1,912 854 280
Ni mwendo wa kuziwezesha halmashauri kimapato tu.
kama ni alama za ulinzi si wafungwe gps tracer location mfugaji ajue ng'ombe wake wapo wapi?nawaza
 
Sammo Hung

Sammo Hung

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2017
Messages
1,099
Likes
1,148
Points
280
Sammo Hung

Sammo Hung

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2017
1,099 1,148 280
Ukiacha kushuka thamani kwa ngozi pia kuna ishu ya mateso na unyanyasaji wa wanyama, kama ng'ombe angekuwa na uwezo wa kusimulia maumivu anayoyapata sidhani kama wafugaji wangekubaliana na hilo zoezi..
 
wasaa9

wasaa9

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2017
Messages
502
Likes
176
Points
60
wasaa9

wasaa9

JF-Expert Member
Joined Jun 9, 2017
502 176 60
Ni kweli, lakini chapa hii inachukua kisehemu kidogo sana, pia sijui kwanini serikali imeamua kufanya hivi, tena kwa msisitizo mkubwa kiasi hicho, kwani kuna sehemu nilienda nikakutana na baadhi ya wafugaji ambao hawajapiga chapa, wakawa wananiambia wameambiwa walipe faini mil2 au kifungo jera.
Kupiga chapa inasaidia mambo mengi sana ikiwamo , wizi, magonjwa nk

Sehem inayopigwa chapa n ndogo sana hivyo haiwez kuathiri
 
CORAL

CORAL

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2011
Messages
2,549
Likes
643
Points
280
CORAL

CORAL

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2011
2,549 643 280
Ni mwendo wa kuziwezesha halmashauri kimapato tu.
kama ni alama za ulinzi si wafungwe gps tracer location mfugaji ajue ng'ombe wake wapo wapi?nawaza
Mkuu unafikiri GPS kwa ng'ombe mil 21 itagharimi kiasi gani? Je, serikali inazo hizo hela?
 
S

siti ya mbele

Senior Member
Joined
May 3, 2017
Messages
184
Likes
137
Points
60
S

siti ya mbele

Senior Member
Joined May 3, 2017
184 137 60
Nikuzitambua ng'ombe za wilaya Fulani na nyingine na za Tanzania na nchi nyingine ili kizuia wizi na uhamaji ovyo wa wafugaji .
 
Diksela

Diksela

Senior Member
Joined
Nov 6, 2014
Messages
177
Likes
169
Points
60
Diksela

Diksela

Senior Member
Joined Nov 6, 2014
177 169 60
Kiimani wanatesa sana Ng'ombe
 
chibalangunamchezo

chibalangunamchezo

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2017
Messages
1,525
Likes
2,586
Points
280
chibalangunamchezo

chibalangunamchezo

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2017
1,525 2,586 280
Kupiga chapa inasaidia mambo mengi sana ikiwamo , wizi, magonjwa nk

Sehem inayopigwa chapa n ndogo sana hivyo haiwez kuathiri
Shukran mkuu kwa elimu.
 
Kiteitei

Kiteitei

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2009
Messages
1,352
Likes
294
Points
180
Kiteitei

Kiteitei

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2009
1,352 294 180
hivi hili zoezi linahusu hadi ngombe wa maziwa?!
 
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
7,272
Likes
5,382
Points
280
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
7,272 5,382 280
!
!
Viwanda Viwanda Viwanda
 

Forum statistics

Threads 1,237,969
Members 475,809
Posts 29,308,217