Mzee Mohamed Saidi acha kupindisha Historia, ni Nyerere aliyetuletea uhuru, sio wengine

balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2015
Messages
7,555
Points
2,000
balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2015
7,555 2,000
Angekuwa hana "hadhi" angeenda baba yako au wazee wako wacheza bao vibarazani.punguan wahed!
Mtu asiye na hoja hutanguliza matusi,jibu swali acha Viroja.Nyerere 1945 hata Edinbrugh hajaenda ,hakuwepo Manchester conference walokuwepo wanafahamika , kadirio la,tukana ,jinyonge etc ila ukweli ni Nyerere hakuwepo Manchester Pan Africanism Congress.
 
steveachi

steveachi

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2011
Messages
5,505
Points
2,000
steveachi

steveachi

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2011
5,505 2,000
Mtu asiye na hoja hutanguliza matusi,jibu swali acha Viroja.Nyerere 1945 hata Edinbrugh hajaenda ,hakuwepo Manchester conference walokuwepo wanafahamika , kadirio la,tukana ,jinyonge etc ila ukweli ni Nyerere hakuwepo Manchester Pan Africanism Congress.
Kuwepo huko ndio nini nini kwa mfano mkuu???
 
Azarel

Azarel

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2016
Messages
14,142
Points
2,000
Azarel

Azarel

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2016
14,142 2,000
Azarel

Azarel

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2016
Messages
14,142
Points
2,000
Azarel

Azarel

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2016
14,142 2,000
Mtu asiye na hoja hutanguliza matusi,jibu swali acha Viroja.Nyerere 1945 hata Edinbrugh hajaenda ,hakuwepo Manchester conference walokuwepo wanafahamika , kadirio la,tukana ,jinyonge etc ila ukweli ni Nyerere hakuwepo Manchester Pan Africanism Congress.
Kwahiyo Waislam waliokuwepo walifanya nini?

Hahahahaha......nyie wafuasi wa Mudy akili zenu huwa zinashangaza sana.

Yaani Mkatoliki mmoja kutoka Butiama akawazidi akili watawadhaji woooote wa pwani mpaka Zanzibar.

Mkabaki kutawadha na kula tende.


Ashakhum si matusi.
 
Azarel

Azarel

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2016
Messages
14,142
Points
2,000
Azarel

Azarel

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2016
14,142 2,000
Mimi sina shida na dini yao. Ila ni vile ambavyo dini yao inawafanya wasifuatilie elimu ya upande wa pili kiuhakika afu wanabaki kuona wanaonewa
Hawa watawadhaji ni wazee wa kulialia.
 
Azarel

Azarel

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2016
Messages
14,142
Points
2,000
Azarel

Azarel

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2016
14,142 2,000
Hujajibu swali juu hapo.
Wewe hujibu maswali unayoulizwa...lakini unataka ujibiwe unayouliza wewe.

Huko Madrassat ulisomea upumbavu si bure.

Bainisha hapa huo mfumo kristo kabla alasir haijafika ukainame.
 
balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2015
Messages
7,555
Points
2,000
balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2015
7,555 2,000
Kwahiyo Waislam waliokuwepo walifanya nini?

Hahahahaha......nyie wafuasi wa Mudy akili zenu huwa zinashangaza sana.

Yaani Mkatoliki mmoja kutoka Butiama akawazidi akili watawadhaji woooote wa pwani mpaka Zanzibar.

Mkabaki kutawadha na kula tende.


Ashakhum si matusi.
Umejitungia habari zako na kujitoa ufahamu ukajitia kucheka.Kwa taarifa yako mimi ni muumini wa ukweli siyo mtu wa kutukuza uongo na habari za kuzusha.Kwa hiyo unataka kusema kila jambo nchi kafanya Nyerere peke yake na kila akataaye uongo huo basi ni mtu wa Pwani na mfuasi wa mzee Muddy?
 
Azarel

Azarel

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2016
Messages
14,142
Points
2,000
Azarel

Azarel

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2016
14,142 2,000
Umejitungia habari zako na kujitoa ufahamu ukajitia kucheka.Kwa taarifa yako mimi ni muumini wa ukweli siyo mtu wa kutukuza uongo na habari za kuzusha.Kwa hiyo unataka kusema kila jambo nchi kafanya Nyerere peke yake na kila akataaye uongo huo basi ni mtu wa Pwani na mfuasi wa mzee Muddy?
Ni nani amesema Nyerere alifanya kila kitu?

