Naibu Spika NDUGAI Amtetea James Lembeli kwa kusoma ripoti ambayo haipo kwa Wabunge

amakyasya

JF-Expert Member
Jun 26, 2013
3,463
0
Mh. Tundu LISSU ameomba mwongozo kwa naibu spika kuhusiana na mwenyekiti wa kamati ya maliasili, utalii na mazingira James Lembeli akisoma report ya kamati ambayo haifanani na ile waliyopewa wabunge. Ndipo Ndugai akasimama na kukiri kuwa na kweli wabunge hawajapewa nakala watapewa baadaye.

My take; kwanini uzembe huu unatokea na mpaka mbunge anaomba mwongozo ndo linatolewa ufafanuzi?
 

sosoliso

JF-Expert Member
May 6, 2009
8,496
2,000
Duuh.. Na wanaona ni jambo la kawaida hili.. Na kuna watakaokuja na kulitetea hili.
 

Pagija

JF-Expert Member
Dec 6, 2013
380
0
Mh. Tundu LISSU ameomba mwongozo kwa naibu spika kuhusiana na mwenyekiti wa kamati ya maliasili, utalii na mazingira James Lembeli akisoma report ya kamati ambayo haifanani na ile waliyopewa wabunge. Ndipo Ndugai akasimama na kukiri kuwa na kweli wabunge hawajapewa nakala watapewa baadaye.

My take; kwanini uzembe huu unatokea na mpaka mbunge anaomba mwongozo ndo linatolewa ufafanuzi?
Kazi ya kusambaza nakala za ripoti ni za Bunge na sio Mweyeiti wa kamati, hivyo naibu spika kawa muungwana kukiri kosa. Mara nyingine ni matatizo ya kiufundi na sio makusudi cha msingi wasikilize huku ofisi ya bunge ikiandaa utaratibu kuwagawia tuache kulalamika. Suala wasikiize kwa makini wachangie mbona sisi wananhi huwa hatuna nakal a yoyote lakini tunaelewa vizuri tu na kutowa maangalizo yetu?
 

Mr Equalizer

JF-Expert Member
Dec 14, 2013
611
1,000
Kazi ya kusambaza nakala za ripoti ni za Bunge na sio Mweyeiti wa kamati, hivyo naibu spika kawa muungwana kukiri kosa. Mara nyingine ni matatizo ya kiufundi na sio makusudi cha msingi wasikilize huku ofisi ya bunge ikiandaa utaratibu kuwagawia tuache kulalamika. Suala wasikiize kwa makini wachangie mbona sisi wananhi huwa hatuna nakal a yoyote lakini tunaelewa vizuri tu na kutowa maangalizo yetu?

Acha kutetea huu uzembe kwani haujaanza leo
 

sawa

JF-Expert Member
Nov 22, 2010
2,750
2,000
chama cha mizigi,jana january makamba sijui alikuwa amelewa tena maana alikuwa anongea kwa mafumbo kuwa hakuna cha mawaziri mizigo
 

kelao

JF-Expert Member
Sep 24, 2012
7,574
2,000
Tundu Lissu yupo makini sana ktk kuhakikisha mistari haipindishwi!
 

Sabung'ori

JF-Expert Member
Jul 19, 2011
2,116
2,000
...katika harakati za Ndugai kujaribu kuficha mambo amejichanganya na kusema eti kamati imefanya kazi hadi saa saba ya usiku wa leo...
 

mwa 4

JF-Expert Member
Oct 8, 2013
3,392
1,250
tundulisu alikosa mwelekeo tangu siku nyingi hajui hata cha kufanya kwenye jamii.
 

Gsana

JF-Expert Member
Aug 28, 2010
4,398
1,500
kazi ya kusambaza nakala za ripoti ni za bunge na sio mweyeiti wa kamati, hivyo naibu spika kawa muungwana kukiri kosa. Mara nyingine ni matatizo ya kiufundi na sio makusudi cha msingi wasikilize huku ofisi ya bunge ikiandaa utaratibu kuwagawia tuache kulalamika. Suala wasikiize kwa makini wachangie mbona sisi wananhi huwa hatuna nakal a yoyote lakini tunaelewa vizuri tu na kutowa maangalizo yetu?

unakumbuka kikao kilichopita mh tundu lisu alikatazwa na spika anna makinda kuendelea kusoma maoni ya kambi rasmi ya upinzani , katiba na sheria baada ya kuonekana iko tofauti na walio nayo wabunge???lissu akasema iyo ni kazi ya ofisi ya bunge ila makinda akgoma na maoni hayo hayakusomwa tena bungeni???au kafanya nani law applied???
 

Ntuzu

JF-Expert Member
Aug 8, 2013
17,419
2,000
Ngoja tuone
Kuna dalili km wabunge wakiijadili hii ripoti vizuri kuna dalili Mawaziri kupigwa chini km watakubali kuwajibika!

Ripoti ni nzito sana!
 

Sabung'ori

JF-Expert Member
Jul 19, 2011
2,116
2,000
tundulisu alikosa mwelekeo tangu siku nyingi hajui hata cha kufanya kwenye jamii.

...hivi akili zenu huwa mnaziweka wapi?...alichosema Lisu ndio hicho kilichosabisha bunge kuhairiashwa...tunajua kuwa maccm mmezoea kuua ndo maana hiyo taarifa ya kamati mnaiona kama ni kitu cha kawaida tu na ndo maana hamwoni sababu ya kujadiriwa bungeni...watu walipigwa,kuteswa,kudhalilishwa na kuuawa lakini bila ata aibu unaandika ujinga...
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom