Nahisi kuna jambo kubwa nyuma ya pazia ambalo uongozi wa juu wa Serikali, CCM na CHADEMA wanajua, wananchi hatulijui

Bachelor ll

JF-Expert Member
Dec 15, 2019
653
1,000
Mtu alielimika hawezi kuandika kama ulivyoandika wewe unayejiita Tigershark... ni bora wajinga wana nafasi ya kujirekebisha kuliko wapumbavu ambao hujiona wanajua kila kitu kiumbe ndio empty head. Kichwa pipa ubongo kama choroko...
umefanya vizuri kumjibu bila kum quote huyo kilaza 4G
 

Kikiwo

JF-Expert Member
Nov 30, 2017
1,663
2,000
Wazungu kushabikia Tundu Lissu inaonyesha kuna agenda ya siri. Sasa asipopata hiyo nafasi ya urais si na wazungu watakuwa wameshindwa? It would be prudent kama wangekuwa neutral ili matokeo yoyote yasiwaumize mioyo. Other wise huyu mze akishinda ataona kama kashinda wote kwa pamoja.
 

Ame

JF-Expert Member
Mar 14, 2011
3,452
2,000
Hiyo siri ninaijua na Magufuli anaijua.
Hivi mbona hamuoni kuwa hana nguvu ya kampeni?
Hamuoni hana furaha?
Kuna giza nene na UN is coming.
Jipe moyo, si vibaya but understand that this is Tanzania...
 

G'taxi

JF-Expert Member
Sep 15, 2013
4,389
2,000
Ni wazi mchezo wa siasa wa uchaguzi wa mwaka huu upo tofauti kabisa toka kuanzishwa kwa mfumo wa vyama vingi!.

Wameunguliwa zaidi ya wabunge 50 wa upinzani ambapo hajawahi kutokea, uongozi wa Tume Juu mpaka wa chini wote wanatenda kazi kwa niaba ya Mwenyekiti & Mkurugenzi wa Tume ambao wote ni wateuliwa wa JPM.

Kwa mazingira yaliyopo ya huo uongozi CHADEMA kupata hata viti viwili vya ubunge ni sawa na ndoto ya mchana ila ukiwaangalia Lissu & Mbowe inaonekana kabisa wanajua hilo na inaonesha wana njia mbadala katika hilo. Je ni kitu gani wamekipanga? na watakifanikishaje?

Tukirudi upande wa Serikali na CCM kwa mazingira yaliyopo ni kama wanatumia kila njia kujua nini ambacho CHADEMA wanaki-plan, kitu ambacho inaonekana bado ni ngumu kung'amua.

Kingine kinacho nisumbua kichwa kwa nini CCM hawataki kabisa upinzani katika bunge lijalo?

Sote tunajua kuwa pamoja na wananchi wengi maelfu Ku support upinzani but kama hakuna kitu kitakacho intervene hamna mbunge wa upinzani hata moja Tanzania bara 1 atakayekwenda Bungeni.
Hapa kwako tu we mwenyewe ndo inapaswa ieleweke kwamba hatukua na sababu ya vyama vya siasa huku Afrika au kitu kinaitwa demokrasia,weww unasema CCM haitaki kuona upinzani unaenda bungeni na upinzani unasema hautaki kuona serikali ya CCM ..eleweni ya kwamba siasa hii ipo kwa ajili ya kumhadaa mzungu tu ili aone tuna misuguano atupe pesa na aaituletee uasi nchini,siasa haina maana Afrika, bado tunahitaji kutumia ardhi yetu tu kujikomboa kiuchumi basi,siasa inatengeneza umasikini tu kwa kutumia pesa ilihali vijijini hakuna maji

Over
 

G'taxi

JF-Expert Member
Sep 15, 2013
4,389
2,000
Mkuu huu ni mwaka wa mapambano tu. Inajulikana kabisa Magu hataki waponzani lakini kwa upande mwingine umma unataka wapinzani kwa hiyo mwaka huu tujiandae kwa mapambano tu. Nahisi sanduku la kura mwaka halitaamua kiongozi wa nchi hii bali uma kwa nguvu ndio utakaoelekeza siasa za tz
We ni mtoto au ni mtu mzima mjinga
 

