Nakubaliana na Spika wa Bunge Job Yustino Ndugai lakini si katika yote aliyoyasema jana


Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined
Dec 27, 2012
Messages
8,679
Points
2,000
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined Dec 27, 2012
8,679 2,000
Nilibahatika kufuatilia mkutano wa Spika Ndugai na Waandishi wa Habari alioufanya jana jijini Dar es Salaam. Nilifuatilia kuanzia maelezo yake;maswali aliyoulizwa;majibu yake na maswali aliyowauliza wauliza maswali.

Lipo jambo la kikatiba ambalo Spika Ndugai amelizungumza ili kujenga hoja yake kuwa kauli ya Prof. Assad juu ya udhaifu wa Bunge imemgusa hadi Rais Magufuli. Spika alisema kuwa Rais ni sehemu ya Bunge. Hilo nakubaliana na Spika Ndugai.

Lakini, katika utendaji wa Bunge, Rais huwa sehemu ya Bunge katika masuala mawili tu: katika utungaji wa Sheria na katika masuala ya kibajeti. Katika masuala mengine kama kuisimamia Serikali, Rais 'si' sehemu ya Bunge. Rais hawezi 'kujisimamia' mwenyewe akiwa sehemu ya Bunge na mkuu wa Serikali kwa upande mwingine.

Kauli ya Prof. Assad, kwa uelewa wangu, ililenga kwenye wajibu wa Bunge katika kuisimamia Serikali hasa katika kuhakikisha matumizi yanakuwa sawa na ufisadi unadhibitiwa. Katika hilo, Rais hawi sehemu ya Bunge. Hivyobasi, kauli ya Prof. Assad haikumhusu Rais Magufuli kama Spika Ndugai anavyotaka kutuaminisha.

Nasema tena kuwa kauli ya Prof. Assad haikumhusu Rais, Waziri Mkuu au Baraza la Mawaziri. Ililihusu Bunge katika muktadha na sura ya kuisimamia Serikali kwa kuisimamia na kutekeleza mapendekezo ya CAG kwenye Ripoti zake.

Si vyema kumleta Rais, Waziri Mkuu na Mawaziri kwenye sakata hili ili ionekane kuwa Prof. Assad amewakosea hata wakuu wake. Halafu, lugha ya staha iwe inatumika wakati wa kuipinga lugha inayodaiwa kuwa ni ya kuudhi. Vijembe na kejeli hazijengi.

Hakukuwa na haja ya kumshauri Prof. Assad kujiuzulu au kwenda kwa Rais kuzungumza naye kwa sababu mbili. Kwanza, azimio la Bunge limeshamwadhibu kwa kutofanya naye kazi na si kumshauri ajiuzulu. Pili, Prof. Assad hana mgogoro wowote na Rais ili akazungumze naye kwa kuomba radhi. Katika kuisimamia Serikali,Rais 'si' sehemu ya Bunge.
 
M

Mnasihi

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2013
Messages
5,266
Points
2,000
Age
43
M

Mnasihi

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2013
5,266 2,000
Mimi nadhani huyu subhover kawekwa mbele na mafisadi na huenda naye ni mmojawao! Haiwezekani rais anayeongoza kuupiga vita ufisadi kwa nguvu zake zote aburuzwe na subhover eti amchukie cag anayemsaidia kupigana vita hiyo!
Kumtumbukiza rais kwenye udhaifu wake ni udhaifu wa kiutendaji unaotakiwa kupigiwa kelele! Anatakiwa asithubutu hata kulitaja jina la rais kwani hamsaidii kupambana na mafisadi zaidi ya kuyalea! Kama ameshindwa kuongoza mjadala juu ya ripoti ya cag awaachie kina chenge na yeye akajifiche india kuupisha upepo huu mbaya!
Na ikimpendeza amwone rais akiwa na barua ya kuuachia usubhover mkononi aone kama rais atajiuliza mara mbili!
Aondoke tu aepushe mkanganyiko wa kikatiba anaouratibu kidhaifu!
 
3llyEmma

3llyEmma

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2017
Messages
2,695
Points
2,000
3llyEmma

3llyEmma

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2017
2,695 2,000
Ndugai ni box kichwani.. hata asiwatoe kwenye reli
 
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
27,298
Points
2,000
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
27,298 2,000
Kinachofanyika...Speaker anataka kumkosanisha C.A.G na rais ila huenda pia ni mpango maalumu na kuna mmoja yuko nyuma ya pazia ila mmoja ndio anatumwa..hapa kuna utata

Wa sangara
Never HUYU hawez kufanya haya Bila baraka za raisi

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,285,009
Members 494,369
Posts 30,847,189
Top