Nakaribisha maswali kuhusu Tiba / Dawa


tontoto

tontoto

Member
Joined
Jul 18, 2018
Messages
34
Likes
4
Points
15
tontoto

tontoto

Member
Joined Jul 18, 2018
34 4 15
Hi! Mimi huwa nasumbuliwa na tatizo kwenye mguu wa kushoto kwenye maungio kati ya nyonga na mfupa wa mguu unauma kuanzia kwenye nyonga mpaka kukaribia goti haya maumivu huwa yanaanza pale tu nikifanya kazi za kudeki au kubeba vitu vizito vinavyohusisha kuinama inama,..Hili tatizo lilianza nilivokuwa na ujauzito wa miez 7 mpaka sasa mtoto ana umri wa miaka 2 na miez 8 na jinsi mda unavokwenda ndo maumivu yanazidi mda mwingine nashindwa hata kusimama vizur, naomba msaada wa kujua shida ni nn na tiba yake, asanten.
 
K

kanewi

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2012
Messages
276
Likes
172
Points
60
Age
35
K

kanewi

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2012
276 172 60
Ndg yangu anasumbuliwa na uvimbe kwenye njia ya haja kubwa, kwa ndani kidogo imayomletea maumivu japo sio sana, aliwahi patiwa Anusol vidonge vya kuweka ndani ya njia ya haja kubwa lkn baadae ya mda ikamrudia,,, je ni dawa ipi sahihi ya kutumia na nasikia kuna dawa za asili, ni zipi?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
8,865
Likes
420
Points
180
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
8,865 420 180
Ndg yangu anasumbuliwa na uvimbe kwenye njia ya haja kubwa, kwa ndani kidogo imayomletea maumivu japo sio sana, aliwahi patiwa Anusol vidonge vya kuweka ndani ya njia ya haja kubwa lkn baadae ya mda ikamrudia,,, je ni dawa ipi sahihi ya kutumia na nasikia kuna dawa za asili, ni zipi?

Sent using Jamii Forums mobile app
Dawa alotumia ni sahihi.Ana tatizo la bawasili. Anaweza kutumia upya dawa ya kuweka kwenye njia ya hajakubwa yenye prednisolon/hydrocortisone. Ni muhimu pia ajaribu kuepuka hali hio isitokee tena kwa kufanya yafuatayo
  1. Afanye mazoezi
  2. Aepuke kuwa na choo kigumu(constipated) kwa kunywa maji ya kutosha, kula vyakula vyenye fibers nyingi kama mboga na matunda
  3. Alifunze tumbo kwenda haja kwa wakati maalumu mfano baada ya kifungua kinywa au chakula cha mchana
  4. Aepuke kukaa muda mrefu akijaribu kusukuma hajakubwa.
 
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
8,865
Likes
420
Points
180
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
8,865 420 180
Hi! Mimi huwa nasumbuliwa na tatizo kwenye mguu wa kushoto kwenye maungio kati ya nyonga na mfupa wa mguu unauma kuanzia kwenye nyonga mpaka kukaribia goti haya maumivu huwa yanaanza pale tu nikifanya kazi za kudeki au kubeba vitu vizito vinavyohusisha kuinama inama,..Hili tatizo lilianza nilivokuwa na ujauzito wa miez 7 mpaka sasa mtoto ana umri wa miaka 2 na miez 8 na jinsi mda unavokwenda ndo maumivu yanazidi mda mwingine nashindwa hata kusimama vizur, naomba msaada wa kujua shida ni nn na tiba yake, asanten.
Nakushauri uende ukachekiwa kuhusu ugonjwa unaoitwa PERIPHERAL VASCULAR DISEASE.Ni tatizo linalosababisha blockage kwenye mshipa wa damu(artery) kutokana na atheloscleorosis.
 
ibby

ibby

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2017
Messages
266
Likes
337
Points
80
ibby

ibby

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2017
266 337 80
Habar za saa hizi!! Nina tatizo la mgongo kuniuma saanaa pale ninapo simama! Siwez kusimama mdaa mrefu nabanwa namaumiv makal kbsaa! Iliwah nitokea hali hii miaka 3 imepita nikaend hospital wa ka nipima ila hawaja ona ugonjwa wowote docta kanipa pain killer baada ya mdaa vikaisha., sasa iv maumiv yamerud yan hataree.,, nime nunua pain killer na nimemaliza doz ila hamna cocote kilico badilikaa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Fedora

Fedora

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2013
Messages
221
Likes
121
Points
60
Fedora

