Nakubaliana na Spika wa Bunge Job Yustino Ndugai lakini si katika yote aliyoyasema jana


Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined
Dec 27, 2012
Messages
8,679
Points
2,000
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined Dec 27, 2012
8,679 2,000
Nilibahatika kufuatilia mkutano wa Spika Ndugai na Waandishi wa Habari alioufanya jana jijini Dar es Salaam. Nilifuatilia kuanzia maelezo yake;maswali aliyoulizwa;majibu yake na maswali aliyowauliza wauliza maswali.

Lipo jambo la kikatiba ambalo Spika Ndugai amelizungumza ili kujenga hoja yake kuwa kauli ya Prof. Assad juu ya udhaifu wa Bunge imemgusa hadi Rais Magufuli. Spika alisema kuwa Rais ni sehemu ya Bunge. Hilo nakubaliana na Spika Ndugai.

Lakini, katika utendaji wa Bunge, Rais huwa sehemu ya Bunge katika masuala mawili tu: katika utungaji wa Sheria na katika masuala ya kibajeti. Katika masuala mengine kama kuisimamia Serikali, Rais 'si' sehemu ya Bunge. Rais hawezi 'kujisimamia' mwenyewe akiwa sehemu ya Bunge na mkuu wa Serikali kwa upande mwingine.

Kauli ya Prof. Assad, kwa uelewa wangu, ililenga kwenye wajibu wa Bunge katika kuisimamia Serikali hasa katika kuhakikisha matumizi yanakuwa sawa na ufisadi unadhibitiwa. Katika hilo, Rais hawi sehemu ya Bunge. Hivyobasi, kauli ya Prof. Assad haikumhusu Rais Magufuli kama Spika Ndugai anavyotaka kutuaminisha.

Nasema tena kuwa kauli ya Prof. Assad haikumhusu Rais, Waziri Mkuu au Baraza la Mawaziri. Ililihusu Bunge katika muktadha na sura ya kuisimamia Serikali kwa kuisimamia na kutekeleza mapendekezo ya CAG kwenye Ripoti zake.

Si vyema kumleta Rais, Waziri Mkuu na Mawaziri kwenye sakata hili ili ionekane kuwa Prof. Assad amewakosea hata wakuu wake. Halafu, lugha ya staha iwe inatumika wakati wa kuipinga lugha inayodaiwa kuwa ni ya kuudhi. Vijembe na kejeli hazijengi.

Hakukuwa na haja ya kumshauri Prof. Assad kujiuzulu au kwenda kwa Rais kuzungumza naye kwa sababu mbili. Kwanza, azimio la Bunge limeshamwadhibu kwa kutofanya naye kazi na si kumshauri ajiuzulu. Pili, Prof. Assad hana mgogoro wowote na Rais ili akazungumze naye kwa kuomba radhi. Katika kuisimamia Serikali,Rais 'si' sehemu ya Bunge.
 
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined
Dec 27, 2012
Messages
8,679
Points
2,000
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined Dec 27, 2012
8,679 2,000
Ndugai anayosema yawezekana yapo kwenye legality ila nje ya legitimacy kabisa..
Kuna jambo inabidi ujue kua mara nyingi mambo kama aya inabidi yaangalie legitimacy ambayo ni mass kuliko legality ambayo ni uchache tu.

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu, umeielewa mada yangu? I am afraid, you did not.
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
29,072
Points
2,000
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
29,072 2,000
Waziri mkuu na baraza la mawaziri
 
Rawasha

Rawasha

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2014
Messages
699
Points
500
Rawasha

Rawasha

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2014
699 500
Ukitaka kuwa wa hovyo jiunganishe na kauli za mtu huyu.
Nilibahatika kufuatilia mkutano wa Spika Ndugai na Waandishi wa Habari alioufanya jana jijini Dar es Salaam. Nilifuatilia kuanzia maelezo yake;maswali aliyoulizwa;majibu yake na maswali aliyowauliza wauliza maswali.

Lipo jambo la kikatiba ambalo Spika Ndugai amelizungumza ili kujenga hoja yake kuwa kauli ya Prof. Assad juu ya udhaifu wa Bunge imemgusa hadi Rais Magufuli. Spika alisema kuwa Rais ni sehemu ya Bunge. Hilo nakubaliana na Spika Ndugai.

Lakini, katika utendaji wa Bunge, Rais huwa sehemu ya Bunge katika masuala mawili tu: katika utungaji wa Sheria na katika masuala ya kibajeti. Katika masuala mengine kama kuisimamia Serikali, Rais 'si' sehemu ya Bunge. Rais hawezi 'kujisimamia' mwenyewe akiwa sehemu ya Bunge na mkuu wa Serikali kwa upande mwingine.

