Nani ni Nani Urais 2015: Edward Lowassa - Mbunge wa Monduli | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani ni Nani Urais 2015: Edward Lowassa - Mbunge wa Monduli

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by mcubic, May 11, 2015.

  1. mcubic

    mcubic JF-Expert Member

    #1
    May 11, 2015
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 10,016
    Likes Received: 3,908
    Trophy Points: 280
    Mtatiro ameendelea kufanya uchambuzi miongoni mwa wanaotaka kugombea Urais, na leo hii anamchambua Lowasa:

     
  2. M

    Malisiale Senior Member

    #2
    May 11, 2015
    Joined: May 9, 2014
    Messages: 125
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mungu akiamua binadamu tunajisumbua tu
     
  3. mcubic

    mcubic JF-Expert Member

    #3
    May 11, 2015
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 10,016
    Likes Received: 3,908
    Trophy Points: 280
    Unamaanisha nini?.....madhaifu yake ni mengi kuliko uwezo ama nguvu zake?.....
     
  4. Boniphace Bembele Ng'wita

    Boniphace Bembele Ng'wita Verified User

    #4
    May 11, 2015
    Joined: Dec 25, 2013
    Messages: 2,441
    Likes Received: 705
    Trophy Points: 280
    Plan b ndo chagua sahihi kwa edo
     
  5. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #5
    May 11, 2015
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Lowassa ndiyo Rais wa 2015......
     
  6. M

    Mundu JF-Expert Member

    #6
    May 11, 2015
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,720
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 135
    Mtatiro ame mwelezea vyema nd. Lowassa,na ile hofu kuwa huenda alikuwa ana mpango wa ku mhuisha huyu bwana ili aonekane bora kuliko wenzake wote ndani ya CCM sasa haipo tena.

    Lowassa aliyemweleza hapa, ni Lowassa huyu huyu anayejulikana na wengi hapa nyumbani.

    Kazi kwao CCM, waki "bugi step", wameliwa.
     
  7. mcubic

    mcubic JF-Expert Member

    #7
    May 11, 2015
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 10,016
    Likes Received: 3,908
    Trophy Points: 280
    Mtatiro ni mchambuzi huru....tangu aanze kuwachambua watia nia hawa wa uraisi hajaonesha upendeleo kwa yeyote....zaidi ya kufanya SWOT analysis yake....kwa kila mgombea
     
  8. mcubic

    mcubic JF-Expert Member

    #8
    May 11, 2015
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 10,016
    Likes Received: 3,908
    Trophy Points: 280
    Uchambuzi umeusoma wotee? Au mahaba tu.....
     
  9. Nicholas J Clinton

    Nicholas J Clinton JF-Expert Member

    #9
    May 11, 2015
    Joined: Mar 13, 2014
    Messages: 823
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 45
    Afrika ina viongozi wachekeshaji sana alafu wote wanafanana tu, na watu wake wamebaki kuwa kama viongozi wao, binafsi siamini kiongozi mwenye kashfa na mfanya biashara tuwaze sasa zaidi ya hapa. Mungu hutoa maarifa, hekima, busara, ujuzi, akiri bora, ufahamu na kiasi basi kama tumeshindwa kutumia akiri zetu kulitengeneza TAIFA letu tumuombe ALLAH mwingi wa rehema atusaidie. Kama kawaida bara la Afrika lina changamoto nyingi sana tuwaze na kufikiria zaidi kuzitatua. Rais mwenye kashfa na mfanya biashara hatakiwi IKULU.
     