Fedora

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2013
221 121 60
Habari,
Ninamaumivu kifuani upande wa kushoto, ambayo huongezeka nikipumua na pia nikilala ubavu ubavu, kwa mara ya kwanza yalitokea usiku nikiwa nimelala na kuendelea mpaka asubuhi, baada ya 2 siku hivi yalipuangua na kubaki kwa mbali kwa muda wa wiki 2 ivi, jana usiku yamenitokea tena, hadi saivi bado yapo. Tatizo ni nini? na je matibabu yanapatikana kwenye hospitali za kawaida au mpaka niende hospitali kubwa kama Muhimbili?
 
culture gal

culture gal

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2017
Messages
6,001
Likes
9,850
Points
280
culture gal

culture gal

JF-Expert Member
Joined May 24, 2017
6,001 9,850 280
Habari,
Ninamaumivu kifuani upande wa kushoto, ambayo huongezeka nikipumua na pia nikilala ubavu ubavu, kwa mara ya kwanza yalitokea usiku nikiwa nimelala na kuendelea mpaka asubuhi, baada ya 2 siku hivi yalipuangua na kubaki kwa mbali kwa muda wa wiki 2 ivi, jana usiku yamenitokea tena, hadi saivi bado yapo. Tatizo ni nini? na je matibabu yanapatikana kwenye hospitali za kawaida au mpaka niende hospitali kubwa kama Muhimbili?
Tatizo la moyo hilo... wahi hospital ya serikali iliyo karibu nawe watakupima kama sio ECHO basi ECG au Xray.

Sent from Jamii Forums using siemens kidole juu.
 
tontoto

tontoto

Member
Joined
Jul 18, 2018
Messages
34
Likes
4
Points
15
tontoto

tontoto

Member
Joined Jul 18, 2018
34 4 15
Nakushauri uende ukachekiwa kuhusu ugonjwa unaoitwa PERIPHERAL VASCULAR DISEASE.Ni tatizo linalosababisha blockage kwenye mshipa wa damu(artery) kutokana na atheloscleorosis.
Vp kuna athar yeyote naweza pata nikichelewa kwenda hospital? Na vip nikishika ujauzito tena inaweza kuniletea matatizo? Asante!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
8,865
Likes
420
Points
180
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
8,865 420 180
Nauliza Irritable bowel Syndrome ni nini??? Inasababishwa na nini?? Matibabu au management ikoje???

Sent using Jamii Forums mobile app
Irritable bowel syndrome ni disturbance kwenye ufanyaji kazi wa utumbo mpana hali hii hupelekea maumivu kwenye tumbo,tumbo kujaa hewa,kubadilika badilika kwenye mfumo wa hajakubwa aidha kupata choo kilaini kuptiliza (diarrhoea) au choo kigumu(constipation),utelezi/slime kwenye hajakubwa.
Tatizo hilo linasababishwa kuongezeka kwa sensitivity ya utumbo,ambapo inaongeza ufanyaji kazi wa misuli ya utumbo mpana,haliihii hupelekea kuongezeka kwa hewa hata kubadilikabadilika kwenye mfumo wa haja kubwa.Inasemekana vilevile kwamba baadhi ya watu wamezaliwa na utumbo unareact na aina fulani ya karbohydrate.
  • Hili tatizo unaweza kumanage kwa kula vyakula vyenye fibers za kutosha,jaribu kuepuka kula vyakula ambavyo unaona ukila tatizo linaongezeka.
  • Uendaji wa choo kwa rutine unaweza kusaidia vilevile.
  • Probiotics(lactic acid bacterias) zinasaidia baadhi ya watu.Hii unaweza kupata kwenye mtindi au kununua vidonge maalumu
  • Kama tatizo limekuwa chronic kuna dawa inaitwa Linachlotide inaweza kutumika.
  • Fuata LOW FODMAP DIET nenda kwenye hii link usome Starting the Low FODMAP Diet | Monash FODMAP - Monash Fodmap
 
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
8,865
Likes
420
Points
180
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
8,865 420 180
Vp kuna athar yeyote naweza pata nikichelewa kwenda hospital? Na vip nikishika ujauzito tena inaweza kuniletea matatizo? Asante!