Mbona unanilisha maneno? Au huelewi?

Nimekuuliza wakati Nyerere anadominate kwny political sphere ya Tanganyika mpaka Tanzania...hao Waislam wa pwani walikuwa wapi? walifanya nini mpaka leo mumlaumu?

Jibu kinagaubaga.
 
balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2015
Messages
7,555
Points
2,000
balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2015
7,555 2,000
Ni nani amesema Nyerere alifanya kila kitu?

Mbona unanilisha maneno? Au huelewi?

Nimekuuliza wakati Nyerere anadominate kwny political sphere ya Tanganyika mpaka Tanzania...hao Waislam wa pwani walikuwa wapi? walifanya nini mpaka leo mumlaumu?

Jibu kinagaubaga.
Umeelezwa fitina alizozifanya Nyerere na serikali yake,umeambiwa na kwa ushahidi alivyouwa jumuiya ya waislamu na kuunda Bakwata kwa gilba,umeonyeshwa kilichowakuta kina Sukwa Said Sukwa na Bibi Titi,umeonyeshwa masaibu ya mufti Hemed bin Ameir na Kina sheikh Takadiri.Uambiwe nini zaidi? Mimi sisemi haya kwa kuwa ni mtu wa Pwani na ni muislamu la hasha,mimi ni mtu wa bara na ni mkiristo.Mtu akiandika mchango wa waislam slamu hazuii mwingine kuandika kuhusu wakristu,wabudha ,wahindu na wale wa dini ya asili,andikeni.Tusifungwe na minyororo ya udikteta uchwara.
 
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
20,984
Points
2,000
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
20,984 2,000
Umeelezwa fitina alizozifanya Nyerere na serikali yake,umeambiwa na kwa ushahidi alivyouwa jumuiya ya waislamu na kuunda Bakwata kwa gilba,umeonyeshwa kilichowakuta kina Sukwa Said Sukwa na Bibi Titi,umeonyeshwa masaibu ya mufti Hemed bin Ameir na Kina sheikh Takadiri.Uambiwe nini zaidi? Mimi sisemi haya kwa kuwa ni mtu wa Pwani na ni muislamu la hasha,mimi ni mtu wa bara na ni mkiristo.Mtu akiandika mchango wa waislam slamu hazuii mwingine kuandika kuhusu wakristu,wabudha ,wahindu na wale wa dini ya asili,andikeni.Tusifungwe na minyororo ya udikteta uchwara.
Mtasema sana ila atabakia kutambulika JK the Almighty kelele za chura tu hizi
 
green rajab

green rajab

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2015
Messages
1,857
Points
2,000
green rajab

green rajab

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2015
1,857 2,000
Da ' Vinci,
Ahsante sana kwa kuniandikia.
Hakika mimi nimeandika historia ya Waislam jinsi walivyokuwa mstari wa mbele katika kuunda TANU na kupigania uhuru wa Tanganyika wala sikatai na wala sijuti kwa kufanya hivyo.

Wengi wameumizwa na historia hii kwa kuwa hawakuwa wanaijua, historia waliokuwa wanaijua ni ile historia rasmi ambayo ndiyo iliyokuwa imepasishwa na kusomeshwa kuanzia shule za msingi hadi Chuo Kikuu,

Hii ndiyo historia niliyoikuta mimi ikisomeshwa Chuo Kikuu Cha Dar es Salaam nilipokuwa mwanafunzi na nilikuwa nawashangaza hadi walimu wangu ninapowaambia kuwa historia hiyo ina upungufu mkubwa.

Laiti mimi nisingeliaandika kitabu cha ''Maisha na Nyakati za Abdul Sykes...'' historia hii ilikuwa imeshafutika na kupotea kabisa na hakuna jamii katika ulimwengu huu ambayo inaweza kukubali au kuvumilia kuona historia yake inafutwa.

Hakuna mahali popote ambapo mimi nimedogosha mchango wa Julius Nyerere katika kuunda TANU na kupigania uhuru wa Tanganyika na laiti ningelikuwa mjinga nikafanya hivyo ningekiua kitabu changu kwani wasomaji wangenipuuza.

