Nani anastahili lawama pavement za jiji la Dar kugeuzwa sehemu ya biashara?


O-man

O-man

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2011
Messages
318
Points
195
O-man

O-man

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2011
318 195
Imekuwa jambo la kawaida kuona watu wakiyumba kwa umahiri barabarani wakipishana au kukwepa magari. Sababu kuu ni kwamba sehemu iliyotengwa kwa ajili yao imehodhiwa na wafanyabiashara. Manunguniko hutokea endapo patatokea ajali au msongamano na mtu akaibiwa.
Kwenye makutano ya mtaa wa Swahili na Mkunguni kuna tawi jipya la Peoples Bank of Zanzibar. Hapa eneo la watembea kwa miguu limetekwa lote na hiyo benki. Hapo mahali upo msongamano mkubwa wa watu, magari ya mizigo na Daladala. Mtaa mwingine wenye tatizo sugu ni Sikukukuu kati ya mtaa wa Rufiji na Twiga. Hapa kuna mtu ana magari mengi sana kiasi cha kukifanya kipande hiki cha barabara kupitika kwa taabu sana. Kwa muda mrefu utakuta magari yake yameegeshwa mawili mawili kana kwamba hakuna mwenye haki zaidi yake. Ikumbukwe kwamba barabara hii iliboreshwa kwa kiwango cha lami ili kupunguza msongamano mta wa Msimbazi kwa magari yanayounganisha na Br. ya Morogoro kuelekea Magomeni.
Mtaa mwingine ni Swahili kuanzia mtaa wa Mafia hadi kwenye mataa ya Fire, eneo la watembea kwa miguu limetoweka mpaka miferejini.
Wale walio katika mamlaka wananufaika vipi na kadhia hii. Au mpaka itokee ajali ya kutisha ndiyo wafunguke? Ukija eneo la soko la Kariakoo maajabu yanaogezeka. Watembea kwa miguu wanaongozana magari. Segemu za barabara zimetekwa 'wapanga chini'.
 
mathematics

mathematics

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2012
Messages
3,307
Points
1,250
mathematics

mathematics

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2012
3,307 1,250
halmashauri za jiji,
 
B

blueray

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2012
Messages
2,219
Points
0
B

blueray

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2012
2,219 0
Serikali dhaifu haijali usalama wa raia
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
31,004
Points
2,000
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
31,004 2,000
nchi hii kila mtu anamamlaka ya kujiamulia atakavyo
 
Father of All

Father of All

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2012
Messages
3,090
Points
1,225
Father of All

Father of All

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2012
3,090 1,225
Unawapigia mbuzi gitaa. Viongozi wetu wameamua kujenga mazingira ya kuchukiana ili tumalizane sisi wakati wao wakitumaliza. Ni Tanzania pekee ambapo watu wanaweza kufanyia biashara barabarani. Serikali haiwezi kuwagusa kwa vile watadai iwatimue wahindi waliovamia biashara hata wengine wakiishi kinyemela na viongozi kukosa pesa. Hivyo wanafanya umobutu ambapo kila kamanyola atajua jinsi ya kujilipa mshahara mradi amlinde.
 

Forum statistics

Threads 1,286,211
Members 494,902
Posts 30,887,440
Top