Nafasi za RPC na OCD ziwe za kuomba na kufanyiwa usahili


mawazoyangu

mawazoyangu

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2011
Messages
325
Likes
43
Points
45
mawazoyangu

mawazoyangu

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2011
325 43 45
Naamini muda umefika kwa nchi yetu hii sasa kuwa na utaratibu utakaoleta tija kwa taifa. Na kwa kuanzia inatakiwa makamanda wa polisi wa mkoa (RPCs) na wilaya (OCDs) wasiwe wanapewa hizi nafasi kwa kufahamiana au kwa ushemeji kwani hili linafanya kazi zilizokusudiwa zisifanyike ipasavyo kwa kuogopa kuwa ataondolewa na aliyemweka hapo endapo atasimamia haki ambayo aliyemteua anaona haina maslahi kwake. Hizi nafasi naona zinafaa ziwe za ushindani ndani ya jeshi la polisi watu wafanye application, wahojiwe na tume ya ajira yenye wataalam kisha mwenye sifa apewe nafasi. Hii pia itumike kwa wakuu wa mikoa na wilaya kama wanastahili kuwepo japo kwa mimi binafsi naona hawastahili kuwepo kwani kwanza hakuna elimu yeyoye anayotakiwa awe nayo, mkulu anachagua tu awe mzee, kijana sawa ilimradi ulaji na ajue kulinda chama tawala kilichopo madarakani sasa.
Hii itapunguza kuona rpc na ocd anawapa askari wauaji, wezi, walioko kizuizuini wasaa wa kutembea mjini, kunywa bia mtaani ambapo wananchi wanawaona kisha baadaye kuwaambia warudi kizuizini. Ndio wataogopa kwani wanajua sio shemeji yao au mjomba ndo amewaweka hapo kwenye nafasi aliyonayo ila ni elimu, ujuzi, uadilifu na utendaji kazi
 
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
4,982
Likes
308
Points
180
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
4,982 308 180
Uko sahihi mkuu!
 
Makindi N

Makindi N

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2008
Messages
1,068
Likes
17
Points
135
Makindi N

Makindi N

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2008
1,068 17 135
Na kisiasa nafasi za ukuu wa wilaya ZIFUTWE na Mkuu wa Mkoa achaguliwe na wananchi.........
 
lifeofmshaba

lifeofmshaba

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2011
Messages
868
Likes
8
Points
35
lifeofmshaba

lifeofmshaba

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2011
868 8 35
Naamini muda umefika kwa nchi yetu hii sasa kuwa na utaratibu utakaoleta tija kwa taifa. Na kwa kuanzia inatakiwa makamanda wa polisi wa mkoa (RPCs) na wilaya (OCDs) wasiwe wanapewa hizi nafasi kwa kufahamiana au kwa ushemeji kwani hili linafanya kazi zilizokusudiwa zisifanyike ipasavyo kwa kuogopa kuwa ataondolewa na aliyemweka hapo endapo atasimamia haki ambayo aliyemteua anaona haina maslahi kwake. Hizi nafasi naona zinafaa ziwe za ushindani ndani ya jeshi la polisi watu wafanye application, wahojiwe na tume ya ajira yenye wataalam kisha mwenye sifa apewe nafasi. Hii pia itumike kwa wakuu wa mikoa na wilaya kama wanastahili kuwepo japo kwa mimi binafsi naona hawastahili kuwepo kwani kwanza hakuna elimu yeyoye anayotakiwa awe nayo, mkulu anachagua tu awe mzee, kijana sawa ilimradi ulaji na ajue kulinda chama tawala kilichopo madarakani sasa.
Hii itapunguza kuona rpc na ocd anawapa askari wauaji, wezi, walioko kizuizuini wasaa wa kutembea mjini, kunywa bia mtaani ambapo wananchi wanawaona kisha baadaye kuwaambia warudi kizuizini. Ndio wataogopa kwani wanajua sio shemeji yao au mjomba ndo amewaweka hapo kwenye nafasi aliyonayo ila ni elimu, ujuzi, uadilifu na utendaji kazi

wafutwa tu wakurugenzi ndio wapatikane kwa njia hii unayopendekeza
lakini hawa ma RC, DC waondolewe wanasababisha double standard
 

Forum statistics

Threads 1,214,224
Members 462,596
Posts 28,505,521