Namna Biashara ya dagaa inavyoweza kukutajirisha | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Namna Biashara ya dagaa inavyoweza kukutajirisha

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by MzungukoMnangani, Mar 30, 2012.

  1. MzungukoMnangani

    MzungukoMnangani JF-Expert Member

    #1
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 7, 2012
    Messages: 304
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Poleni na majukumu wadau,me naomba kwa yeyote mwenye uzoefu wa biashara ya dagaa (wakavu) wa mwanza kupeleka dar,naomba kujua gharama za kununulia kwa wavuvi,gharama za kuwakausha pamoja na usafirishaji,soko lake na mtaji wa kuanzia na yote yanayohusu biashara hii.
    Natangulza shukrani

    ================================================

    MAJIBU KUHUSU BIASHARA
    ============================================


     
  2. Mgibeon

    Mgibeon JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 7,440
    Likes Received: 9,090
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha haa, kaka hilo jina lako, ngoja na mimi nijiite MZUNGUKOLUCHELELE
     
  3. m

    mbutalikasu Member

    #3
    Mar 31, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kaka dagaa ukitaka kumpata nenda ktk visiwa vya ukerewe au sengerema hata bukoba na musoma pia utakuta wavuvi wanavua wakitoka huko huwaanika juani wakikauka majira ya mchana huwauuza kwa wafanyabiashara kwa gunia ni sh,40000- 60000 au pungufu ya hapo na baada ya kutimiza mzigo wako husafirishwa kwa meli au mashua mpaka mwana na bei ya kusafirisha gunia ni sh, 2000 hadi mwanza na baada ya kufika mwanza ndo unafanya utaratibu wa'kusafirisha kuwapeleka dare es salaam umenipata
     
  4. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #4
    Apr 1, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 14,576
    Likes Received: 1,670
    Trophy Points: 280
    kusafirisha ni 1Mil/1.5 Mil kwa tani 10/15, kifupi ni rahisi sna kwa kuwa mwanza magari mengi yanarudi tuou hakuna mizigo wala mazao huko ya kuja jijini.
     
  5. Mbushuu

    Mbushuu JF-Expert Member

    #5
    Apr 1, 2012
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 991
    Likes Received: 1,027
    Trophy Points: 180
    Shukrani ndugu ngoja kesho nitembelee maeneo ya sengerema
     
  6. Mbushuu

    Mbushuu JF-Expert Member

    #6
    Apr 1, 2012
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 991
    Likes Received: 1,027
    Trophy Points: 180
    Ha ha ha!me ngoja nkuchagulie jiite MZUNGUKO SWEYA
     
  7. Papizo

    Papizo JF-Expert Member

    #7
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,611
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Wakuu nimesikia watu wanatengeneza hela kwa kufanya hii biashara, so nadhani na mimi nilikua nataka kujua deep zaidi inakuwaje hasa advantages and Disadvantages?? kwanza kabisa najuwa humu ndani wazoefu na kuna watu wa kila aina so sidhani kama itakuwa vibaya tukishauriana wakuu.

    1)Kwanza kabisa kiasi ambacho unaweza kuanzia kwa biashara kama hii kuanzia milioni ngapi ambapo utanunua mzigo wa kutosha??

    2)Sehemu ya kuuzia zikitoka Mwanza na kufika Dar, Je sehemu zipo ambapo zinaweza kuuzikana kwa ujumla I mean Soko???

    3)Je kuna faida gani na hasara gani katika kuzisafirisha na njia ipi ya usafiri ni njia nzuri zaidi

    Wakuu kwa haraka haraka nadhani hayo ni ya muhimu kwa sasa nadhani itakuwa vizuri zaidi wengine kama watakuja na idea au maswali mengine na tukapata majibu zaidi.

    Nawakilisha
     
  8. A

    Andre02150 JF-Expert Member

    #8
    Jul 4, 2012
    Joined: Feb 2, 2010
    Messages: 270
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Biashara ya dagaa inahitaji umakini mkubwa sana. Usipokuwa mwangalifu, kuna uwezekano mkubwa sana wa pesa zako (mtaji) kuuacha Mwanza! Madalali wa kuuza dagaa Mwanza sio waaminifu. Kwanza wanachakachua uzito wa kilo za dagaa kwa kuchanganya michanga. Vilevile soko lake huku Dar lina-fluctuate sana. Bei ya kilo ya dagaa inabadilika mara mbili au tatu ndani ya wiki moja. Hivyo ushauri wangu wa bure: tafuta biashara nyingine ya kufanya kuliko kuingia hasara kwenye dagaa. Unaweza kuni-inbox if u need more clarification....
    --dagaa mza zinanuliwa SOKO LA MWALONI, KIRUMBA
    --dagaa dar zinauzwa K'koo na ktk masoko mengineyo jijini japo madalali ndio wamekamata soko
    --endapo ni dagaa kwa ajili ya chakula cha kuku, wasiliana na FALCON, maeneo ya Tegeta; falcon ndio wasindikaji wakuu wa chakula cha kuku hapa Dar.

