Nadharia ya miaka 1,000 duniani ni sawa na siku moja mbinguni si sahihi kabisa

Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
20,466
Points
2,000
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
20,466 2,000
images-1-jpg.1125684

Salute..
kuna msemo sijui tulifundishwa au tulisoma wenyewe kwenye vitabu vyetu vya dini (Bibble & Qu'ran) msemo huo unasema kua Miaka elfu moja duniani ni sawa na siku moja mbingu, kiukweli kwa uelewa wangu mdogo wa maswala ya Theologia na Physics nasema huu msemo ni uongo ina wezekana waliotufundisha au tulipousoma kwenye vitabu tuliutafsiri tofauti.
Kwanza kama ulisoma uziwangu wa Time Travel kiasi wadau waliweza kuelezea kadri wajuavyo effect ya Time kwenye Maisha/Uhai wa mwanadamu, nilivutiwa zaidi na mchngowa mkuu BASANORARE kwenye comment hii https://www.jamiiforums.com/threads/time-traveling-je-linaweza-kuwa-suluhisho-la-kifo.1585916/post-31526494 sikutaka nimjibu pale nikaona nianzishie mada hii kitu labda kila mtu atoa mawazo yake juu huu msemo/Andiko.
.......
Ref kutoka Qu'ran: Surat Hajj 47, allah anasema kuwa siku moja ya Allah ni sawa na miaka elfu moja "1,000".
Ref from Bible: Zaburi 90:4 Kwako miaka elfu moja ni kama siku moja tu, ni kama jana ambayo imekwisha kupita, kwako ni kama mkesha mmoja wa usiku
2Petro 3:8 Lakini, wapenzi, msilisahau neno hili, kwamba kwa Bwana siku moja ni kama miaka elfu, na miaka elfu ni kama siku moja
Haya ndio maandiko ambayo yamefanya kuenea kwa msemo ambao mimi kwa muono wangu naona si kweli kwa jinsi watu wanavyo
yatafsiri, mimii naelewa hivi kuhusu haya maandiko and I hope theseare aint Blasphemy kwani the Almighty hapendi wasiotaka kuhoji...Let's go!

Kwanza kabisa Kiasili Mungu ana sifa kuu ambazo ni Omniscience (Ajuaye yote), Omnipotence (Mwenye uweza na nguvu zote) na Omnipresence (aliyoko kila mahalii).
tunaposema kua kwa Mungu/Mbinguni siku moja sawa na miaka 1000 ya duniani msemo huu unauvunja vipande vipande ile sifa ya Mungu ya kua Ana uwezo wa kila kitu na Hana mwanzo wala mwisho.... Kivipi???????????
duniani sababu kuu ambayo inatufanya twafariki ni kwasababu i)Dhambi ya asili (ii)ili kuweza kubalnce nature na kuruhusu existence ya viumbe vingine duniani (iii)time. Yes tunakufa kwakua kuna muda duniani ambao unatuhesabia siku zetu tunazoishi hapa dunia ..Time is the biggest threat to mankind ndio maana nilisema kwenye mada yangu ya time Travelling kua tukiweza kudhibiti muda basi tunaweza kudhibiti KIFO. Kwa mantiki hiyo nachelea kusema kwamba kama kwa Mungu kuna Muda basi Mungu ana mwanzoo, Mbinguni kuna vifo there is no eternal life at all, Yawezekana basi hakuna Mungu mmoja maana watakua wanapita/wanafariki (God Forgive I feel like I'm going too far).
Kwa mujibu Fundamental physical quantity, the SI-Unit of Time is Second and other si-unit are year,day,month,decade,millisecond,century etc...Hivyo basi kama mbinguni Muda basi Mungu atakua ana muda maalumu aliotokea(ana mwanzo) maana ili muda uweze kuhesabiwa lazima kuwe na jua linalo zunguka, haingii akilini kwamba kila ikifika miaka elfu ya duniani basi Mungu hua analala kwakua jua limezama usiku umeingia haiwezekani.

Ninavyofahamu Mimi kwa Mungu hakuna muda (Timeless) hakuna future wala past kila muda kwake ni present, Mungu hawzi eti kesho nitafanya hivi na hivi big Nope ndio maana malaika hawazeeki wala hawafi maana hakuna Muda waliowekewa unaohesabu miaka yaoo labda technically aliyewaumba anajua umri wao. Sie wandamu tumewekewa muda ili tuweze kupanga malengo yetu, ili tuweze kuishi umri fulani tulipangiwa na Muunmba,,ili siku moja tufe that's all..
Kwa hiyo basi kwa kusema hivo yawezekana msemo huu inawezekana kutokna na ambiguity ya kiswahili chetu wakati unatafsriwa kutaka version ya lugha zingine sie tuliuelewa vibaya. au kwa vyovyote vile ulipokelewa kimakosa kama vitabu vinne vya wakorintho ilivyokua..

Mwisho kabisa niseme kua huu ni muono wangu na sio pie kwamba kila mtu alzima aelewe hivyo..Lakini naamini kwa Mungu ni Timeless
Anybody Concur with me......???????????
~Da'Vinci
 
Kazetela

Kazetela

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2016
Messages
1,383
Points
2,000
Kazetela

Kazetela

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2016
1,383 2,000
Hivi una kichaa?

Wewe tangible maana yake nini?

Ni vitu ambavyo mtu unaweza ku-prove!

Wewe unadhani tangible ni vitu unavyoona kwa "macho" tu halafu unashindwa kujua macho ni mlango mmojawapo wa fahamu na ipo 7 na zaidi!

Upepo ni physical quantity na unapimika...ki-primitive mwili wako unaweza hisi upepo kupitia mlango wa ngozi...

Uzingizi ni chemical reactions,una chmical formula na unapimika sababu ni physical quantity..

Napoteza muda na wewe..chat na mtu mwingine ambae ni kilaza mtaendana vizuri.
Unajiona msomi kumbe pumba tu zimejaa kichwani
 
Loeb S Mpalasinge

Loeb S Mpalasinge

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2013
Messages
1,160
Points
2,000
Loeb S Mpalasinge

Loeb S Mpalasinge

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2013
1,160 2,000
Kwamba kama kwa Mungu kuna mda basi .Mungu ana mwanzo!!
Mara Mungu yawezekana hayupo###Mara hutaki habari ya roho Mtakatifu,,,,unataka watu wajadili free sio??Mbona kama umechanganyikiwa?? Mbona unataka kila mtu awe confused kama wewe?? Mungu sio topic ilioanzishwa na watu.Mungu ni Roho na inakupasa kwenda maili nyingi sana kumuelewa.
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
862
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
862 225
Kumbe na wewe umegundu ilo kua mtoa mada anajiganyaga kanyaga sana. Ahsante
Kwamba kama kwa Mungu kuna mda basi .Mungu ana mwanzo!!
Mara Mungu yawezekana hayupo###Mara hutaki habari ya roho Mtakatifu,,,,unataka watu wajadili free sio??Mbona kama umechanganyikiwa?? Mbona unataka kila mtu awe confused kama wewe?? Mungu sio topic ilioanzishwa na watu.Mungu ni Roho na inakupasa kwenda maili nyingi sana kumuelewa.
 
Loeb S Mpalasinge

Loeb S Mpalasinge

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2013
Messages
1,160
Points
2,000
Loeb S Mpalasinge

Loeb S Mpalasinge

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2013
1,160 2,000
Mkuu kiwango chako cha dishonest kimepindukia katika steep slope ambayo hutaweza kuonekana na busara tena hata kama Ulikuwa umeibakisha kidogo sana sana.Umejitenga na kuingia katika dustbin la watu wachache wenye nafsi zenye kiza kikubwa duniani.
Yesu ni mavi gani wewe?

Ni mtu wa kufikirika!

Unamuamini wewe.....sisi wengine hatumtambui!

Tunajua ni imaginary person..hakuwepo kiukweli!

Sijui hapo huelewi nini?
 
Z

Zurri

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2018
Messages
8,215
Points
2,000
Z

Zurri

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2018
8,215 2,000
Namuunga mkono mtoa mada. Kwa Mungu hakuna muda ndio mana imeandikwa kwamba yeye anajua ulipotoka na unapokwenda kwasababu kila kitu kinatokea papo kwa hapo in real-time.
Umejuaje kama kwa Mungu hakuna muda ?

Nakuuliza swali,muda ni kiumbe au muda ni nini hasa ?

Je kuna sehemu ambayo hakuna muda ?

Je muda unaweza kusimama na kama unaweza lini utasimama ?

Ili tukio lifanyike lina hitaji nini ? Kwa munasaba wa mada husika.
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
862
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
862 225
Tukiwa tunaenda kwa mtindo huu..tutakua tunaelewana sana humu...asante zurri
Umejuaje kama kwa Mungu hakuna muda ?

Nakuuliza swali,muda ni kiumbe au muda ni nini hasa ?

Je kuna sehemu ambayo hakuna muda ?

Je muda unaweza kusimama na kama unaweza lini utasimama ?

Ili tukio lifanyike lina hitaji nini ? Kwa munasaba wa mada husika.
 
Wordsworth

Wordsworth

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2019
Messages
438
Points
1,000
Wordsworth

Wordsworth

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2019
438 1,000
Umejuaje kama kwa Mungu hakuna muda ?
Nakuuliza swali,muda ni kiumbe au muda ni nini hasa ?
Je kuna sehemu ambayo hakuna muda ?
Je muda unaweza kusimama na kama unaweza lini utasimama ?
Ili tukio lifanyike lina hitaji nini ? Kwa munasaba wa mada husika.
Duu somo la astronomy liwe compulsory kwa kweli.
Naona uvivu hata kukuelezea kwasababu kwa maneno yako tu unaonekana wewe ni beginner sana kwenye haya mambo.
Nilikuuliza kama unajua mechanisims za time ukaniambia unajua, lakini hujui.
Kuna nyuzi za time ameandika Da Vinci zipitie.
Hapo ndo tutaweza kuendesha meaningful conversation, la sivyo nitakuwa na bishana na mtu ambaye hatulingani intellect.
 
Z

Zurri

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2018
Messages
8,215
Points
2,000
Z

Zurri

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2018
8,215 2,000
Duu somo la astronomy liwe compulsory kwa kweli.
Naona uvivu hata kukuelezea kwasababu kwa maneno yako tu unaonekana wewe ni beginner sana kwenye haya mambo.
Nilikuuliza kama unajua mechanisims za time ukaniambia unajua, lakini hujui.
Kuna nyuzi za time ameandika Da Vinci zipitie.
Hapo ndo tutaweza kuendesha meaningful conversation, la sivyo nitakuwa na bishana na mtu ambaye hatulingani intellect.
Usiwe na shaka juu ya ufahamu wangu kabisa,wewe siku yoyote ukiwa na nguvu za kujibu utanijibu tu. Nyuzi zake nimezisoma na nimeshauliza na kujenga hoja kwazo sijapata majibu mpaka sasa hivi.

Suala la muda limewapita mbali sana ndio maana hata pa kuanzia kujibu maswali niliyokuuliza unashindwa bali mnashindwa,sababu hata wakubwa zenu katika hili hawajui muda ni nini ?

