Nafikiria kuacha kazi nifanye biashara

kedekede

JF-Expert Member
Aug 21, 2016
4,536
2,000
Jukumu la ndugu zako sio lako,hapo ndipo tunapokosea.Huwezi kuendelea kwa hela hiyo kama ndugu wamo humo.Najua sisi waafrika itikadi zetu,lakini ndugu zako hao unaowasaidia siku wakiwa na maisha bora zaidi yako watasema huyu bwana amefanya kazi miaka 29 lakini hana la maana alilofanya ,wakati wewe umewahangaikia.Cut them off and focus on your life with your family and achieve your goals. Fanya biashara na kazi,na hiyo biashara usimkabidhi ndugu they don't care.
 

Mnyalukolo Vahukaye

JF-Expert Member
Jun 11, 2017
388
500
Jukumu la ndugu zako sio lako,hapo ndipo tunapokosea.Huwezi kuendelea kwa hela hiyo kama ndugu wamo humo.Najua sisi waafrika itikadi zetu,lakini ndugu zako hao unaowasaidia siku wakiwa na maisha bora zaidi yako watasema huyu bwana amefanya kazi miaka 29 lakini hana la maana alilofanya ,wakati wewe umewahangaikia.Cut them off and focus on your life with your family and achieve your goals. Fanya biashara na kazi,na hiyo biashara usimkabidhi ndugu they don't care.
mashahara wangu ni lak 4.4 lkn kamwe sitowatupa ndg zangu hasa wa damu

mfano, sie tumezaliwa watoto wa 3 na sote ni madume, alaf mie ndo wa kwanza kuzaliwa.....je naanzaje kuwatelekeza madogo

et mdogo angu ashindwe kwenda shule kisa kakosa ada au mama'ngu akafanye vbarua vya kupalilia uko mtaan ili apate ada ya madogo na mahtaji yao wazaz kisa nifanikiwe haraka mmmmh mie binafsi siwez kwakwel

naziamin xn baraka za ndg na wazaz ktk kufankiwa kwangu
 

Extrovert

JF-Expert Member
Feb 29, 2016
36,556
2,000
Ahsante sana kwa maneno yako mazuri na faraja ndani yake!

Sasa mkuu kazi na biashara ÷ muda inakuwa ngumu maana naingia 1:30 asubuhi - 9:30 alasiri.

Mfano sasa biashara gani ambayo naweza kuifanya kwa kufix muda huo.?
Pub na nyamachoma
 

CHASHA FARMING

Verified Member
Jun 4, 2011
7,060
2,000
Wana jamvi hamjambo, poleni na harakati za maisha !

Lengo la UZI huu naomba ushauri kutoka kile nitakacho kieleza hapa chini.

Mimi mwajiriwa wa shirika dogo la kijamii tangu mwezi wa kwanza mwaka huu, salary basic ni laki 6 hivi, take home kama laki 4 na 90 hivi ,sasa tangu nianze kazi hadi sasa naona kama sipigi hatua kwa maana ya matumizi kwa mwezi, kusaidia wadogo zangu na mambo mhimu yasiyo epukika kifedha yananikabili.

Kama mjuavyo maisha ya Dar hayahitaji lele mama nami nafikiria kuvua tai na suruali ya kitambaa nivae jinzi na T-shirt kupambana nayo.

Sasa kutokana na hilo nimeanza kupata wazo niache kazi mkataba ukiisha nifungue biashara ambapo kwa sasa nafanya utafiti wa aina gani ya biashara naweza kufanya.

Kuhusu mtaji ninauhakika wa kuanza na kama laki 5-6 haipungui hapo.

Sasa naomba mawazo yenu, maana nahofia umri unaenda nguvu zinapungua na maisha yako palepale.

Je wazo langu limekuja muda sahihi au nakosea kuacha kazi?

Je kwa wazoefu huo mtaji unaweza kutosha kuanzisha biashara ndogo/kubwa kama.ya aina gani ?

Naomba kuwasilisha ,tuwe serious guys!
Unapo taka kuchukua maamuzi angalia wewe mwenyewe.
Humu utapewa kila aina ya ushauri na kila mtu atakupa kile anacho penda na nyingi ssns humu ni za fullu uoga unaogopeswswa mno.

Sikiliza kama huridhiki na kazi uliio nayo sasa fanya kile kitakacho kupa furaha kwenye maisha yako

Swala la sijui utateseka hizo fear of Unknown. Ni hofu zisizo kuwepo sasa

Wewe amini unacho amini na kisimamie hicho usitishwe na mtu mara utateseka mara utapata shida mara ohoo kazi tamu.

Mzee ukiwa na uhai na maisha uta fight till the end of your life.