Nilichofanya mimi ni kueleza kuwa ikiwa ni historia ya TANU basi haiwezekani kuanza na Julius Nyerere 1954 itabidi turudi nyuma hadi 1924 na tusome mswada wa Kleist Sykes alioandika kabla ya kifo chake 1949 akieleza historia ya African Association yeye akiwa mmoja wa waasisi wa chama hicho (mswada huu mwaka wa 1973 ukawa moja ya sura ya kitabu kilichohaririwa na John Iliffe, ''Modern Tanzanians).

Katika mtiririko wa historia hii kuna wazalendo wengi kama Hassan Suleiman na Ali Juma Ponda, Hamza Kibwana Mwapachu na wale madaktari watano - Dr. Joseph Mutahangarwa, Dr. Vedasto Kyaruzi, Dr. Wilbard Mwanjisi, Dr. Michael Lugazia na Dr. Luciano Tsere.

Pamoja na hawa ndipo wanapoingia Abdul Sykes na mdogo wake Ally katika historia ya TAA, TANU na harakati za kudai uhuru na ndipo pia nilipotumia nyaraka waliazokuwanazo kuanzia miaka ya 1920 zinazoeleza na kuthibitisha historia yao katika kuunda TANU na mchango wao katika kupigania uhuru wa Tanganyika.

Kwa nini historia hii ilifutwa swali hili nitakuachia wewe ulijibu.
Naamini hujusikii vibaya kwa kuandikwa historia hii.

Ama kuhusu manung'uniko ya Waislam yapo na si mimi peke yangu ambae nimeandika kuhusu tatizo hili.

Somo hili limeandikwa na Bergen (1981), Sivalon (1992) na Njozi (2002) ingawa kitabu cha Njozi kimepigwa marufuku.

Kwa nini kitabu cha Njozi kimepigwa marufuku badala ya serikali kujibu yaliyosemwa hili swali pia nakuachia wewe ulijibu.

Tatizo la udini tunalo nchini na serikali inalijua na Waislam hawajajificha katika kulieleza tatizo hili na linafahamika.

Ikiwa wewe huamini kuwa lipo kwangu ni sawa pia.
Kughitilafiana kwa binadamu katika fikra hili haliepukiki.

Sina tatizo na kutambuliwa kwa Nyerere kama shujaa wa uhuru wa Tanganyika na narudia tena kusema kuwa laiti ningelikuwa mjinga na kudogosha mchango wa Mwalimu Nyerere katika historia ya TANU na kupigania uhuru wa Tanganyika kitabu changu kingelikufa mapema sana.

Kitabu kimepokelewa vyema kote katika Vyuo Vikuu wanakosemesha African History na baadhi ya vyuo hivi wamenialika kuzungumza katika vyuo vyao kwa mnasaba wa kitabu hiki nilichoandika.

Kitabu kimepata ''review,'' tatu ndani ya Cambridge Journal of African History na kimechapwa kama ''series'' katika, The East African Magazine (Nairobi) na katika baadhi ya magazeti hapa nyumbani.

Kitabu hiki kinatambulika kama ''corrective history,'' yaani imesahihisha historia ambayo kwa bahati mbaya ilikuwa na makosa.

Wako waliopendezwa na kitabu changu na ndiyo maana sasa tunakwenda toleo la tatu Kiingereza na la nne Kiswahili.

Halikadhalika wako ambao hawakupendezwa na kitabu changu wangependa historia ibaki kama ilivyokuwa zamani kwa kufuta historia za wazalendo wengine katika historia ya TANU na uhuru wa Tanganyika ibakie historia ya Mwalimu Nyerere peke yake.

Muhali wa hili ni kuwa wale waliokuwa na Mwalimu Nyerere katikaTANU mimi ni wazee wangu kutoihifadhi historia yao ni kujidhulumu mimi mwenyewe na kizazi changu.

Unaweza kuisoma historia ya babu yangu Salum Abdallah katika kuunda TANU na kupigania uhuru wa Tanganyika hapo chini:



Hata wewe ungelitoka katika mifupa ya wazee kama wangu usingestahamili kuona historia yao inafutwa.
Upo sahihi sana japo kuna wapuuzi wanaumia na ukweli halisi na ukweli utabaki pale pale na tutauendeleza
 

Forum statistics

Threads 1,335,208
Members 512,271
Posts 32,499,184
Top