Mzee Mkapa: Wanaosema Wanataka Kuikomboa Tanzania ni Wapumbavu na Malofa

Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2012
Messages
3,851
Points
2,000
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2012
3,851 2,000
Jana mzee Mkapa alimwaga radhi, CCM nayo ikamwaga radhi.

Rais wa awamu ya tatu, Benjamin Mkapa, alipopata wasaa wa kuhutubia maelfu ya wanachama wa CCM waliokuwa uwanjani wa Jangwani, alirusha kijembe kwa wapinzani na kusema wanaosema wanatafuta ukombozi ni wapumbavu na malofa.

"Kuna vyama vinajifanya vinataka kuleta ukombozi, ukombozi uliletwa na ASP na TANU, hao wanaojiita vyama vya ukombozi ni wapumbavu, … ni malofa, nchi hii ilikwisha kombolewa na sasa inaendelea kuikomboa kwa kupambana ana umasikini, ujinga na maradhi na ndo kazi imekuwa ikifanywa na serikali zote zilizopita kuanzia ile ya awamu ya kwanza na hii inayokuja itafanywa na serikali ya Dk. Magufuli," alisema.

Mzee niliyemzoea kwa hoja zenye mashiko na takwimu akageuka mlevi asiyejiheshimu.

Kweli ufalme wa CCM umefitinika.Kati ya mambo ambayo kwa muda mrefu yamekuwa yakiitofautisha brand ya CCM na Upinzani ni kule kutumia lugha zenye staha,kuhubiri amani na kuiishi.Jana rasmi CCM imevunja ndoa yake na sifa hizi.

Sasa tunaanza kupata picha tukimtazama Makonda, baadae Nape,Wasira,Kamani,Job Ndugai na sasa Mkapa tunaona CCM mpya inayozaliwa; brand ya ngumi,matusi na lugha za mihemko.

Mimi niwaambie tu,busara na hekima ni tunu ila ujinga hafundishwi mtu.Ni suala la kuamua tu!

Magufuli karibu UKAWA,you are a good manager but not a leader.

BURIANI CCM!
 
Last edited by a moderator:
K

Kashishi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2010
Messages
1,103
Points
1,225
K

Kashishi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2010
1,103 1,225
Umenena yote na tena 'umenena vema' mzee.
 
KILIVITE

KILIVITE

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2013
Messages
1,304
Points
1,250
KILIVITE

KILIVITE

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2013
1,304 1,250
Mtu mzima akikosa usingizi,utulivu na umakini na kutumia muda na gharama kubwa sana kushughulika na mtu anayeamini ni mpumbavu na lofa tena kwa jazba basi ujue mtu huyo ndiye Mpumbavu na lofa namba moja duniani.
 
Papaa Kinyani

Papaa Kinyani

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2013
Messages
1,484
Points
2,000
Papaa Kinyani

Papaa Kinyani

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2013
1,484 2,000
Heeeee, Heeee ni tuna masikitiko makubwa kwa kauli ya MATUSI aliyotoa Mh. Rais mstaafu Ben Mkapa jana katika uzinduzi wa kampeni kwa chama tawala (CCM). Alisema wapinzani ni WAPUMBAVU na akarudia ni WAPUMBAVU SANA.

Sasa kwa masharti yaliyotolewa na tume ya uchaguzi ya kutotoa kauli za kuudhi wala kashfa huyu naye mbona alikiuka?

Mzee Mkapa iga mfano kwa Rais mstaafu mwenzio Mzee Mwinyi alivyotoa hotuba ya busara.

Kwa wadhifa wako hukupaswa kutukana kabisa, kwa hapo Mh umekididimiza chama.

Sasa sisi wananchi ni jukumu letu tarehe 25 Octoba,2015 kuondokana na watu wa chama kile kile miaka yoooote toka uhuru ambao hawana lugha nzuri kwa kizazi kijacho.


Jamaaaaaaniii eeeee akili kumkichwa, Oct, 25
 
MVUMBUZI

MVUMBUZI

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2011
Messages
5,083
Points
2,000
MVUMBUZI

MVUMBUZI

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2011
5,083 2,000
Mkapa kafungulia matusi
 
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
4,700
Points
1,195
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
4,700 1,195
Heshima yenu wanabodi!

Nimesikitishwa sana na kitendo cha Rais wa tatu wa Tanzania Mh.Benjamin Mkapa kuporomosha matusi jukwaani badala ya kujenga hoja!

Mkapa amekuwa mtu wa kupanic sana tangu alipokuwa Rais,aliwatukana waandishi wa habari wa Tanzania hadharani na kuwaita wasiofaa huku akiwakumbatia waandishi wa nje.

Wakati wa kampeni za ubunge jimbo la arumeru mashariki Mkapa pia aliporomosha matusi kwa wapinzani badala ya kujenga hoja matokeo yake Chadema ilishinda asubuhi na yeye kukimbilia uwanja wa ndege na kuondoka mapema sana asubuhi!

