Nani karuhusu uuzaji wa "seat" magari ya mbagara&gongo la mboto vituo vya ubungo na mwenge?


P

PETRO E

Member
Joined
Aug 9, 2012
Messages
17
Likes
0
Points
0
P

PETRO E

Member
Joined Aug 9, 2012
17 0 0
Ndugu wanajamii Forum, naomba mwenye ufahamu wajambo hili atusaidie kujua jibu la swali tajwa hapo ili tujue mwenye biasharahii.
Kwa waliobahatika kusafiri kuelekea mbagara au gongola mboto wakitumia vituo vya mwenge lakini hasa Ubungo Tanesco watakuwawamekumbana na adha hii ambapo kuna kundi kubwa la vijana ambao husuburi garilikifika kituoni wanapitia madirishani na kukamata nafasi ya viti halafuwanaanza kunadi madirishani wakiwauzia abiria walioko chini kwa bei ya kuanzia 500.00 TZS kwa kila kiti. Na ikitokeamtu ana mzigo kidogo napo hutozwa kiasi cha fedha tofauti na nauli atakayolipakwa Conductor.

Mimi naamini kuwa kunamamlaka zinazotakiwa kudhibiti adha na uonevu mkubwa wanaofanyiwa maskiniwenzangu. Na kama kweli zipo zinawajibikaje? Au hawa watu wanaosumbua abiriawameruhusiwa na mamlaka husika? Nisaidieni kujua
 
M

mwalituke

Senior Member
Joined
May 1, 2013
Messages
139
Likes
72
Points
45
M

mwalituke

Senior Member
Joined May 1, 2013
139 72 45
Hiyo nimeiona na usipowapa hiyo hela watakudhalilisha sana
 
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2012
Messages
3,450
Likes
1,625
Points
280
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2012
3,450 1,625 280
Usiseme mabwege, maana wanaokutana na atha hii wengi wao ni wanyonge kama wazee wetu na akina dada wenye watoto. hapa tuombe mamlaka husika, kwa kushirikiana abiria, wahudumu magari hayo, kukomesha biashara hiyo kabla haijakomaa na kuenea maeneo mengine ya jiji.
 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,078
Likes
392
Points
180
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,078 392 180
Kiswahili ni janga la kitaifa
Hata kuweka nafasi kati ya maneno huwezi?

Ndugu wanajamii Forum, naomba mwenye ufahamu wajambo hili atusaidie kujua jibu la swali tajwa hapo ili tujue mwenye biasharahii.
Kwa waliobahatika kusafiri kuelekea mbagara au gongola mboto wakitumia vituo vya mwenge lakini hasa Ubungo Tanesco watakuwawamekumbana na adha hii ambapo kuna kundi kubwa la vijana ambao husuburi garilikifika kituoni wanapitia madirishani na kukamata nafasi ya viti halafuwanaanza kunadi madirishani wakiwauzia abiria walioko chini kwa bei ya kuanzia 500.00 TZS kwa kila kiti. Na ikitokeamtu ana mzigo kidogo napo hutozwa kiasi cha fedha tofauti na nauli atakayolipakwa Conductor.

Mimi naamini kuwa kunamamlaka zinazotakiwa kudhibiti adha na uonevu mkubwa wanaofanyiwa maskiniwenzangu. Na kama kweli zipo zinawajibikaje? Au hawa watu wanaosumbua abiriawameruhusiwa na mamlaka husika? Nisaidieni kujua
 
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
19,499
Likes
234
Points
160
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
19,499 234 160
Imehalalishwa na serikali ya chama cha mapinduzi.. Ni ajira kwa vijana hiyo.
 
L

Luqash

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2012
Messages
916
Likes
14
Points
35
L

Luqash

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2012
916 14 35
Ndugu wanajamii Forum, naomba mwenye ufahamu wajambo hili atusaidie kujua jibu la swali tajwa hapo ili tujue mwenye biasharahii.
Kwa waliobahatika kusafiri kuelekea mbagara au gongola mboto wakitumia vituo vya mwenge lakini hasa Ubungo Tanesco watakuwawamekumbana na adha hii ambapo kuna kundi kubwa la vijana ambao husuburi garilikifika kituoni wanapitia madirishani na kukamata nafasi ya viti halafuwanaanza kunadi madirishani wakiwauzia abiria walioko chini kwa bei ya kuanzia 500.00 TZS kwa kila kiti. Na ikitokeamtu ana mzigo kidogo napo hutozwa kiasi cha fedha tofauti na nauli atakayolipakwa Conductor.

Mimi naamini kuwa kunamamlaka zinazotakiwa kudhibiti adha na uonevu mkubwa wanaofanyiwa maskiniwenzangu. Na kama kweli zipo zinawajibikaje? Au hawa watu wanaosumbua abiriawameruhusiwa na mamlaka husika? Nisaidieni kujua
Binadamu tumezidi lawama, sasa hapo si muache tu kununua hizo 'seat'? Suala hilo pia serikali iwasimamie? Hivi wakikosa wateja watamuuzia nani?
 
E

ELX

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
308
Likes
238
Points
60
E

ELX

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
308 238 60
Du ujanjaujanja ambao hauna maana unaleta shida. Wa kulaumiwa ni wahudumu wa hayo magari, wanawajua hao wanaosababisha kero na kuwaacha. Kama wahudumu hawashirikiani na hao kwanini wasiwafukuze?
 
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
32,020
Likes
5,338
Points
280
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
32,020 5,338 280
eh... hii inatokea hapa dar kweli?
 
P

PETRO E

Member
Joined
Aug 9, 2012
Messages
17
Likes
0
Points
0
P

PETRO E

Member
Joined Aug 9, 2012
17 0 0
Usiseme mabwege, maana wanaokutana na atha hii wengi wao ni wanyonge kama wazee wetu na akina dada wenye watoto. hapa tuombe mamlaka husika, kwa kushirikiana abiria, wahudumu magari hayo, kukomesha biashara hiyo kabla haijakomaa na kuenea maeneo mengine ya jiji.
Kweli ndg, ushirikiano wetu abiria unaweza kutukomboa, maana sioni kama kuna anayetujali
 
MjuviKitambo

MjuviKitambo

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
607
Likes
375
Points
80
MjuviKitambo

MjuviKitambo

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
607 375 80
Kweli ndg, ushirikiano wetu abiria unaweza kutukomboa, maana sioni kama kuna anayetujali
Tukishirikiana si ndio mtatuhukumu kwamba tumechukua sheria mkononi*??
 
P

PETRO E

Member
Joined
Aug 9, 2012
Messages
17
Likes
0
Points
0
P

PETRO E

Member
Joined Aug 9, 2012
17 0 0
Binadamu tumezidi lawama, sasa hapo si muache tu kununua hizo 'seat'? Suala hilo pia serikali iwasimamie? Hivi wakikosa wateja watamuuzia nani?
Kombo, hujapata adha ya usafiri kwa maeneo tajwa. swala hili waathirika wakubwa ni wanawake, fikiria hawezi kugombea gari wakati wa kuingia na isitoshe ana mtoto, halafu anasikia tangazo,"mwenye mia tano kuna seat", halafu safari ni ndefu hawezi kusima, ukizingatia msongamano wa magari, unafikiri atashidwa kuamua kununua haki yake? Swali hapa ni udhibiti, ili pawe na utaratibu mzuri, lazima fujo zinazosababishwa na hao watu zidhibitiwe. Naamini kama huyu mama angeingia mlangoni na hakuna aliyepitia dirishani kukamata nafasi ya kuuza, angekaa bila bughuza.
 

Forum statistics

Threads 1,273,558
Members 490,428
Posts 30,484,982