G'taxi

JF-Expert Member
Sep 15, 2013
4,389
2,000
Kumbuka unaandika hapa ili wana JF wasome ambapo wengi wetu tunajitambua na tumeelimika!Propaganda zenu hizi za kipumbavu kaandikeni facebook huenda mkawaokota wajinga wengi!Shwain!
Umeelimika nini wewe? Unazungumzia elimu hiyo ya madarasani yenye misingi ya kigeni na wageni mnaowatukuza? Unajua kuelimika au unaropoka tu nyambafu.
 

sem2708

JF-Expert Member
Nov 4, 2010
4,182
2,000
Huu uchaguzi utafichua ukandamizwaji wa demokrasia like never before. Huyo Wakili wa Lissu na mabalozi wanakufuatilia kwa karibu sana.
 

Shambaboy jogoli

JF-Expert Member
Apr 7, 2020
609
1,000
Ni wazi mchezo wa siasa wa uchaguzi wa mwaka huu upo tofauti kabisa toka kuanzishwa kwa mfumo wa vyama vingi!.

Wameunguliwa zaidi ya wabunge 50 wa upinzani ambapo hajawahi kutokea, uongozi wa Tume Juu mpaka wa chini wote wanatenda kazi kwa niaba ya Mwenyekiti & Mkurugenzi wa Tume ambao wote ni wateuliwa wa JPM.

Kwa mazingira yaliyopo ya huo uongozi CHADEMA kupata hata viti viwili vya ubunge ni sawa na ndoto ya mchana ila ukiwaangalia Lissu & Mbowe inaonekana kabisa wanajua hilo na inaonesha wana njia mbadala katika hilo. Je ni kitu gani wamekipanga? na watakifanikishaje?

Tukirudi upande wa Serikali na CCM kwa mazingira yaliyopo ni kama wanatumia kila njia kujua nini ambacho CHADEMA wanaki-plan, kitu ambacho inaonekana bado ni ngumu kung'amua.

Kingine kinacho nisumbua kichwa kwa nini CCM hawataki kabisa upinzani katika bunge lijalo?

Sote tunajua kuwa pamoja na wananchi wengi maelfu Ku support upinzani but kama hakuna kitu kitakacho intervene hamna mbunge wa upinzani hata moja Tanzania bara 1 atakayekwenda Bungeni.
Ccm hatutaki wapinzani wa maendeleo, kwa miaka yote mitano hawajawahi kukubali budget ya serikali hata moja! Sasa watu wa hivyo kuna hana gain kuingia bungeni kutumbua kodi zetu bila kufanya kazi? Wakafie mbele wapinzani wote!
 

kunguni wa ulaya

JF-Expert Member
Mar 16, 2014
4,066
2,000
Bila wabunge wa upinzani pale bungeni nchi itaendeshwa kwa mawazo ya mtu mmoja(mnamjua)
Uzuri sheria ikipitishwa inakula waliokua wanashangilia ushindi wa jiwe na wale wasiokubali mambo yawe.
Eg. Kupanda kwa kiasi (makato) cha kurudisha Loan board, kikokotoo kikipitishwa kinakula kwetu sote kama ilivyokula kwetu fao la kujitoa!
 

mtimawachi

JF-Expert Member
Apr 1, 2020
217
250
Tutakao uumia ni mimi na wewe ambao hatuna uwezo, Mbowe na Lissu maisha yao ni mazuri lakini wabunge wa CCM wapo ajili ya kumfurahisha jiwe
Na ndio maana wanapanda chuki wakijua kabisa beberu akija na maukorofi yake wao(na familia zao)wanakimbilia ubelgiji wewe unayemtetea unapigwa na watoto wako.KWENYE HAYA MAMBO AKILI KUMKICHWA
 

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Jan 20, 2014
25,955
2,000
Mtajaribu kupiga Lamli Lakini Uwezo wenu wa Akili ulipo komea ndio Habari inapo Anzia hapo
Jazaneni Upepo Magufuli ndio Rais mpaka 2025
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom