Naibu Waziri wa Elimu Philip Mulugo adanganya tena


O

OLEWAO

Member
Joined
Jan 27, 2012
Messages
83
Points
95
O

OLEWAO

Member
Joined Jan 27, 2012
83 95
Wadau,

Nimemsikiliza naibu waziri wa elimu katika kipindi cha ITV cha DK. 45. Katika kuipa sifa zisizostahili serikali ya CCM amejikuta akiudanganya umma wa watanzania kuwa kabla ya kuanzishwa shule za sekondari za kata mwaka 2006 (za akina lowassa) mkoa wa Mbeya ulikuwa na shule tatu (yaani Rungwe, Loleza na Iyunga).

Ukweli:

Shule zilizokuwepo ni Rungwe, Loleza, Iyunga, Mbeya Day, Vwawa Day, Mwakaleli, Ileje Day,Chunya Day, Kyela Day.....
mdau mwingine aweza kuongeza ama kurekebisha orodha.

Kama naibu waziri wa elimu hajui takwimu za shule, anafanya nini hapo wizarani?

Naomba kuwasilisha kwa ajili ya kujadili.
 
M

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
1,755
Points
1,250
M

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
1,755 1,250
naongeza, makongorosi, kanga, kiwanja, zote hizi zilikuwa jimboni kwake.
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,149
Points
1,250
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,149 1,250
Inawezekana alimaanisha mbeya mjini?
 
U

umla

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2012
Messages
1,174
Points
1,250
U

umla

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2012
1,174 1,250
matatizo ya kupeana uwaziri kiushemeji.
 
C

changanya

Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
32
Points
0
Age
34
C

changanya

Member
Joined Oct 17, 2012
32 0
Huyu jamaa ni mwongo sana anasema kuwa sifa za kidato cha sita ni kitu kipya wakati wizara ilitoa waraka mwaka 2010 na ndiyo uliotumika mwaka 2011 kuchagua wanafunzi waliochaguliwa kidato cha 5 waliangalia sifa hizo sasa inashangaza leo hii wizara inakana kuwa haina habari wakati kuna wanafunzi wengi walioachwa kwa sababu hawakuwa na D 2 licha ya kuwa walikuwa na C 3. Shule za A level hazikupata wanafunzi wa kutosha kutokana na kukazwa kwa mashari ya kujiunga. Hivi JK haoni kuwa hao mawaziri wake hawamsaidii kitu. Wanataka hali iweje ndiyo aone anahitaji kuchukua hatua? Ama kweli Tanzania kila kitu kinawezekana kanuni za mchezo zinabadilika katika kipindi Penalti
 
K

Kagalala

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
2,374
Points
1,225
K

Kagalala

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
2,374 1,225
Huyu jamaa ni mwongo sana anasema kuwa sifa za kidato cha sita ni kitu kipya wakati wizara ilitoa waraka mwaka 2010 na ndiyo uliotumika mwaka 2011 kuchagua wanafunzi waliochaguliwa kidato cha 5 waliangalia sifa hizo sasa inashangaza leo hii wizara inakana kuwa haina habari wakati kuna wanafunzi wengi walioachwa kwa sababu hawakuwa na D 2 licha ya kuwa walikuwa na C 3. Shule za A level hazikupata wanafunzi wa kutosha kutokana na kukazwa kwa mashari ya kujiunga. Hivi JK haoni kuwa hao mawaziri wake hawamsaidii kitu. Wanataka hali iweje ndiyo aone anahitaji kuchukua hatua? Ama kweli Tanzania kila kitu kinawezekana kanuni za mchezo zinabadilika katika kipindi Penalti
Tatizo ni kwamba Tanzania tunawapa viongozi wetu uwezo wa kutufanya mazezeta. Waziri kama huyu anasema uongo na hakuna lolote atakalofanywa. Vyombo vyetu vya habari vinafanya kazi kwa urafiki bila kuzingatia ukweli. Hatuna waandishi wa habari wanaoweza kumuhoji mtu na kumlazimisha kuzihuzulu. Ndo nchi yetu tutafanya nini!
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
33,238
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
33,238 2,000
Elimu ni muhimu sana ndio matatizo ya kuwapa vyeo watu wasio na sifa nadhani JK kajifunza kutoka kwa huyo kilaza.....
 
E

EL MAGNIFICAL

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2011
Messages
938
Points
195
E

EL MAGNIFICAL

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2011
938 195
Inawezekana alimaanisha mbeya mjini?
kwani ye mbunge wa mbeya mjini !
Hata ivyo mbeya mjini ameacha mbeya day, uyole day plus iganzo.
 
E

EL MAGNIFICAL

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2011
Messages
938
Points
195
E

EL MAGNIFICAL

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2011
938 195
mulugo ni mwizi full stop.
 
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
4,756
Points
1,225
Age
39
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
4,756 1,225
Mwigo, ipinda, ngana hizi ni kyela tu
 
C

Chebe

Senior Member
Joined
Sep 27, 2011
Messages
198
Points
0
Age
37
C

Chebe

Senior Member
Joined Sep 27, 2011
198 0
nakusikitia sijui kwa nini ulipoteza muda wako kumsikiliza huyu kilaza afadhali ungeangalia isindigo the need
 
P

politiki

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2010
Messages
2,376
Points
1,250
P

politiki

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2010
2,376 1,250
Labda ndugu Mulugo alikuwa anaongelea shule za Zimbabwe kabla haijaungana na Visiwa vya Pemba in 1-1964!
hivi alito excuse gani kuhusiana na issue ya Tanzania ni muungano wa visiwa vya zimbabwe na Tanganyika ???
 
Muke Ya Muzungu

Muke Ya Muzungu

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2009
Messages
3,448
Points
0
Age
39
Muke Ya Muzungu

Muke Ya Muzungu

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2009
3,448 0
Huyo Kilaza alikuwa anazungumzia Malawi siyo Mbeya! Mjinga mwenye akili ndogo anaongoza akili kubwa. Mimi nahisi huyu alienda kucheza kiduku Ikulu, JK akamuona anavyochnaganya miguu, Riz1 kasema Mshua huyu anafaa uwaziri wa elimu ya Ngoma
 
B

blueray

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2012
Messages
2,219
Points
0
B

blueray

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2012
2,219 0
Nadhani kwake yeye hajisikii kudanganya, kwa sababu yeye ni mbumbumbu, hajui!
 

Forum statistics

Threads 1,294,751
Members 498,027
Posts 31,186,987
Top