Mengi ka fight till mauti yamemkuta. Kikubwa tu omba afya njema basi mafanikio yapo.

Hakuna Makaburi ya watu walio kufa baada ya kukosa kazi au kuacha kazi, sijawahi yaona mimi.

Hao wenye kazi hata wao hawajui kesho bosi wao atawaza nini au kwa sasa kampuni inawaza nini.

Mtaji unatosha kabisa huo ni kujipanga na kuwa na ubunifu.

Biashara ya sasa ni ubinifu tu so usiogope kabisa Mkuu
 

CHASHA FARMING

Verified Member
Jun 4, 2011
7,060
2,000
Ushauri wangu mkuu naomba tu usiache kazi....waweza Fanya biashara huku unapiga kazi....ndugu hiyo biashara kwa kuwa ni mwanzo inaweza kuwa ngumu ambapo kama umeacha kazi maisha yanaweza kuwa tough zaidi so fanya vyote mkuu...biashara ikikaa sawa ndo waweza hamia direct sasa...
Biashara inaweza kuwa ngumu hata mwishoni. NOKIA alikaribia kufilisika mwishoni sio mwanzoni.

Hizi ni fear of unknown
 

CHASHA FARMING

Verified Member
Jun 4, 2011
7,060
2,000
Mkuu unawazo zuri ila maisha sasa yamebadilika cha msingi hicho kiasi ulicho nacho kwa ajili ya kuanzisha biashara endelea kusave coz kitakupa changamoto kubwa ukienda kichwa kichwa, so usiache kazi ila tuu fanya biashara ukiwa kazini na utakapoona mzunguko wa biashara unayofanya unafaida ndipo waweza kuquit ila sio kwa sasa maana bado mapema na inavoonesha hujawa na experience katika biashara vyakutosha.
Kwani akicha kazi mfano atakuwaje? Atakufa?
Mimi huwa nahofia tu kitu kitakacho ondoa uhai basi lakini kama hatakufa basi sioni shida kabisa. Unless umwambie akiacha kazi baada ya miezi kadhaa atakufa
 

Ushimen

JF-Expert Member
Oct 24, 2012
28,714
2,000
Wana jamvi hamjambo, poleni na harakati za maisha !

Lengo la UZI huu naomba ushauri kutoka kile nitakacho kieleza hapa chini.

Mimi mwajiriwa wa shirika dogo la kijamii tangu mwezi wa kwanza mwaka huu, salary basic ni laki 6 hivi, take home kama laki 4 na 90 hivi ,sasa tangu nianze kazi hadi sasa naona kama sipigi hatua kwa maana ya matumizi kwa mwezi, kusaidia wadogo zangu na mambo mhimu yasiyo epukika kifedha yananikabili.

Kama mjuavyo maisha ya Dar hayahitaji lele mama nami nafikiria kuvua tai na suruali ya kitambaa nivae jinzi na T-shirt kupambana nayo.

Sasa kutokana na hilo nimeanza kupata wazo niache kazi mkataba ukiisha nifungue biashara ambapo kwa sasa nafanya utafiti wa aina gani ya biashara naweza kufanya.

Kuhusu mtaji ninauhakika wa kuanza na kama laki 5-6 haipungui hapo.

Sasa naomba mawazo yenu, maana nahofia umri unaenda nguvu zinapungua na maisha yako palepale.

Je wazo langu limekuja muda sahihi au nakosea kuacha kazi?

Je kwa wazoefu huo mtaji unaweza kutosha kuanzisha biashara ndogo/kubwa kama.ya aina gani ?

Naomba kuwasilisha ,tuwe serious guys!

Huyu yeye anaomba ushauri jinsi ya kukabiliana na ndugu baada ya kupata kazi, maana mshahara wake karibu nusu unaishia kwa ndugu
 

CHASHA FARMING

Verified Member
Jun 4, 2011
7,060
2,000
Kuwa tu mkweli kiongozi,ingekuwa unalipwa pesa hiyo hauwezi kushindwa kuimanage mpaka kufikia ndoto zako na kuwa na mtaji mkubwa.shida inakuja unakuta mtu mshahara Kama waKwako iwapo unapata kiasi iko unataka kuonekana Don kwa muda mfupi.
Mtaji mkubwa sio tiketi ya kufanikiwa kwenye biashara na hakuna mtaji maalumu wa kuanza nao.

Kuna Mdada alikopa milioni 40o akaanzisha biashara na so fa biashara imekufa.

Unaweza anza na 10,000 na ukapata progress kubwa sana.

Biashara sio mitaji ji ubinifu.

Unaweza pewa milion hata 100 ukaanzisha biashara ya ajabu sana na ukafilisika baada ya muda fulani
 

Smart911

JF-Expert Member
Jan 3, 2014
54,615
2,000
Pole sana...

Ni kama vile kuajiriwa kunakupotezea muda,ila usiache kazi kwanza... hata ukifungua biashara enedelea na kazi yako mpaka pale utakapoweza simama mwenyewe kwenye biashara zako...


Cc: mahondaw
 

sayoo

JF-Expert Member
Nov 19, 2014
4,201
2,000
Wana jamvi hamjambo, poleni na harakati za maisha !

Lengo la UZI huu naomba ushauri kutoka kile nitakacho kieleza hapa chini.

Mimi mwajiriwa wa shirika dogo la kijamii tangu mwezi wa kwanza mwaka huu, salary basic ni laki 6 hivi, take home kama laki 4 na 90 hivi ,sasa tangu nianze kazi hadi sasa naona kama sipigi hatua kwa maana ya matumizi kwa mwezi, kusaidia wadogo zangu na mambo mhimu yasiyo epukika kifedha yananikabili.

Kama mjuavyo maisha ya Dar hayahitaji lele mama nami nafikiria kuvua tai na suruali ya kitambaa nivae jinzi na T-shirt kupambana nayo.

Sasa kutokana na hilo nimeanza kupata wazo niache kazi mkataba ukiisha nifungue biashara ambapo kwa sasa nafanya utafiti wa aina gani ya biashara naweza kufanya.

Kuhusu mtaji ninauhakika wa kuanza na kama laki 5-6 haipungui hapo.

Sasa naomba mawazo yenu, maana nahofia umri unaenda nguvu zinapungua na maisha yako palepale.

Je wazo langu limekuja muda sahihi au nakosea kuacha kazi?

Je kwa wazoefu huo mtaji unaweza kutosha kuanzisha biashara ndogo/kubwa kama.ya aina gani ?

Naomba kuwasilisha ,tuwe serious guys!
Usikurupuke mkuu , kwa hicho kiasi unachotaka kuanza nacho aisee nikidogo vumilia ili uweze kupata kiasi hata M2+ Kisha ndo ufikirie kufanya biashara, unaweza acha kazi ukajuta mkuu
 

Mchemiaa

Senior Member
Jan 7, 2018
169
250
Unapo taka kuchukua maamuzi angalia wewe mwenyewe.
Humu utapewa kila aina ya ushauri na kila mtu atakupa kile anacho penda na nyingi ssns humu ni za fullu uoga unaogopeswswa mno.

Sikiliza kama huridhiki na kazi uliio nayo sasa fanya kile kitakacho kupa furaha kwenye maisha yako

Swala la sijui utateseka hizo fear of Unknown. Ni hofu zisizo kuwepo sasa

Wewe amini unacho amini na kisimamie hicho usitishwe na mtu mara utateseka mara utapata shida mara ohoo kazi tamu.

Mzee ukiwa na uhai na maisha uta fight till the end of your life.

Mengi ka fight till mauti yamemkuta. Kikubwa tu omba afya njema basi mafanikio yapo.

Hakuna Makaburi ya watu walio kufa baada ya kukosa kazi au kuacha kazi, sijawahi yaona mimi.

Hao wenye kazi hata wao hawajui kesho bosi wao atawaza nini au kwa sasa kampuni inawaza nini.

Mtaji unatosha kabisa huo ni kujipanga na kuwa na ubunifu.

Biashara ya sasa ni ubinifu tu so usiogope kabisa Mkuu
one of ze best comment ever
 

darubin

JF-Expert Member
Apr 3, 2012
1,427
2,000
Mtaji mkubwa sio tiketi ya kufanikiwa kwenye biashara na hakuna mtaji maalumu wa kuanza nao.

Kuna Mdada alikopa milioni 40o akaanzisha biashara na so fa biashara imekufa.

Unaweza anza na 10,000 na ukapata progress kubwa sana.

Biashara sio mitaji ji ubinifu.

Unaweza pewa milion hata 100 ukaanzisha biashara ya ajabu sana na ukafilisika baada ya muda fulani

Hapo Umenena mtaji mkubwa siyo ticket ya kufanikiwa
Biashara inatakiwa ikuze mtaji na sio mtaji ukuze biashara.
 

Kenan john

Member
May 20, 2018
61
125
Mkuu wanaofanyaga Uamuzi mgumu kama huo huwa HAWASEMI ukisema uombe tu ushauri huwezi kamwe kuacha KAZI,pambana Jipange kisha ondoka hapo ulipo anza kitu amabacho ni passion kwako kufanya i swear lazima Maisha yakae sawa ,ingawa mwanzo ni mgumu...Binafsi nasema nikiwa na experience hiyo na Bado Maisha yapo Vizuri tu tofauti nilipokuwa nasubiri Salary.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom