Naibu Waziri Mkuu?


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Mrema alikuwa ni Waziri wa Mambo ya Ndani na Naibu Waziri Mkuu. Ingawa cheo hicho hakipo Kikatiba lakini Rais anaweza kukiweka kwani ana mamlaka ya kuunda Ofisi kwa Agizo la Kirais (Executive Order).

Kwa vile Waziri Mkuu aliyepita inaonekana alikuwa na matatizo mengi na kuingilia hata mambo madogo madogo, kuna uwezekano wa Rais kuunda cheo hiki tena ili kumpunguzia Waziri Mkuu majukumu kadhaa. Hata hivyo sidhani kama ana uwezo wa kuunda cheo pekee cha "Naibu Waziri Mkuu" bali anaweza kuunganisha nafasi hiyo na cheo cha Waziri Mwingine.

Hivyo sitashangaa akaunganisha (assuming anakiunda) ofisi hiyo na Waziri wa Mambo ya Nje au Waziri mwingine yoyote yule.
 
M

Moelex23

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2006
Messages
497
Likes
5
Points
35
M

Moelex23

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2006
497 5 35
Mrema alikuwa ni Waziri wa Mambo ya Ndani na Naibu Waziri Mkuu. Ingawa cheo hicho hakipo Kikatiba lakini Rais anaweza kukiweka kwani ana mamlaka ya kuunda Ofisi kwa Agizo la Kirais (Executive Order).

Kwa vile Waziri Mkuu aliyepita inaonekana alikuwa na matatizo mengi na kuingilia hata mambo madogo madogo, kuna uwezekano wa Rais kuunda cheo hiki tena ili kumpunguzia Waziri Mkuu majukumu kadhaa. Hata hivyo sidhani kama ana uwezo wa kuunda cheo pekee cha "Naibu Waziri Mkuu" bali anaweza kuunganisha nafasi hiyo na cheo cha Waziri Mwingine.

Hivyo sitashangaa akaunganisha (assuming anakiunda) ofisi hiyo na Waziri wa Mambo ya Nje au Waziri mwingine yoyote yule.

size nzima si imepunguzwa//
ahahahah mkuu sikuwezi///

lindi/rukwa connection
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
whistling... mwenye macho haambiwi "kodoa"!
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Mrema alikuwa ni Waziri wa Mambo ya Ndani na Naibu Waziri Mkuu. Ingawa cheo hicho hakipo Kikatiba lakini Rais anaweza kukiweka kwani ana mamlaka ya kuunda Ofisi kwa Agizo la Kirais (Executive Order).

Kwa vile Waziri Mkuu aliyepita inaonekana alikuwa na matatizo mengi na kuingilia hata mambo madogo madogo, kuna uwezekano wa Rais kuunda cheo hiki tena ili kumpunguzia Waziri Mkuu majukumu kadhaa. Hata hivyo sidhani kama ana uwezo wa kuunda cheo pekee cha "Naibu Waziri Mkuu" bali anaweza kuunganisha nafasi hiyo na cheo cha Waziri Mwingine.

Hivyo sitashangaa akaunganisha (assuming anakiunda) ofisi hiyo na Waziri wa Mambo ya Nje au Waziri mwingine yoyote yule.
M.M.M,

Nadhani kitendo cha Ofisi ya waziri mkuu kuwa na mawaziri, wasaidizi kina maana hiyo hiyo ya naibu waziri mkuu, kwa maana nyingine waziri wa Tamisemi na Naibu waziri mkuu kwa mtizamo wangu.
 
M

Mpanda Merikebu

Senior Member
Joined
Dec 27, 2007
Messages
170
Likes
3
Points
35
M

Mpanda Merikebu

Senior Member
Joined Dec 27, 2007
170 3 35
Chief wa kijijini,

Executive orders kama hizi ndizo moja ya sababu zinanifanya binafsi kupendelea kubadilishwa kwa katiba. Kuunda kwa wizara mpya au cheo kipya isiwe kwenye dola ya Rais pekee, inatakiwa ichanganuliwe kisha ipitishwe na Bunge (lenye spika wa heshima na sio Sitta). Kutokuwa na utaratibu huu ndiko kumesababisha kutokuwa na consistancies za size ya cabinet na matokeo yake mambo mengine huzorota (mf. wizara ya michezo na utamaduni...mara iunganishwe na elimu, mara habari, mara iwe independent). Pia nachelea tukimpata Raisi fyatu, atatumia executive orders kuleta wapambe nuksi wake kuwa manaibu waziri mkuu, naibu waziri mkuu mwandamizi, etc na mwishowe taifa litaingia hasara kwa kuwapa marupurupu ya uwaziri mkuu pale isipokuwa na ulazima.

Tungojee tukiamka tuone kama Muungwana ameshabihiana na Pinda katika kushrink hiyo cabinet!
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
sidhani kama litawezekana,manaibu katibu mkuu katika ofisi ya pm ni 5,plus katibu wao..sidhani jambo hil4 kama linaweza kuhalalishwa ili khali mawaziri si watendaji ila wanasimamia sera ya C.C.M ya wafanyibiashara.
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
70
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 70 0
Mrema alikuwa ni Waziri wa Mambo ya Ndani na Naibu Waziri Mkuu. Ingawa cheo hicho hakipo Kikatiba lakini Rais anaweza kukiweka kwani ana mamlaka ya kuunda Ofisi kwa Agizo la Kirais (Executive Order).

Kwa vile Waziri Mkuu aliyepita inaonekana alikuwa na matatizo mengi na kuingilia hata mambo madogo madogo, kuna uwezekano wa Rais kuunda cheo hiki tena ili kumpunguzia Waziri Mkuu majukumu kadhaa. Hata hivyo sidhani kama ana uwezo wa kuunda cheo pekee cha "Naibu Waziri Mkuu" bali anaweza kuunganisha nafasi hiyo na cheo cha Waziri Mwingine.

Hivyo sitashangaa akaunganisha (assuming anakiunda) ofisi hiyo na Waziri wa Mambo ya Nje au Waziri mwingine yoyote yule.
Sijafahamu kusudio la hii posting? naomba fafanuwa
 
A

Atanaye

Senior Member
Joined
Oct 31, 2007
Messages
153
Likes
1
Points
35
A

Atanaye

Senior Member
Joined Oct 31, 2007
153 1 35
Mrema alikuwa ni Waziri wa Mambo ya Ndani na Naibu Waziri Mkuu. Ingawa cheo hicho hakipo Kikatiba lakini Rais anaweza kukiweka kwani ana mamlaka ya kuunda Ofisi kwa Agizo la Kirais (Executive Order).

Kwa vile Waziri Mkuu aliyepita inaonekana alikuwa na matatizo mengi na kuingilia hata mambo madogo madogo, kuna uwezekano wa Rais kuunda cheo hiki tena ili kumpunguzia Waziri Mkuu majukumu kadhaa. Hata hivyo sidhani kama ana uwezo wa kuunda cheo pekee cha "Naibu Waziri Mkuu" bali anaweza kuunganisha nafasi hiyo na cheo cha Waziri Mwingine.

Hivyo sitashangaa akaunganisha (assuming anakiunda) ofisi hiyo na Waziri wa Mambo ya Nje au Waziri mwingine yoyote yule.

Kitendawili hichi? Membe deputy. whaat? Assuming!
 

Forum statistics

Threads 1,235,572
Members 474,641
Posts 29,227,477