Naibu Waziri Kakunda: Binti hatoolewa bila 'leaving certificate' ya form four


K

kirerenya

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2013
Messages
1,691
Likes
2,207
Points
280
K

kirerenya

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2013
1,691 2,207 280
Naibu Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI Mh. Joseph Kakunda amewatahadharisha Viongozi wa dini nchini kujihadhari na kuwaozesha wasichana ambao hawajamaliza elimu ya kidato cha nne ili kuwakamata wazazi wote wanaoshiriki kuwaozesha watoto wao kwasababu ya kupewa mimba wakiwa masomoni.

Amesema kuwa watoto wa kike wanashindwa kumaliza masomo kwasababu ya mimba ama kuozeshwa jambo ambalo limeendelea kuisumbua serikali katika juhudi zake za kuokoa maisha ya watoto wa kike ili waendelee na masomo na kuongeza kuwa Wilaya ya Nkasi kuna tatizo sugu la mimba kwa kuwa na mimba 152 kati ya 325 kwa Mkoa mzima.

Amefafanua kuwa serikali ya awamu ya tano inathamini sana maisha ya watoto wa kike na inaendelea kuweka mikakati ya kila namna ili kuhakikisha kuwa wasichana hao wanapata elimu stahiki, kwa kuanza na elimu bure na kuendelea na mikakati ya marekebisho ya sheria kadhaa ili watoto wa kike waendelee na masomo.

“Haiwezekani mtu anatakatisha fedha hapati dhamana, halafu mtu anampa mimba mwanafunzi na kisha anapata dhamana, tunakoelekea ili uolewe lazima uwe na “leaving Certificate” ama tujue kuwa hukusoma kabisa ili tuwahoji wazazi, mwananfunzi ambae ataolewa kwa kukatishwa masomo kamata wote na funga miaka 30, wazazi wa pande mbili, aliyeoa, aliyeolewa, wanaoshangilia, aliyefungisha ndoa wote miaka 30 jela,” alifafanua.

Aidha, amewashauri wanaharakati kuungana pamoja katika kuwaelimisha watoto wa kike na jamii kwa ujumla ili kuhakikisha mimba zinapungua na kuwa vitendo hivyo haviendelei, ili kuwainua watoto wa kike kielimu.
 
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2015
Messages
3,456
Likes
4,299
Points
280
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2015
3,456 4,299 280
Ni wa kuwasamehe hawa jamaa

Yaani leaving certificate anadhani ni kama vitumbua kwamba kila mtanzania anayo

Hawa jamaa naona kama tumewaazima mahali au nchi fulani. Hawajui uhalisia wa maisha ya watanzania kabisa
 
B

bibinnaa

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2017
Messages
1,119
Likes
916
Points
280
Age
66
B

bibinnaa

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2017
1,119 916 280
OK......lakini mmhhhhhhh
 
Elius Obadia

Elius Obadia

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2015
Messages
445
Likes
173
Points
60
Elius Obadia

Elius Obadia

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2015
445 173 60
Kwel mzee mwendo wa cheti tu...mawaziri balaa
 
K

kirerenya

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2013
Messages
1,691
Likes
2,207
Points
280
K

kirerenya

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2013
1,691 2,207 280
Imepita miaka 2 bila ya serikali kutoa leaving certificates sasa sijui hiyo kauli ametoa akiwa hajui.
Mkuu hakuna ndoa bila cheti
 
sblandes

sblandes

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2010
Messages
3,137
Likes
1,304
Points
280
sblandes

sblandes

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2010
3,137 1,304 280
Wizara ina wanasheria,washauri wa kumwaga kwanini waziri usiwatumie ukafanya kazi yako bila shida?
Hivi ukianza kutoa kauli za "vichekesho" si unajimaliza mwenyewe?
 
makinikia 101

makinikia 101

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2017
Messages
493
Likes
864
Points
180
makinikia 101

makinikia 101

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2017
493 864 180
Hivi kuna wanahrakati waliishtaki serikali na kuishinikiza ifanyie marekebisho sheria ya ndoa. Mwanasheria mkuu si ndo aliweka pingamizi akakata rufaa ili isifanyiwe marekebisho? Au mwanasheria mkuu alitokea chausta? Hawa jamaa huwa wanavuta kitu gani?
 

Forum statistics

Threads 1,235,504
Members 474,615
Posts 29,224,955