Nakusudia kuishtaki Serikali (TCRA) kuzima Simcard za wateja wa mitandao

technically

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
8,677
Points
2,000

technically

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2016
8,677 2,000
Kwanza ni kinyume cha Katiba ya uhuru wa kupata mawasiliano, pili ni uhujumu uchumi kwa serikali yenyewe na tatu kuzuia wananchi kupata habari kupitia mitandao ya kijamii. Kesi inafunguliwa jumatatu kanda ya Dar es Salaam.

Mimi sio wakili ila nimewasiliana na mawakili wangu 3 na tunakusudia kupeleka hoja za msingi mahakamani ili kuzuia watu zaidi ya milioni 24 kupoteza mawasiliano.


Sheria ya mawasiliano cap 306 ya 2010 kifungu Cha 93 ibara ndogo ya ii inatambua vitambulisho vinne katika usajili wa simu, na hili limetiliwa mkazo kwenye barua ya mkurugenzi wa tcra ya tarehe 17 July 2017

Vitambulisho vinavyokubalika kisheria Ni National I'd, TIN, driving licence na passport. Hivyo ukifungia laini iliyokidhi hivyo vigezo unaweza shitakuwa na kulipa faini na fidia kulingana na jedwali lililowekwa na mamlaka husika. Hivyo kuweni makini.

Hakuna sheria inayosema lazima usajili kwa NIDA, sheria unasema lazima line isajiliwe kwa kitambulisho kinachotambulika. Na vitambulisho hivyo vimeainishwa kisheria katika sheria namba 306 ya Mwaka 2010.
Unaweza kujiuliza maswali 200,na usipate jibu hata moja juu ya taifa la Tanzania hasa watu wake.

Hivi hawa ni Binadamu kutoka sayari hii ya Dunia au ni viumbe kutoka Planet X?

Binadamu aliyekamilika ni lazima awe na kumbukumbu za kutosha juu ya kila Tukio analopitia.

Tanzania hii hakuna tena anayekumbuka juu ya vitambulisho vya kupigia kura na Driving Licence kuwa vyote vina mfumo wa Biometric (unaohifadhi alama za vidole).

95% ya Watanzania wana vitambulisho vya kupigia kura vyenye mfumo wa Biometric sawa tu na Vitambulisho vya Taifa, lakini leo hii eti hivyo Vitambulisho havitakiwi kusajilia line za simu hadi viwe Vitambulisho vya Taifa.

Eti lengo ni kudhibiti uhalifu, sasa binadamu mmoja ana fingerprints ngapi kama ID za kura ambazo pia zilipatikana kama Vitambulisho vya Taifa kwa njia hiyo hiyo ya alama za vidole leo tena havifai?

Wenye akili wameshasoma mchezo, kuna kitu kinatafutwa hapo, kwa sababu fingerprints tayari watu walishachukuliwa kwenye Vitambulisho vya kura na Driving Licence, sasa kuna haja gani ya kutesa watu kiasi hiki?

Details za kila raia na fingerprints zake zipo Tayari kupitia Vitambulisho vya kura. Taifa lenye mamilioni ya wajinga wamesahau kuwa information zao zilishachukuliwa na fingerprints pia.

Neno la Mungu katika Kitabu cha Mithali linasema "Mwanangu mtafute sana Elimu na wala Usimwache aende zake”.

Poleni Watanzania.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

NTWA MWIKEMO

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2014
Messages
372
Points
250

NTWA MWIKEMO

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2014
372 250
Kwanza ni kinyume cha katiba ya uhuru wa kupata mawasiliano, pili ni uhujumu uchumi kwa serikali yenyewe na tatu kuzuia wananchi kupata habari kupitia mitandao ya kijamii. kesi inafunguliwa jumatatu kanda ya Dar es salaam.

Mimi sio wakili ila nimewasiliana na mawakili wangu 3 na tunakusudia kupeleka hoja za msingi mahakamani ili kuzuia watu zaidi ya milion 24 kupoteza mawasiliano.
Na uhakika utakuwa mmoja wa wale wa tuma kwenye namba hii 😆😆😆😆😆, huu ni ushamba. Unachotakiwa kufanya ni kuomba, hata Mimi ukifungua Kesi na Mimi nakufungulia kwa kuwaibia Watanzania kwa kutumia cm.
 

maganjwa

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2012
Messages
2,174
Points
2,000

maganjwa

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2012
2,174 2,000
Na uhakika utakuwa mmoja wa wale wa tuma kwenye namba hii 😆😆😆😆😆, huu ni ushamba. Unachotakiwa kufanya ni kuomba, hata Mimi ukifungua Kesi na Mimi nakufungulia kwa kuwaibia Watanzania kwa kutumia cm.
kesi ni hoja bila shaka itajibiwa kwa hoja usitoe mapovu hapa
 

mbenge

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2019
Messages
636
Points
1,000

mbenge

JF-Expert Member
Joined May 15, 2019
636 1,000
Mkuu, mbali na kusudio lako la kutaka kuishitaki serikali, lkn uharaka wa kukimbilia kuzima namba ambazo hazijasajiliwa kidijikali kupitia "finger print" na namba ya kitambulicho cha uraia kitilewacho na NIDA zinaleta usumbufu na adha kubwa kwa raia wengi. Licha ya sababu za kiuchumi ambazo umezigusia, pia hakukuwa na ulazima wowote wa kukimbilia kufanya siku ya tarehe 20-01-2020 kupitia tamko la Rais.

Kwanza kwa upande wa serikali yenyewe inaonyesha dhahiri kabisa hakukuwa na matayarisho ya kutosha ktk kuvitoa vitambulisho hivyo. Bali pia kwa upande wa raia, hakukuwa na muamko wa kutosha ktk kuhakikisha kuwa kila mtu anamiliki kitambulicho chake cha taifa. Nafikiri mchakato wa kukipata kitambulicho hiki umekuwa mgumu mno na hauleweki vya kutosha, kiasi kwa watu wengi wanajikuta wakikosa fursa ya kuwa na kitambulicho hiki muhimu.

Nipende kuhitimisha kwa kusema hakuna ulazima wala sababu yoyote ile nyeti na pia yenye mantiki ya kukimbilia kuzizima simu zisizo sajiliwa kwa mfumo huu. Rai yangu ni kuwa, bado busara ionekane mbele ya watawala kuongeza muda wa usajili ili pande zote mbili zijipange na kujiandaa vyema ili zoezi husika likapate kufanyika kwa ufanisi uliokusudiwa.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

chagu wa malunde

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
463
Points
250

chagu wa malunde

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
463 250
Kwanza ni kinyume cha katiba ya uhuru wa kupata mawasiliano, pili ni uhujumu uchumi kwa serikali yenyewe na tatu kuzuia wananchi kupata habari kupitia mitandao ya kijamii. kesi inafunguliwa jumatatu kanda ya Dar es salaam.

Mimi sio wakili ila nimewasiliana na mawakili wangu 3 na tunakusudia kupeleka hoja za msingi mahakamani ili kuzuia watu zaidi ya milion 24 kupoteza mawasiliano.
Mahakama ya Tanzania huwa haishughuliki na vitu ambavyo ni hypothetical. Nakuomba usipoteze muda.(pingamizi la kwanza)
 

Forum statistics

Threads 1,389,663
Members 527,997
Posts 34,031,414
Top