Na Raia Mwema nalo....


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Habari za kuaminika zinasema kuwa gazeti la Rai Mwema linatarajiwa kumuomba Radhi Mbunge wa Igunga Mhe. Rostam Aziz kufuatia makala iliyotoka kwenye gazeti hilo wiki chache zilizopita.

Bw. Rostam alitoa tishio la kuchukua hatua za kisheria dhidi ya gazeti hilo wakati ule ule alipotoa tishio la kushtaki gazeti la MwanaHalisi. Hata hivyo, wachunguzi wa mambo mbalimbali wamegawanyika kama uamuzi wa kumuomba radhi ni sahihi au wangesubiri aende mahakamani kwanza.

Bw. Rosam anadai kuwa aliandikwa vibaya na kuchafuliwa hadhi na heshima yake na gazeti hilo katika makala iliyoandikwa na Bw. Joseph Mihangwa toleo la April 2 na maendelezo yake kwenye April 9.

Hata hivyo, Bw. Rostam hakuchachamalia makala iliyoandikwa na Lula wa Ndali Mwananzela yenye kichwa cha habari "Sipendi Rostam atisike Kiberiti Bungeni". Makala hiyo ilijibiwa wiki moja baadaye na mtu ajiitaye "Joseph Wambura" katika makala yake "Tusimdharau, Rostam hatikisi kiberiti".
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Habari za kuaminika zinasema kuwa gazeti la Rai Mwema linatarajiwa kumuomba Radhi Mbunge wa Igunga Mhe. Rostam Aziz kufuatia makala iliyotoka kwenye gazeti hilo wiki chache zilizopita.

Bw. Rostam alitoa tishio la kuchukua hatua za kisheria dhidi ya gazeti hilo wakati ule ule alipotoa tishio la kushtaki gazeti la MwanaHalisi. Hata hivyo, wachunguzi wa mambo mbalimbali wamegawanyika kama uamuzi wa kumuomba radhi ni sahihi au wangesubiri aende mahakamani kwanza.

Bw. Rosam anadai kuwa aliandikwa vibaya na kuchafuliwa hadhi na heshima yake na gazeti hilo katika makala iliyoandikwa na Bw. Joseph Mihangwa toleo la April 2 na maendelezo yake kwenye April 9.

Hata hivyo, Bw. Rostam hakuchachamalia makala iliyoandikwa na Lula wa Ndali Mwananzela yenye kichwa cha habari "Sipendi Rostam atisike Kiberiti Bungeni". Makala hiyo ilijibiwa wiki moja baadaye na mtu ajiitaye "Joseph Wambura" katika makala yake "Tusimdharau, Rostam hatikisi kiberiti".


Wacha tuone .Kumbe sasa MwanaHalisi ni kidume zaidi .Ulimwengu kaogopa nini ? Wacha kwanza tuone matendo ndipo tuanze debate hapa .
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
38
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 38 145
Waliogawanyika kuhusu usahihi wa kuomba radhi ni watu wa nje au ndani ya raia mwema?
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
wachunguzi wa nje... sijui ndani kukoje.
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
61
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 61 145
Wacha tuone .Kumbe sasa MwanaHalisi ni kidume zaidi .Ulimwengu kaogopa nini ? Wacha kwanza tuone matendo ndipo tuanze debate hapa .
Lunyungu,

Hapa hakuna cha ukidume au nini, ni suala la kama walichoandika wanaamini ni sahihi au la. Kama raiamwema wamegundua wameandika habari ambayo ina makosa, naamini wana wajibu wa kuomba msamaha hata kama mhusika ni fisadi.

Hivyo hivyo kwa Mwanahalisi kama wanaamini walichoandika ni sahihi, sioni kwanini wababaike na kuomba msamaha?

Gazeti wanatakiwa wa report habari na sio ku kutengeneza habari.
 