Sent using Jamii Forums mobile app
Ndio inaweza kuaffect moyo wako(heart attack)/ au stroke.Ni mishipa ya damu inayopelekea damu kwenye ubongo hata moyo.
 
kiwiko

kiwiko

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
956
Likes
1,114
Points
180
kiwiko

kiwiko

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
956 1,114 180
Irritable bowel syndrome ni disturbance kwenye ufanyaji kazi wa utumbo mpana hali hii hupelekea maumivu kwenye tumbo,tumbo kujaa hewa,kubadilika badilika kwenye mfumo wa hajakubwa aidha kupata choo kilaini kuptiliza (diarrhoea) au choo kigumu(constipation),utelezi/slime kwenye hajakubwa.
Tatizo hilo linasababishwa kuongezeka kwa sensitivity ya utumbo,ambapo inaongeza ufanyaji kazi wa misuli ya utumbo mpana,haliihii hupelekea kuongezeka kwa hewa hata kubadilikabadilika kwenye mfumo wa haja kubwa.Inasemekana vilevile kwamba baadhi ya watu wamezaliwa na utumbo unareact na aina fulani ya karbohydrate.
  • Hili tatizo unaweza kumanage kwa kula vyakula vyenye fibers za kutosha,jaribu kuepuka kula vyakula ambavyo unaona ukila tatizo linaongezeka.
  • Uendaji wa choo kwa rutine unaweza kusaidia vilevile.
  • Probiotics(lactic acid bacterias) zinasaidia baadhi ya watu.Hii unaweza kupata kwenye mtindi au kununua vidonge maalumu
  • Kama tatizo limekuwa chronic kuna dawa inaitwa Linachlotide inaweza kutumika.
  • Fuata LOW FODMAP DIET nenda kwenye hii link usome Starting the Low FODMAP Diet | Monash FODMAP - Monash Fodmap
Nini sababu ya hio shida??? Maana unakuta mtu hajazaliwa na hio shida ila anapata ukubwani? Na kwa kiswahili inaitwaje?

Sent from my SM-J701F using JamiiForums mobile app
 
tontoto

tontoto

Member
Joined
Jul 18, 2018
Messages
34
Likes
4
Points
15
tontoto

tontoto

Member
Joined Jul 18, 2018
34 4 15
Ndio inaweza kuaffect moyo wako(heart attack)/ au stroke.Ni mishipa ya damu inayopelekea damu kwenye ubongo hata moyo.
Asante kwa ufafanuz wako, nahis ni kwel maana kuna muda moyo huwa unaenda mbio sana mpaka najskia vibaya huwa nadhani ni pressure,

Sent using Jamii Forums mobile app
 
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
8,865
Likes
420
Points
180
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
8,865 420 180
Asante kwa ufafanuz wako, nahis ni kwel maana kuna muda moyo huwa unaenda mbio sana mpaka najskia vibaya huwa nadhani ni pressure,

Sent using Jamii Forums mobile app
Nenda hosp ukachekiwa BP, cholesterol, kisukari na hata moyo wako! Ni risk factors vilevile
 
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
8,865
Likes
420
Points
180
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
8,865 420 180
Habar za saa hizi!! Nina tatizo la mgongo kuniuma saanaa pale ninapo simama! Siwez kusimama mdaa mrefu nabanwa namaumiv makal kbsaa! Iliwah nitokea hali hii miaka 3 imepita nikaend hospital wa ka nipima ila hawaja ona ugonjwa wowote docta kanipa pain killer baada ya mdaa vikaisha., sasa iv maumiv yamerud yan hataree.,, nime nunua pain killer na nimemaliza doz ila hamna cocote kilico badilikaa


Sent using Jamii Forums mobile app
Jaribu kuepuka kusimama muda mrefu katika pozi ambazo zinasababisha mgongo wako kuuma kwasababu kuna uwezekano mkubwa tatizo lako linaweza kuwa limekuwa chronic. Ni muhimu pia sana kujiweka kwenye physical activity hata kama mgongo unauma. Kuna pia mazoezi maalumu ya mgongo. Naweza kuuliza umetumia dawa gani?
 
ibby

ibby

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2017
Messages
266
Likes
337
Points
80
ibby

ibby

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2017
266 337 80
Jaribu kuepuka kusimama muda mrefu katika pozi ambazo zinasababisha mgongo wako kuuma kwasababu kuna uwezekano mkubwa tatizo lako linaweza kuwa limekuwa chronic. Ni muhimu pia sana kujiweka kwenye physical activity hata kama mgongo unauma. Kuna pia mazoezi maalumu ya mgongo. Naweza kuuliza umetumia dawa gani?
Mazowezi kiukweli sifanyi kwa sababu ya kazi ninayofanya imenibana saana!! Na kazi nayo ifanya inanibid nisimame kabsaa bila hivyo mkono huingiyi kinwanik!! Dawa nilotumia nimemaliza yote hata packet sijui nimeweka wapi ila nimenunua chemistry baada ya kumpa maelezo muuguzi ndo kanipa dawa hio ya maumivu ya mgongo!!

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,272,986
Members 490,220
Posts 30,466,591