Lakini usiwe muoga katika hili,wewe jaribu tu kujibu maswali niliyokuuliza kisha uone nini kinafata na wapi mnakosea katika kuuzungumzia muda. Mathalani katika uzi huu ameutolea hoja katika aya 47 katika surat Haaj(22) bila kujua aya ile ilimaanisha nini ? Lakini ukisoma katika surat Sajida(32) : 5 utakuta inasema siku moja ya Allah kama miaka elfu yetu,lakini aya hizi zote zina maana mbili tofauti na ukisoma pia aya ya 4 katika surat Maarij(70) inaongelea siku moja sawa na miaka elfu hamsini ya kwetu. Soma hapa kwanza :

47. Na wanakuhimiza ulete adhabu, lakini Mwenyezi Mungu hatakwenda kinyume na ahadi yake kabisa. Na hakika siku moja kwa Mola wako Mlezi ni kama miaka elfu mnavyo hisabu nyinyi. (al Hajj : 47)

Na Allah aliye juu akasema tena :

5. Anapitisha mambo yote yalio baina mbingu na ardhi, kisha yanapanda kwake kwa siku ambayo kipimo chake ni miaka elfu kwa mnavyo hisabu nyinyi. (al Sajdah : 5)

Na akasema tena Mola wetu mlezi :

4. Malaika na Roho hupanda kwendea kwake katika siku ambayo kadiri yake ni miaka khamsini elfu! (al Maa'rij : 4)

Hizo aya nimekupa mfano tu ili utafakari,na hakuna aya yenye kujichanganya moja kwa nyingine.

Ukweli ulivyo suala la muda tu hakuna mwana sayansi mwenye kulijua bali hata umbali wa kutoka ardhini kwenda mbinguni kama mnavyodai hamuujui na ajabu hamjui nini mbingu,vipi mtajua kuhusu muda ?

Nilikuwa najua kabisa hakuna wa kuweza kujibu maswali niliyouliza,ila nikauliza ili mjue upande wa pili kuhusu muda ukoje.

Nipo ....
 
DA HUSTLA

DA HUSTLA

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2012
Messages
1,137
Points
2,000
DA HUSTLA

DA HUSTLA

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2012
1,137 2,000
Kingine kincho sound tofauti masikioni mwangu ni huu msemo kua ili uelewe maandiko ya biblia inabidi roho mtakatifu akushukie kwanza kwakweli mm sidhani kama ni kweli kwamba inambidi ashuke kwanza kisha ndio akufunulie ...noo asee hapana. Kwanini?

Kwa mujibu wa katekismu au mafundisho yoyote yale ya kikristo inafundisha kua Roho mtakatifu hutupatia mapaji yake saba ambapo kati ya hayo mapaji ni Hekima na Elimu. indi tu binaadamu anapozaliwa Mungu humbarikia kila kitu baadhi ya mapaji tunazaliwa nayo japo sio wote, moja ya paji tunalozaliwa nayo ni paji la Hekima, japo kutokana na malezi au mazingira anayokulia mtoto paji hilo laweza kufifia. Hivyo basi katika kutafsiri maandiko ya bible kinachotumika ni Hekima, paji la hekima ndio linalowezesha kuitafakari andiko la biblia, na ukumbuke anayetoa uwezo huo wa kua na hekima Ni Roho mtakatifu.. Hekima hiyo inakuwezesha pindi unaposoma andiko tu kwa mara ya kwanza mojakwamoja unafahamu kua hili andiko lina ujumbe fulani ndani yake, kama vile darasani kuna mtu akiona swali kwa mara ya kwanza tu bila kucherewa haraka anafahamu hili swali lahitaji nini. Hivyo basi kuna watu wanayo hekima hiyo wengine hawana..katika kutafsiri maandiko pia kuna makundi mawili ya watu ambayo ni (i)Watu ambao wakiona andiko wanalielewa na wanaweza kilielezea mbele ya wengine (ii)kuna wengine wakielewa andiko hawawezi kulielezea kwa wengine kutoka na uwezo mdogo wa kuwasilisha hoja mbele za watu {nipo kundi namba mbili}

kwa mantiki hiyo Roho mtakatifu hakushukii ili uweze fafanua andiko ila anakua ashakujalia kipawa chake toka siku wazaliwa...

pia haya ni mawazo yangu
Sasa kwanin uwepo uwezo tofaut Wa kuelewa neno .....ilhali inatakiwa wote tulifate linavyotaka
 

Forum statistics

Threads 1,326,267
Members 509,458
Posts 32,216,449
Top