    Goodluck!
     
  9. Papizo

    Papizo JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,611
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Nashukuru sana mkuu wangu kwa msaada wako na mawazo yako mazuri na ya maana, yeah nitakucheck tuongee vizuri zaidi kaka wala hamna tatizo kabisaa.
     
  10. k

    kijereshi JF-Expert Member

    #10
    Jul 5, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 257
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kama uko na mawazo ya kufanya biashara ni bora ukaifanya wala mtu asikuogopeshe na ww ukaacha kufanya mjasiliamali hatakiwi kuogopa kufanya kitu cha kufanya ni kuangalia hizo risks alizozisema mdau hapo juu kuna kipindi kama mwezi umepita,nilitembelea Kilosa nikataka kwenda porini hivyo ikanipasa kununua baadhi ya vyakula pale mjin,nilistaajabu kukuta bei ya kilo moja ya dagaa iko sawa na kilo moja ya nyama kwa Dar kwa huko nyama iko chini kidogo zaidi ya dagaa hao wa Mwz hivyo inaonekana soko lake ni zuri sehemu hizo ingawa sikufanya utafiti wa kutosha sana ila nilizunguka sokoni na nikakuta bei iko juu zaidi ya nyama hivyo kama kweli uko tayari unaweza ukafanya utafiti wako katika hiyo biashara ikiwa ni pamoja na kutafuta masoko maeneo hayo sio kila bidhaa lazima iende k/koo mdau hata maeneo mengine kuna masoko mazuri tu cha msingi ni ujasiri na kutokata tamaa
     
  11. Papizo

    Papizo JF-Expert Member

    #11
    Jul 6, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,611
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Asante sana mkuu wangu na nashukuru sana kwa mawazo yako na kuwa open zaidi, yeah ni kweli kabisa na wala hujakosea biashara ni ujasiri na kuwaa na nia na kiu ambacho unataka kufanya ndio muhimu zaidi, so yes nitafatilia zaidi hizo sehemu, je una hint ya sehemu zingine uziweke hapa wazi mkuu?Pamoja sana
     
  12. Excel

    Excel JF-Expert Member

    #12
    Jan 20, 2014
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 18,888
    Likes Received: 564
    Trophy Points: 280
    Habari za asubuhi wakuu?

    Naomba kufahamishwa aina ya hii ya dagaa kutoka kigoma inafanyikae kwa upande wa huko?

    Hali ya soko lake iko kwa sasa? Bei yake kwa kuanzia ngazi ya gunia moja kwa huko kigoma na mpaka kuja kuuza miji mikubwa kama dar es salaam, mwanza, tanga na mikoa mingine, bei zake zikoje na hali ya soko kiujumla ikoje wadau?

    Ahsanteni!
     
  13. Excel

    Excel JF-Expert Member

    #13
    Jan 20, 2014
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 18,888
    Likes Received: 564
    Trophy Points: 280
    wadau, hivi kweli hamna mwenye information zozote kuhusiana na hii biashara?
     
  14. Zanzibar Spices

    Zanzibar Spices JF-Expert Member

    #14
    Jan 21, 2014
    Joined: Jul 14, 2013
    Messages: 7,543
    Likes Received: 2,021
    Trophy Points: 280
    Unajua hii Biashara hii kwanza angalia washindani wako kwa soko la Dar.
    Dagaa wa Kigoma wanatofautiana kwenye Packaging.
    Nenda Pale Ibitungwa Magomeni.
    Wale Jamaa ni wa Kigoma,maana hata Dagaa au samaki wabichi wa Kigoma unawapata Pale na bidhaa zote za Kigoma pale zipo,wamejipanga vizuri sana.
    Hapo utapata mwanga
     
  15. pozzyfaza

    pozzyfaza JF-Expert Member

    #15
    Jan 27, 2014
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 1,515
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    JF natumaini nitapata mchanganua wa biashara hii, nipo mbioni kuijaribu mimi nipo Mbeya nataka nitoe Mwanza to Mbeya. naweza pata utaratibu wake na je nilazima niwe na kibali, pia changamoto zike ni zipi. pia napenda nikutane na muuzaji si dalali. kwa anayemjua muuzaji kwa mwanza anipe namba yake. tufanye kazi.
     