  10. mcubic

    mcubic JF-Expert Member

    #10
    May 11, 2015
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 10,016
    Likes Received: 3,908
    Trophy Points: 280
    Cha ajabu ndo anapendwa na ndio maarufu kupita wagombea wote....Hadi nyerere bado anashangaa huko alipo (mungu ampe makazi mema)
     
  11. W

    WILLIAM MARCONI JF-Expert Member

    #11
    May 11, 2015
    Joined: Apr 2, 2015
    Messages: 1,635
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Kigezo kingine cha kumpitisha Lowassa ni kupendwa na wapinzani. Ni mkakati maalum wa UKAWA kumpigia debe Lowassa kwa chini chini kwa wana CCM, maaskofu, na kwa afadhili. UKAWA wanatumia mbinu hii kwanza kuigawa CCM (hiyo hoja ya kwamba akiachwa wajumbe watatoka ni hoja ya UKAWA si ya wana CCM). Lakini sababu kubwa ni kwamba Lowassa ni mchafu mno,watamponda na kumshinda kiulaini. Kumbuka UKAWA hawana uwezo mkubwa wa kujenha hoja, uwezo wao ni "kulipua" CCM. Akija mtu clean na mwenye uwezo kama Wassira au Sitta au Pinda,UKAWA watapata wakati mgumu sana. Lakini akija Lowasitakuwa ni sawa na samaki umemuweka majini ataogelea vizuri. Yale makundi yaliyokuwa yakienda Monduli mengi yaliratibiwa na UKAWA. WM
     
  12. k

    kingukitano JF-Expert Member

    #12
    May 11, 2015
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,971
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Lowassa atosha
     
  13. mcubic

    mcubic JF-Expert Member

    #13
    May 11, 2015
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 10,016
    Likes Received: 3,908
    Trophy Points: 280
    Wasira, Sitta na Pinda hawana tofauti na Lowasa....wotee ni wale wale tu.
     
  14. mcubic

    mcubic JF-Expert Member

    #14
    May 11, 2015
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 10,016
    Likes Received: 3,908
    Trophy Points: 280
    Mahaba tu yanakusumbua....Hatoshi hata kidogo
     
  15. The Don

    The Don JF-Expert Member

    #15
    May 11, 2015
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 3,440
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160
    TEAM Lowassa tosha
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. M

    Mundu JF-Expert Member

    #16
    May 11, 2015
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,720
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 135
    Uko sahihi kabisa, na hongera kwakeJulius Mtatiro. Lakini usisahau kuwa kwenye siasa hizi za bongo, "anything can happen". Unamkumbuka aliyekuwa mchambuzi huru Salva Rweyemamu?
     
  17. k

    kiwososa JF-Expert Member

    #17
    May 11, 2015
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,081
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Mbona Gazeti la mwananchi leo wamemuhujumu Lowassa kwa kuhakikisha zile page zote zinazoelezea wajihi wake kuwa zimeharibiwa?!maandishi yote hayasomeki na wino umetapakaa kwenye kurasa zote??!! kwa nini CCM wanamuogopa sana Lowassa wakati mimi wala sioni nguvu yeyote kutoka kwake as compared na wagombea tarajiwa wa upinzani??!!
     
  18. mcubic

    mcubic JF-Expert Member

    #18
    May 11, 2015
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 10,016
    Likes Received: 3,908
    Trophy Points: 280
    Mkuu unafahamu maana ya neno wajihi? Au ulikua unamaanisha wasifu?....Kama wino umetapakaa basi kwenye soft copy mambo ni mazuri....taarifa yote i hadharani..
     
  19. U

    Ukana Shilungo JF-Expert Member

    #19
    May 11, 2015
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 865
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45
    safi,lakini Lowasa inasemekana alishawahi kuwa jeshi kwa cheo cha luteni kama sio kapteni,lakini haijaeeelezwanapenda kujua anayefahamu!
     
  20. k

    kiwososa JF-Expert Member

    #20
    May 11, 2015
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,081
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Samahani mkuu kama nimekosea neno sahihi lakini nafikiri ujumbe umeeleweka.Watanzania wenye uwezo wa kupata soft copy ni wangapi mkuu?!! kwani kabla ya kusambaza magazeti hakuna ukaguzi wa kuhakikisha kila kitu kipo sawa?? kwa kampuni kubwa kama mwananchi huu uzembe wa namna hii hauvumiliki zaidi ya kuamini kwamba hizi ni hujuma za wazi wazi.kwanini wasiweke uwanja sawa wa ushindani?!!
     
Loading...