Kauli ya Prof. Assad, kwa uelewa wangu, ililenga kwenye wajibu wa Bunge katika kuisimamia Serikali hasa katika kuhakikisha matumizi yanakuwa sawa na ufisadi unadhibitiwa. Katika hilo, Rais hawi sehemu ya Bunge. Hivyobasi, kauli ya Prof. Assad haikumhusu Rais Magufuli kama Spika Ndugai anavyotaka kutuaminisha.

Nasema tena kuwa kauli ya Prof. Assad haikumhusu Rais, Waziri Mkuu au Baraza la Mawaziri. Ililihusu Bunge katika muktadha na sura ya kuisimamia Serikali kwa kuisimamia na kutekeleza mapendekezo ya CAG kwenye Ripoti zake.

Si vyema kumleta Rais, Waziri Mkuu na Mawaziri kwenye sakata hili ili ionekane kuwa Prof. Assad amewakosea hata wakuu wake. Halafu, lugha ya staha iwe inatumika wakati wa kuipinga lugha inayodaiwa kuwa ni ya kuudhi. Vijembe na kejeli hazijengi.

Hakukuwa na haja ya kumshauri Prof. Assad kujiuzulu au kwenda kwa Rais kuzungumza naye kwa sababu mbili. Kwanza, azimio la Bunge limeshamwadhibu kwa kutofanya naye kazi na si kumshauri ajiuzulu. Pili, Prof. Assad hana mgogoro wowote na Rais ili akazungumze naye kwa kuomba radhi. Katika kuisimamia Serikali,Rais 'si' sehemu ya Bunge.
Sent using Jamii Forums mobile app
 
L

lukoma

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2013
Messages
1,829
Points
2,000
Age
41
L

lukoma

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2013
1,829 2,000
Mkuu japo bunge ni dhaifu na spika ni dhaifu sana lakini kwenye hoja ya kumwingiza Rais, hajakosea wala hakumwingiza kwa bahati mbaya. Hivi jambo kama hili lingeweza tokea kipindi cha Mwl JK? Hivi jambo kama hili lingetokea wakati wa Ben? Conflict kama hizi zinatokea sasa kwa sababu ni wakati wake kwa kuwa mazingira yana mbolea!
 
Mzee wa Masauti

Mzee wa Masauti

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
2,182
Points
2,000
Mzee wa Masauti

Mzee wa Masauti

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
2,182 2,000
Watu wafupi wanashida sana
 
M

momaka

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2012
Messages
283
Points
250
M

momaka

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2012
283 250
Kwa ukweli sioni kinacho sababisha malumbano haya yote, kwani mwisho wa siku bunge litajadili report hiyo ya CAG! either bunge linashikiana na Assad au la.
 
Alexism

Alexism

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2011
Messages
2,720
Points
2,000
Alexism

Alexism

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2011
2,720 2,000
Mkuu japo bunge ni dhaifu na spika ni dhaifu sana lakini kwenye hoja ya kumwingiza Rais, hajakosea wala hakumwingiza kwa bahati mbaya. Hivi jambo kama hili lingeweza tokea kipindi cha Mwl JK? Hivi jambo kama hili lingetokea wakati wa Ben? Conflict kama hizi zinatokea sasa kwa sababu ni wakati wake kwa kuwa mazingira yana mbolea!
Si kweli Rais ni sehemu ya Bunge ila si mbunge..sasa CAG alifanya kazi ya sehem ya Rais ila si vinginevyo

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
7,692
Points
2,000
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
7,692 2,000
Ndugai anahangaika kama kuku anayetaka kutaga. Hana lolote. Hii yote ni frustration ya kulamba matapishi yake maana aliapa "kutopokea report ya CAG'' yenye sign ya Prof. Alhaji Mussa Juma Assad.
 
Waziri wa Kaskazini

Waziri wa Kaskazini

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2015
Messages
3,539
Points
2,000
Waziri wa Kaskazini

Waziri wa Kaskazini

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2015
3,539 2,000
Kabudi yupo upande wa Ndugai, Dr. Mahiga yupo zake kimya alivyo na busara atasimama upande wa Prof Assad kimoyo moyo
 
S

Sijijui

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2018
Messages
1,470
Points
2,000
S

Sijijui

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2018
1,470 2,000
Wanalipwa na Mhe. Rais (kwa mujibu wa Mhe. Spika)
Huyu supika Inaonekana hata anachofanya Kama mwakilishi wa wagogo wenzake na Kama supika hakijui
 

Forum statistics

Threads 1,285,036
Members 494,423
Posts 30,847,904
Top