Nafikiria kuanzisha biashara ya mini supermarket, naomba uzoefu wenu hapa


Jodeo

Jodeo

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2015
Messages
1,013
Likes
760
Points
280
Jodeo

Jodeo

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2015
1,013 760 280
Habari wadau? Ni matumaini yangu kwamba hamjambo kabisa.

Nafikiria kuanzisha mini super market hapa mjini. Sasa kikubwa nachoomba kwa wenye uzoefu na uelewa wanipe abcd kidogo kuhusu biashara hii.

mfano;

1. Changamoto zake na uzuri wake
2. Namna bora ya kuiendesha biashara hii
3. Suppliers wa bidhaa za biashara yenyewe n.k

4. Makadirio ya mtaji na ziada. (Ingawa tayari nimejipanga na 20M+)

Tafadhali naomba mawazo mazuri na ya kusaidiana ili tujenge taifa.

Asanteni sana.

~Jodeo ~
 
A

andoza

Senior Member
Joined
Nov 26, 2018
Messages
171
Likes
109
Points
60
A

andoza

Senior Member
Joined Nov 26, 2018
171 109 60
Milioni 20 ni ndogo,

Sheliving to vifaa vya kufanyia kazzi kama system etc ni kama 7-15M na zaidi kutegemea na aina ya eneo.Mambo ya kodi leseni etc so kwa aufupi jipange kuwekeza zaidi ya hapo .Angalizo.Usiweke supermarket uswazi weka sehemu yenye watu wa middle income
 
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,541
Likes
2,204
Points
280
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,541 2,204 280
Milioni 20 ni ndogo,

Sheliving to vifaa vya kufanyia kazzi kama system etc ni kama 7-15M na zaidi kutegemea na aina ya eneo.Mambo ya kodi leseni etc so kwa aufupi jipange kuwekeza zaidi ya hapo .Angalizo.Usiweke supermarket uswazi weka sehemu yenye watu wa middle income
Sikuhizi Uswazi zinalipa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Jodeo

Jodeo

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2015
Messages
1,013
Likes
760
Points
280
Jodeo

Jodeo

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2015
1,013 760 280
Milioni 20 ni ndogo,

Sheliving to vifaa vya kufanyia kazzi kama system etc ni kama 7-15M na zaidi kutegemea na aina ya eneo.Mambo ya kodi leseni etc so kwa aufupi jipange kuwekeza zaidi ya hapo .Angalizo.Usiweke supermarket uswazi weka sehemu yenye watu wa middle income
Asante kwa ushauri. Unadhani ni kiasi gani kitafaa kwa kuanzia?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
A

andoza

Senior Member
Joined
Nov 26, 2018
Messages
171
Likes
109
Points
60
A

andoza

Senior Member
Joined Nov 26, 2018
171 109 60
Asante kwa ushauri. Unadhani ni kiasi gani kitafaa kwa kuanzia?

Sent using Jamii Forums mobile app
Inategemea na location kwa sababu locatio zinazofaa kwa mini supermarket unakuta hata rental yake ni kubwa a pia huwa eneo ni kubwa kwa unahitaji angalau sqm 36 na kuendelea ambazo zinaweza hata kuzidi.Zile shelf za supermarket nazo bei zake ni ndefu bado mafriji,mapambo/branding nafikiri weka budget ya 30m plus na pia utafute watu wanaoweza kusuply vitu on credit/yaani mechandiser ambao wanaweza kukusaidia kushusha operating cost kwa mwanzoni.

Ila kwa uelewa wangu mdogo aim for 30M plus
 
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2015
Messages
6,054
Likes
8,856
Points
280
Age
26
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2015
6,054 8,856 280
Mini supermarket ndio nini?
Small big market?

Minimarkert.
 
General Mangi

General Mangi

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2013
Messages
13,157
Likes
17,577
Points
280
General Mangi

General Mangi

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2013
13,157 17,577 280
Inategemea na location kwa sababu locatio zinazofaa kwa mini supermarket unakuta hata rental yake ni kubwa a pia huwa eneo ni kubwa kwa unahitaji angalau sqm 36 na kuendelea ambazo zinaweza hata kuzidi.Zile shelf za supermarket nazo bei zake ni ndefu bado mafriji,mapambo/branding nafikiri weka budget ya 30m plus na pia utafute watu wanaoweza kusuply vitu on credit/yaani mechandiser ambao wanaweza kukusaidia kushusha operating cost kwa mwanzoni.

Ila kwa uelewa wangu mdogo aim for 30M plus
30m bado sanaaa.
Akitoa kodi hapo inashuka mpk 20,

Kwa uzoefu mdogo sana aweke 45-50

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Isanga family

Isanga family

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2015
Messages
6,214
Likes
6,124
Points
280
Isanga family

Isanga family

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2015
6,214 6,124 280
Mkuu hiyo biashara tafuta eneo ambalo unadhani utafanya biashara kwa hiyo pesa utafanya biashara Tanzania ukizingatia ukiwa na office wengi watakuja kukupa bidhaa uwalipe baada ya muda cha msingi uwe mwaminifu na lipa mapema usiwasumbue kwa pesa uliyonayo ukatembea Dar es salam kutafuta shelf kwa bei nzuri si lazima ukaanza na vyoote viwepo aanza na vile unadhani vina mzunguko Mkubwa ili kadri unapopata pesa unanunua vitu vya kutunza bidhaa hapo Dukani...ukiuliza sana mtaji Tanzania hufanyi biashara Mkuu wengi wanajibu kwa mtu alie kwenye mzunguko sio anaeanza..
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
61,467
Likes
29,589
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
61,467 29,589 280
Habari wadau? Ni matumaini yangu kwamba hamjambo kabisa.

Nafikiria kuanzisha mini super market hapa mjini. Sasa kikubwa nachoomba kwa wenye uzoefu na uelewa wanipe abcd kidogo kuhusu biashara hii.

mfano;

1. Changamoto zake na uzuri wake
2. Namna bora ya kuiendesha biashara hii
3. Suppliers wa bidhaa za biashara yenyewe n.k

4. Makadirio ya mtaji na ziada. (Ingawa tayari nimejipanga na 20M+)

Tafadhali naomba mawazo mazuri na ya kusaidiana ili tujenge taifa.

Asanteni sana.

~Jodeo ~
Wewe anzisha tu, yote utayajuwa ukishaanzisha.
 
wehoodie

wehoodie

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2011
Messages
906
Likes
518
Points
180
wehoodie

wehoodie

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2011
906 518 180
Hv hizi biashara huwa zinafaida? Supermarket/duka n.k?
 

Forum statistics

Threads 1,251,651
Members 481,811
Posts 29,778,891