Nani amewahi kupata laana kwa kupiga/kutukana wazazi?


BABA TUPAC

BABA TUPAC

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2015
Messages
1,119
Likes
1,774
Points
280
BABA TUPAC

BABA TUPAC

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2015
1,119 1,774 280
Wakuu,

Nimekuwa nikisikia sana swaala la kwamba mtu akitukana/ kupiga au akikataa kusaidia wazazi anaweza pata laana kama kufukuzwa kazi, kuwa kichaa au kufariki kabisa.

Binafsi namfaham kijana mmoja alikuwa anasoma UDOM, pindi tu alipofika chuo alianza dharau kwa baba yake mzazi (hakuwa na tatizo na mama yake).

Kijana huyo mzee wake alistaafu kazi Tazara hivyo alikuwepo tu, katika ugomvi na mzee wake siku moja alimtukana mzee wake na kumwambia yupo yupo tu anashinda ndani kuanzia asubuhi mpaka jioni na hana msaada kwa familia (ilitamka maneno haya nje ya nyumba, akiropoka na watu walisikia huku kila mtu akishika kichwa).

Kijana aliendelea na masomo yake lakini ilipofika June/ July, 2011 ikiwa ni kama miezi sita baada ya kumkashifu mzazi wake hadharani kijana huyu alishiriki kwenye mgomo. Baadae chuo cha UDOM kilitoa orodha ya watu waliokuwa chanzo cha mgomo na hivyo kufukuzwa chuo, kijana huyo alifukuzwa chuo na kurudi nyumbani.

Watu wengi mtaani walisema hiyo ni laana toka kwa mzazi wake. Lengo la uzi huu ni kutaka kukusanya shahidi mbali mbali zinahusianisha baadhi ya matukio katika maisha ya watu na kutukana au kutosaidia wazazi wao, je umeshawahi kushuhudia kitu cha namna hii?? lete mambo
 
Ethical Ninja CEH

Ethical Ninja CEH

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2011
Messages
2,728
Likes
2,409
Points
280
Ethical Ninja CEH

Ethical Ninja CEH

JF-Expert Member
Joined May 16, 2011
2,728 2,409 280
Ninachojua, milango ya baraka hujifunga unapo kosa adabu kwa wazazi wako. Kuna baraka hutoka kwa wazazi wetu kutokana na maneno yao kwetu. Wazazi waki kufurahia baraka hukufuata. Ila haimaanishi kwamba huto toboza kimaisha hata kama hawajakubariki, ila kuna vitu mtu atavikosa. Mzazi hana uwezo wa kulaani, kama amekiweka tumboni mwake na kuangaika na wewr hawezi fanya hivyo, ata hudhunika kama mzazi au anaweza hata akasema vibaya kwa ajiri ya hasira
 
L

laitani

Member
Joined
Oct 31, 2017
Messages
28
Likes
16
Points
5
L

laitani

Member
Joined Oct 31, 2017
28 16 5
Mzazi akikulani mfano baba ,magonjwa kwako hayatakoma hususani kichwa kuuma na mwishowe kuwa kichaa,na na laana ya mama huwezi fanikiwa hatakidogo utakuwa wakutangatanga.kumbuka (mheshimu baba na mama upate heri na maisha marefu)najamii yote
 
kapeace

kapeace

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2017
Messages
8,629
Likes
17,152
Points
280
kapeace

kapeace

JF-Expert Member
Joined May 26, 2017
8,629 17,152 280
Ni kuheshimiana tu mtu yeyote anaweza kukulaani na laana ikakushika,
Na anaeadhibu ni Mungu tu hayupo mzazi ambaye kakuhangaikia maisha yake yote na eti akulaani kisa umemjibu mbofu hayupo mzazi wa hivyo hasa mama ni ngumu mno kunuwia kwa kumuombea mabaya mwanae wenye uwezo wa kulaani fastafasta tu huwa ni ndugu MF shangazi mjomba mama wadogo na baba wadogo
 
omoghambi

omoghambi

Senior Member
Joined
Apr 24, 2016
Messages
177
Likes
119
Points
60
omoghambi

omoghambi

Senior Member
Joined Apr 24, 2016
177 119 60
Baba yangu hua anasema maneno magumu hadi napata mawazo kua ni baba yangu kweli! Ila basi Tu yeye mwenyewe anadai hanilaaini anasema kilichoko moyoni
 
Raynavero

Raynavero

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2014
Messages
33,066
Likes
40,490
Points
280
Raynavero

Raynavero

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2014
33,066 40,490 280
Badala ya Mungu na mitume wake ni wazazi

Pepo iko chini ya nyayo za mama zenu
 
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2015
Messages
5,867
Likes
2,607
Points
280
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2015
5,867 2,607 280
Kwa hiyo we unataka useme nini mkuu?
 
