Nahitaji msaada wa haraka kabla stress haijapanga chumba moyoni mwangu


miss zomboko

miss zomboko

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2014
Messages
1,514
Likes
2,587
Points
280
miss zomboko

miss zomboko

JF-Expert Member
Joined May 18, 2014
1,514 2,587 280
Mwanadamu asipotumika katika Mema basi atatumika katika Mabaya, asipomtumikia Mungu atatumikishwa na Shetani, usiposababisha makwazo utasababishiwa,

Nifanyeje ili niweze kusamehe watu wanaonikosea kwa haraka bila kuumia kila siku kwa kukumbuka ubaya wanaonifanyia hasa wale ambao wananikwaza sana kila wakati au kila siku? Napata wakati mgumu sana jamani naombeni msaada wa namna yoyote ile ambayo naweza kuitumia ili moyo wangu usifadhaike.
 
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2015
Messages
7,666
Likes
13,807
Points
280
Age
25
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2015
7,666 13,807 280
Jaribu kujiweka mbali nao, kama ni ngumu kuwa nao mbali basi jijengee tabia ya kuwazoea, yani ukishamjua mtu tabia zake hawezi kukukwaza.

Hali ikizidi kuwa mbaya nenda hospital upate msaada wa kitaalam
 
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
7,783
Likes
15,008
Points
280
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
7,783 15,008 280
Jitahidi kujiweka mbali na watu au mazungumzo yanayosabisha usononeke!

Halafu tafuta shughuli ambayo huwa inakupa furaha kama kusikiliza muziki, kama mpenz wa movie angalia au Hata kwenda sehemu tulivu ( kupata vinywaji kama soda , beer etc)
 
vio_vio

vio_vio

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2015
Messages
324
Likes
550
Points
180
vio_vio

vio_vio

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2015
324 550 180
Nguvu ya msamaha inaonekana pale unapoweza kusamehe bila kuombwa msamaha au wakati mwingine hata aliekukosea hajui kama alikukosea... wewe kumsamehe aliekukosea ni kwaajili yako wewe mwenyewe. Ukisamehe unalinda amani yako ya moyo ambayo ni kitu muhimu...
 
M

Mkwaruu

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2017
Messages
2,512
Likes
1,363
Points
280
Age
48
M

Mkwaruu

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2017
2,512 1,363 280
Mwanadamu asipotumika katika Mema basi atatumika katika Mabaya, asipomtumikia Mungu atatumikishwa na Shetani, usiposababisha makwazo utasababishiwa,

Nifanyeje ili niweze kusamehe watu wanaonikosea kwa haraka bila kuumia kila siku kwa kukumbuka ubaya wanaonifanyia hasa wale ambao wananikwaza sana kila wakati au kila siku? Napata wakati mgumu sana jamani naombeni msaada wa namna yoyote ile ambayo naweza kuitumia ili moyo wangu usifadhaike.
Pole sana.
Jitahidi kuto kupata taarifa yoyote kutoka kwa hao wanaokusababishia maumivu kwani ni kuwasamehe na kuwakataa kihisia.
Usipende mazoea nao hata kama Mkaa mtaa mmoja usiwape nafasi yoyote ya kukuelewa nini malengo yako au unampango gani juu ya walichokufanyia.
Usiache kuwasalimia kwani wewe kuwasalimia watabaki anateseka Moyoni bila wewe kujua.
Fanya mambo mema kwao ili kuwaumiza zaidi.
Kama una bibilia Soma Zaburi 140
 
Masai Ladislaus Masai

Masai Ladislaus Masai

Senior Member
Joined
Sep 16, 2017
Messages
177
Likes
101
Points
60
Masai Ladislaus Masai

Masai Ladislaus Masai

Senior Member
Joined Sep 16, 2017
177 101 60
Huwezi kuishi bila changamoto za makwazo katika duania hii, chamsingi biga moyo konde kisha songa mbele kama msemo Wa wahenga usemavyo...
 
Julymeme

Julymeme

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2017
Messages
370
Likes
481
Points
80
Julymeme

Julymeme

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2017
370 481 80
Hakuna kilevi utakachotumia kikakuondolea mawazo big no, unachotakiwa kufanya ni kumchukulia mtu jinsi alivyo na chukulia hayo makwazo kama sehemu ya mapungufu yake utaweza kudeal na kila aina ya mtu.

Kila binadamu ana mbaya na makwazo yake, sasa usipojifunza kusamehe utaweza kuwabeba wangapi ktk moyo wako??

Jifunze kuachilia moyo la sivyo utajitafutia matatizo kama pressure, kisukar na hata kukosa mwili. Mkuu nakushauri tu samehe kama imani ya dini yako inavyokuelekeza!
 
Kirchhoff

Kirchhoff

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
3,290
Likes
3,403
Points
280
Kirchhoff

Kirchhoff

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
3,290 3,403 280
Mwanadamu asipotumika katika Mema basi atatumika katika Mabaya, asipomtumikia Mungu atatumikishwa na Shetani, usiposababisha makwazo utasababishiwa,

Nifanyeje ili niweze kusamehe watu wanaonikosea kwa haraka bila kuumia kila siku kwa kukumbuka ubaya wanaonifanyia hasa wale ambao wananikwaza sana kila wakati au kila siku? Napata wakati mgumu sana jamani naombeni msaada wa namna yoyote ile ambayo naweza kuitumia ili moyo wangu usifadhaike.

Ndugu yako akikukosea
1. Mweleze alitambue kosa lake na atubu na kuomba msamaha. Usipofanya hivyo hata wewe una makosa.

2. Asipotubu lieleze kanisa limuonye.

Akitubu Msamehe.
Asipotubu baada ya hatua hizo, dhambi yake haiko juu yako.
 
Mgeni wa Jiji

Mgeni wa Jiji

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2017
Messages
2,390
Likes
2,375
Points
280
Mgeni wa Jiji

Mgeni wa Jiji

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2017
2,390 2,375 280
Pole sana ila ndio tulivyo wanadamu.

Ushauri wangu uchague moja ya vtu vifuatavyo kuondokana na the so called 'stress'

1. Sex sanaa!!, ikiwezekana kwa wiki mara 4/5

2. Jichanganye san club hasa kweny mziki

3. Tumia angalau chupa 3 za castle lite kwa wiki mara 4/5

4. Angalia sana katuni hasa animations aisee huta amini vile utakuwa una relax

5. Cheza sana video games 'PS'

NB: Hizo njia apo juu tumia moja wapo tu!, usichanganye mbili au tatu au zote kwa mpigo utaishia kujivuruga zaidi.

Na usisahau too much is harmful.

NAKUTAKIA KILA LA KHERI
 
Internal

Internal

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2017
Messages
2,494
Likes
2,162
Points
280
Age
48
Internal

Internal

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2017
2,494 2,162 280
Jf ni sehemu sahihi, ukitukanwa chukulia poa maisha yaendelee
 

Forum statistics

Threads 1,236,911
Members 475,327
Posts 29,272,171