Nafanya utafiti kidogo kuhusu Lucerne au Alfalfa Tanzania na Kenya

Ngondonyoni

Senior Member
Joined
Feb 16, 2016
Messages
104
Likes
62
Points
45

Ngondonyoni

Senior Member
Joined Feb 16, 2016
104 62 45
Habari zenu?
Nafanya utafiti kidogo kuhusu Lucerne au Alfalfa Tanzania na Kenya. Hapo Kenya naona wanalima alfalfa kwa ajili ya ng'ombe na mbuzi Zao. Tanzania sijapata Maelezo bora, zaidi ya kwamba wachache Arusha na Moshi wanalima kwa ajili ya mahitaji Yao binafsi, na mbegu ni adimu sana.

Katika utafiti wangu naona alfalfa ni zao la biashara nzuri.... sielewi lakini wapi ingefaa kulima, Morogoro? Tanga? Kilwa? Kaskazini? Njombe?

Naomba ushauri au mawazo yenu.
 

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,146
Likes
4,630
Points
280

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,146 4,630 280
Inalimwa kama chakula cha mifugo pia, ila maeneo mengi ni ngumu sana kuota hasa haya ya pwani. Mbegu ni adimu sana kupatikana, inapatikana kwa oda maalumu taasisi ya utafiti wa mifugo Mpwapwa. Nimejaribu kupanda mara mbili lakini imekataa kabisa licha ya kujielimisha kuhusu udongo na hali ya hewa inayotakiwa..!!
 

Ngondonyoni

Senior Member
Joined
Feb 16, 2016
Messages
104
Likes
62
Points
45

Ngondonyoni

Senior Member
Joined Feb 16, 2016
104 62 45
Inalimwa kama chakula cha mifugo pia, ila maeneo mengi ni ngumu sana kuota hasa haya ya pwani. Mbegu ni adimu sana kupatikana, inapatikana kwa oda maalumu taasisi ya utafiti wa mifugo Mpwapwa. Nimejaribu kupanda mara mbili lakini imekataa kabisa licha ya kujielimisha kuhusu udongo na hali ya hewa inayotakiwa..!!
Asante bwana Katavi. Nasikia sana kwamba ni ngumu sana kuota. Nilikuwa nafikiri Morogoro pangekuwa pazuri, lakini naanza kuwaza kama kwamba pengine Njombe au Iringa pangefaa zaidi....
 

Ngushi

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
7,387
Likes
14,048
Points
280

Ngushi

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
7,387 14,048 280
Inalimwa kama chakula cha mifugo pia, ila maeneo mengi ni ngumu sana kuota hasa haya ya pwani. Mbegu ni adimu sana kupatikana, inapatikana kwa oda maalumu taasisi ya utafiti wa mifugo Mpwapwa. Nimejaribu kupanda mara mbili lakini imekataa kabisa licha ya kujielimisha kuhusu udongo na hali ya hewa inayotakiwa..!!
Mbegu wanauzaje?
 

Forum statistics

Threads 1,203,545
Members 456,791
Posts 28,118,074