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
8,824
Likes
8,056
Points
280
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
8,824 8,056 280
Jaribu wewe utaona mwenyewe...! Ila ujue sumu haijaribiwi kwa kuilamba..
 
PesaNdogo

PesaNdogo

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2013
Messages
1,964
Likes
701
Points
280
PesaNdogo

PesaNdogo

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2013
1,964 701 280
Wakuu,

Nimekuwa nikisikia sana swaala la kwamba mtu akitukana/ kupiga au akikataa kusaidia wazazi anaweza pata laana kama kufukuzwa kazi, kuwa kichaa au kufariki kabisa.

Binafsi namfaham kijana mmoja alikuwa anasoma UDOM, pindi tu alipofika chuo alianza dharau kwa baba yake mzazi (hakuwa na tatizo na mama yake).

Kijana huyo mzee wake alistaafu kazi Tazara hivyo alikuwepo tu, katika ugomvi na mzee wake siku moja alimtukana mzee wake na kumwambia yupo yupo tu anashinda ndani kuanzia asubuhi mpaka jioni na hana msaada kwa familia (ilitamka maneno haya nje ya nyumba, akiropoka na watu walisikia huku kila mtu akishika kichwa).

Kijana aliendelea na masomo yake lakini ilipofika June/ July, 2011 ikiwa ni kama miezi sita baada ya kumkashifu mzazi wake hadharani kijana huyu alishiriki kwenye mgomo. Baadae chuo cha UDOM kilitoa orodha ya watu waliokuwa chanzo cha mgomo na hivyo kufukuzwa chuo, kijana huyo alifukuzwa chuo na kurudi nyumbani.

Watu wengi mtaani walisema hiyo ni laana toka kwa mzazi wake. Lengo la uzi huu ni kutaka kukusanya shahidi mbali mbali zinahusianisha baadhi ya matukio katika maisha ya watu na kutukana au kutosaidia wazazi wao, je umeshawahi kushuhudia kitu cha namna hii?? lete mambo
Waheshimu baba yako na mama yako, hii ni amri ya kwanza yenye ahadi. Dhambi zote zina laana, hii ya kumtukana mzazi ina ziada maana umevuka mpaka. Nina ndugu yangu alipata matatizo makubwa kutokana na laana ya mzazi, maisha yake yalikuwa magumu wakati ni msomi na ana kazi yenye mshahara mkubwa.
 
Architectus

Architectus

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2017
Messages
3,555
Likes
3,478
Points
280
Architectus

Architectus

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2017
3,555 3,478 280
Laana haiji haraka kama mwanga wa radi, bali huanza taratibu na kuna uwezekano isikupate wewe ikaenda kuupata uzao wako wa mbali
 
jje's

jje's

JF Gold Member
Joined
Sep 3, 2014
Messages
9,852
Likes
13,662
Points
280
jje's

jje's

JF Gold Member
Joined Sep 3, 2014
9,852 13,662 280
Ni kuheshimiana tu mtu yeyote anaweza kukulaani na laana ikakushika,
Na anaeadhibu ni Mungu tu hayupo mzazi ambaye kakuhangaikia maisha yake yote na eti akulaani kisa umemjibu mbofu hayupo mzazi wa hivyo hasa mama ni ngumu mno kunuwia kwa kumuombea mabaya mwanae wenye uwezo wa kulaani fastafasta tu huwa ni ndugu MF shangazi mjomba mama wadogo na baba wadogo
hata wazazi wa kuzaa wapo wako hivyo, ila basi
Muhimu ni kuheshimu wazazi wako no matter what situation you are going through
ukiona unashindwa weka maji mdomoni usiongee nao.
 
kapeace

kapeace

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2017
Messages
8,629
Likes
17,152
Points
280
kapeace

kapeace

JF-Expert Member
Joined May 26, 2017
8,629 17,152 280
hata wazazi wa kuzaa wapo wako hivyo, ila basi
Muhimu ni kuheshimu wazazi wako no matter what situation you are going through
ukiona unashindwa weka maji mdomoni usiongee nao.
Yes wapo wazazi akikwambia hiki ukambishia kidogo huyo anaanza kuongea ovyo
 

Forum statistics

Threads 1,214,147
Members 462,521
Posts 28,502,890