  16. m

    muvimba Member

    #16
    Jun 6, 2015
    Joined: Apr 20, 2008
    Messages: 76
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 15
    Natoa heshima kubwa mbele yenu waheshimiwa na members woote wa JF, napenda kutambulisha biashara yangu mpya ya dagaa safi wasi wasio na mchanga, dagaa hawa tayali wanawekwa viungo kama chumvi, tangawizi, ndimu na pilipili kwa mbali, aina hii ya dagaa wanakahushwa na automatic dryer machine kwa kiwango cha juu kabisa, moisture content inayobaki ktk dagaa baada ya kukahushwa ni chini ya 3% of total wetness baada ya kuvuliwa. kwa kuweka hapa tunategemea kuanza uzalishaji week hii, naomba kama kutakuwa na mtu anayehitaji basi aweze ku pm, bei ya kuanzia kuuza mzigo ni TZs 4500 kwa kg, bei hii ni door delivery kwa wateja wooote waliopo njia ya kwenda Dar es salaam kutokea Mwanza, kwa maana ya wateja wa kuanzia Shinyanga, Singida, Dodoma, Morogoro na pia Dar es salaa. karibuni kwa mchango wenu wana JF, nawakilisha
     
  17. Apologise lady

    Apologise lady JF-Expert Member

    #17
    Jun 6, 2015
    Joined: Sep 16, 2013
    Messages: 6,007
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Weka picha tuone hao dagaa wenyewe,


    maana siku hizi mtu anaenda kariakoo ananunua vidaa mchanga vile anapaka mafuta na kupaki kisha anaingiza sokoni. wizi mtupuuuuu!!!!!!

    Weka sim ya biashara basi.
     
  18. Hossam

    Hossam JF-Expert Member

    #18
    Jun 6, 2015
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 2,367
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Nadhani umeona hapo kuwa itaanza na sio imeanza so mleta uzi katoa tangazo mapemaaa ili mjiandae. Muvimba sema kama sijakuelewa vizuri.

    Pangu Pakavu
     
  19. Apologise lady

    Apologise lady JF-Expert Member

    #19
    Jun 6, 2015
    Joined: Sep 16, 2013
    Messages: 6,007
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    [QUOTE=muvimba;12924435]Natoa heshima kubwa mbele yenu waheshimiwa na members woote wa JF, napenda kutambulisha biashara yangu mpya ya dagaa safi wasi wasio na mchanga, dagaa hawa tayali wanawekwa viungo kama chumvi, tangawizi, ndimu na pilipili kwa mbali, aina hii ya dagaa wanakahushwa na automatic dryer machine kwa kiwango cha juu kabisa, moisture content inayobaki ktk dagaa baada ya kukahushwa ni chini ya 3% of total wetness baada ya kuvuliwa. kwa kuweka hapa tunategemea kuanza uzalishaji week hii, naomba kama kutakuwa na mtu anayehitaji basi aweze ku pm, bei ya kuanzia kuuza mzigo ni TZs 4500 kwa kg, bei hii ni door delivery kwa wateja wooote waliopo njia ya kwenda Dar es salaam kutokea Mwanza, kwa maana ya wateja wa kuanzia Shinyanga, Singida, Dodoma, Morogoro na pia Dar es salaa. karibuni kwa mchango wenu wana JF, nawakilisha[/QUOTE]


    Kuanza maana yake nini????????

    Hao dagaa anaweweka pilipili kwa nadhalia??????

    Hajaanza kuuza ila bidhaa anayo hicho ndio nilichoelewa mimi, atatangazaje biashara hadi bei wakati hajui hata dagaa atapata wapi. nilichoelewa dagaa anaziandaa ila anatafuta soko.

    NOTE: Usimjibie mtu anayefanya biashara, hujui mipango yake.
     
  20. Hossam

    Hossam JF-Expert Member

    #20
    Jun 7, 2015
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 2,367
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160



    Kuanza maana yake nini????????

    Hao dagaa anaweweka pilipili kwa nadhalia??????

    Hajaanza kuuza ila bidhaa anayo hicho ndio nilichoelewa mimi, atatangazaje biashara hadi bei wakati hajui hata dagaa atapata wapi. nilichoelewa dagaa anaziandaa ila anatafuta soko.

    NOTE: Usimjibie mtu anayefanya biashara, hujui mipango yake.[/QUOTE]

    Kuwa Mtanzania ni laana ambayo mungu kaiweka
     
Loading...