Kinyambiss

Kinyambiss

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2007
Messages
1,372
Likes
6
Points
135
Kinyambiss

Kinyambiss

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2007
1,372 6 135
its called libel. the paper might find itself very insolvent when it comes to paying this man.... On sound legal advise watakuwa wameona makosa yao... its not a matter of opinion or fact but rather evidence of allegations, lack of which leads to the Claimant winning the suit and Mwanahalisi paying over 3Billion. its the LAW.hehehehe. I love it.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,316
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,316 280
wachunguzi wa nje... sijui ndani kukoje.
Tusubiri tuone gazeti lao la wiki hii kama litaandika chochote kuhusiana na hili. Kwa maoni yangu wanastahili kuutumia ushahidi mbali mbali dhidi ya tuhuma za RA pamoja na ule wa ripoti ya Mwakyembe kuhusiana na ufisadi wa Richmond ili kupambana naye ili afichue yale aliyotaka kuzungumza bungeni na akakataliwa.
 
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2006
Messages
8,570
Likes
115
Points
0
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2006
8,570 115 0
Full circle now

 
Kubwajinga

Kubwajinga

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2008
Messages
2,190
Likes
21
Points
135
Kubwajinga

Kubwajinga

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2008
2,190 21 135
Kama hawajapewa barua ya kutakiwa kuomba msamaha na Rostam, ni vema wakachapisha kwa hiari yao usasahihi sehemu anayolalamikia na kuomba radhi kwa kukosea kuchapisha, bila kusubiri kulazimishwa kuomba msamaha kama wanajua hilo kosa lao. Then baada ya hapo wammng'ang'anie kidhani kumwandika Rostam na deal zake mpaka wamnyake tena sawasawa.




____________________________
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,316
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,316 280
Kama hawajapewa barua ya kutakiwa kuomba msamaha na Rostam, ni vema wakachapisha kwa hiari yao usasahihi sehemu anayolalamikia na kuomba radhi kwa kukosea kuchapisha, bila kusubiri kulazimishwa kuomba msamaha kama wanajua hilo kosa lao. Then baada ya hapo wammng'ang'anie kidhani kumwandika Rostam na deal zake mpaka wamnyake tena sawasawa.




____________________________
Wakipata wakili mzuri kama Lissu wanaweza kuamua kutoomba msamaha na kuigeuza hii kesi kuwa ya RA badala ya Raia Mwema na ushahidi uko belele na wanaweza kuwaita wajumbe wa kamati hiyo kama mashahidi wa kutetea walichoandika dhidi ya RA. Halafu wakamchokonoa ili tujue ni kipi alichotaka kusema bungeni na kamati ya CCM bungeni ikamkataza kufanya hivyo.
 
N

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
443
Likes
0
Points
33
N

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
443 0 33
hapo patam sijui itakuaje???Lakinikwa nini atumie ubavu kuombwa msamaha??!! kwa nini asiende na ushahidi wake pale Idara ya Habari?? Then hayo magazeti ndio yamue kumuomba msamaha?? Hivi anafikiri ni kitu gani Wa-Tanzania kwa sasa hawajui dhidi yake?? Ameshidwa kupambana na wbabe wenzake (CCM MAFISADI) sasa naona anaalizia hsira zake kwenye magazeti mbayo ki mantiki bado machanga..anyways, Kazi ipo
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,125
Likes
91
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,125 91 145
makanjanja wasitumie nafasi ya kutuhimiwa viongozi kwa ufisadi na kuandika pumba.

mtu anaelikoroga kwa makusudi ni jukumu lake alinywe

si busara kuhumhukumu mtu kwa hisia.

ikiwa ra anaona kama hajafanyiwa haki na aende na makanjanja na wao wajiandae kama ni wa kweli.



ufisadi ni pamoja kuwalisha wananchi habari zisizona uhakika tupambane na aina zote za ufisadi
 
Kubwajinga

Kubwajinga

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2008
Messages
2,190
Likes
21
Points
135
Kubwajinga

Kubwajinga

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2008
2,190 21 135
Wakipata wakili mzuri kama Lissu wanaweza kuamua kutoomba msamaha na kuigeuza hii kesi kuwa ya RA badala ya Raia Mwema na ushahidi uko belele na wanaweza kuwaita wajumbe wa kamati hiyo kama mashahidi wa kutetea walichoandika dhidi ya RA. Halafu wakamchokonoa ili tujue ni kipi alichotaka kusema bungeni na kamati ya CCM bungeni ikamkataza kufanya hivyo.

Hivi Lissu amewahi kushinda kesi gani kubwa? Mimi nimemsikia zaidi kwenye siasa kuliko kwenye sheria. Anyone with his data?




___________________________
 
A

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2007
Messages
1,134
Likes
5
Points
0
A

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2007
1,134 5 0
Hivi Lissu amewahi kushinda kesi gani kubwa? Mimi nimemsikia zaidi kwenye siasa kuliko kwenye sheria. Anyone with his data?




___________________________

Yatakushinda! Tundu Antipas Lissu ni mwanasheria wa mazingira aliyebobea anayefahamika ndani na nje ya Tanzania. Hebu google search jina lake tu utapata habari zake.

Asha
 
Kubwajinga

Kubwajinga

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2008
Messages
2,190
Likes
21
Points
135
Kubwajinga

Kubwajinga

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2008
2,190 21 135
Yatakushinda! Tundu Antipas Lissu ni mwanasheria wa mazingira aliyebobea anayefahamika ndani na nje ya Tanzania. Hebu google search jina lake tu utapata habari zake.

Asha


Asha,
Naona unakuwa na shida kidogo na postings zangu. Mimi nimeuliza tu swali kwa nia njema kabisa ya kujua naona wewe ukadakia kishari-shari.

Mimi ninavyojua ni kuwa Tundu ni mwanasheria wa mambo ya mazingira, maana nakumbuka alitajwa tajwa sana wakati wa kesi ya Buliyankulu. Lakini sijui kabisa kesi zake na ku-google kesi za TZ ni kumnyima mtu haki yake maana hazitakuwepo zote if at all kama zitakuwepo. Ninachotaka ni kufahamu ni kuwa, ingawa yeye amejikita zaidi kwenye mazingira, labda pia ni kibaka kwenye criminal na civil law ambayo hapa ndio inayohitajika. Ndio maana nilitaka mtu anayemfahamu vema atueleze otherwise, akina kibenea wanahitaji watu kama akina Marando n.k. I hope umenielewa na pia umeelewa kuwa kwenye sheria nako kuna ku-speshalaizi. Tuendelee na mjadala wetu kiuungwana.



___________________________
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
yaani ku "google kesi" ni kumnyima mtu haki yake! I think reasoning has gone vacation..
 
S

Stone Town

Senior Member
Joined
May 28, 2007
Messages
108
Likes
2
Points
0
S

Stone Town

Senior Member
Joined May 28, 2007
108 2 0
Asalamu alaykum.

Kama kilichondikwa ni cha kweli basi sioni kama kuna haja ya kuanza kubabaika kwa kuomba radhi.
muhimu kusimamia ukweli lakini kama waliaondika hawana uhakika na wamezua basi kuomba radhi ni must na ni uungwana maana kumzulia mtu sio vizuri na ni makosa kimaadili kumchafua mtu katika jamii.
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Asha,
Naona unakuwa na shida kidogo na postings zangu. Mimi nimeuliza tu swali kwa nia njema kabisa ya kujua naona wewe ukadakia kishari-shari.

Mimi ninavyojua ni kuwa Tundu ni mwanasheria wa mambo ya mazingira, maana nakumbuka alitajwa tajwa sana wakati wa kesi ya Buliyankulu. Lakini sijui kabisa kesi zake na ku-google kesi za TZ ni kumnyima mtu haki yake maana hazitakuwepo zote if at all kama zitakuwepo. Ninachotaka ni kufahamu ni kuwa, ingawa yeye amejikita zaidi kwenye mazingira, labda pia ni kibaka kwenye criminal na civil law ambayo hapa ndio inayohitajika. Ndio maana nilitaka mtu anayemfahamu vema atueleze otherwise, akina kibenea wanahitaji watu kama akina Marando n.k. I hope umenielewa na pia umeelewa kuwa kwenye sheria nako kuna ku-speshalaizi. Tuendelee na mjadala wetu kiuungwana.



___________________________
Kwani umeajiri mtu wa kukufanyia research hapa? Fanya research mwenyewe ......grrrrrrr
 

Forum statistics

Threads 1,235,725
Members 474,712
Posts 29,231,938