Mkapa amerudia kuporomosha matusi jana kwenye uzinduzi wa kampeni za CCM na kuwaita watu malofa na wapumbavu! Hivi mh.Mkapa pamoja na kukaa ikulu miaka kumi anashindwa kujenga hoja kweli na anaamua kutumia matusi kama sehemu ya kampeni kweli?

Wapinzani fanyeni kampeni ya kistaarabu acheni kujibu matusi ya Mkapa,waelezeni watanzania mtawafanyia nini mkipewa ridhaa,wananchi wanataka maendeleo sio matusi!

Kila la heri UKAWA kila la heri Lowassa na maalimu Seif.
 
K

kitimtim

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
369
Points
250
K

kitimtim

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2010
369 250
punda akikaribia kufa huwa anarusha mateke sana.... tumsamehe mzee mkapa hali ya chama chetu ccm si nzuri. watanzania tuombeeni jamani wenzenu
 
K

kinyaa

Senior Member
Joined
Jan 30, 2014
Messages
156
Points
225
K

kinyaa

Senior Member
Joined Jan 30, 2014
156 225
Duuu, haki ya Mungu siasa mchezo mchafu kweli.

Yani ufunguzi wa kampeni zote za jana jambo ambalo limebeba bango ni maneno ya Rais mstaafu Mkapa.
Sasa hivi nashika kusema Mkapa kusema vile ni moja ya mbinu za kisiasa kuwapumbaza watu wasione madhaifu mengine. Mimi nimeangalia karibuni tukio zima kulikuwa kuna mapungufu mengi tu lakini watu hata hawazungumzi. Sasa hivi nimeona post ya Lowassa facebook na yeye habari ni hiyo tu tumetukanwa.

Siasa mchezo mchafu kweli
 
Queen Esther

Queen Esther

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
1,889
Points
2,000
Queen Esther

Queen Esther

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
1,889 2,000
Wana JF Heshima kwenu.

Mithali 26:5
Umjibu mpumbavu sawasawa na upumbavu wake; Asije akawa mwenye hekima machoni pake.

Aidha neno upumbavu limeandikwa zaidi ya mara 46 katika Biblia. Mfano :-

Mithali 14:1 Kila mwanamke aliye na hekima hujenga nyumba yake; Bali aliye mpumbavu huibomoa kwa mikono yake mwenyewe.

Mithali 9:13 Mwanamke mpumbavu hupiga kelele, Ni mjinga, hajui kitu.

Aidha Rais wa kwanza wa TZ; Mwl Nyerere amekuwa akitumia neno hili mara nyingi sana. Huko ndiko Mhe. MKAPA alipojifunzia. (Nimeshindwa kuweka video clip msaada plz)

Mhe. Sugu alipotumia neno mpumbavu pale mjengoni UKAWA walimtetea. Leo kwao limetumika imekuwa nongwa kwenye mitandao. Kweli nyani haoni naniii yake.

Mhe. Mkapa ni Mkristo mzuri mwenye kusoma Neno la Mungu kila wakati. Alichofanya ni kujibu hoja ambayo ameipima na kuiona ni ya kipumbavu ili walioitoa wasijione wana akili.

Nani asiyejua Mhe. Sumaye alibatizwa jina la utani la ZIRO!!! Kwanini mlimuita hivyo na Kipanya alichora katuni nyingi za ZIRO. Mhe. Mkapa anamjua sana Mhe. Sumaye. Hivyo amemjibu SAWASAWA na UPUMBAVU wake. Mbona wanawake tunapohubiriwa tusiwe wapumbavu hawasemi wametukanwa???


Hakuna shida hapo, message sent and delivered.

Queen Esther
 
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2012
Messages
3,851
Points
2,000
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2012
3,851 2,000
Naomba ni Quote part ya speech ya Major C.A Bach iliyotolewa kwa maofficer wanafunzi katika kambi ya pili ya mafunzo Fort Sheridan wakati wa vita kuu ya kwanza ya dunia,kwaajili tu ya viongozi wa CCM.

"Moral force is the third element in gaining Moral Ascendency.To exert moral force you must live clean; you must have sufficient brain power to see the right and the will to do the right.Be an example to your men! An officer can be a power for good or a power for evil.Don't preach to them~ that will be worse than useless.Live the kind of life you would have them lead, and you will be suprised to see the number that will imitate you.

A loud~mouthed, profane captain who is careless of his personal appearance will have a loud~mouthed,profane ,dirty company .Remember what I tell you .Your company will be the reflection of yourself!"
 
prospa

prospa

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
555
Points
195
prospa

prospa

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
555 195
Akina makonda wakajifunze wapi adabu kama wazeee wao wote ni wakosa adabu , nimeshangazwa sana na mtu huyu ambaye alishika dhamana ya juu kabisa ya nchi hii.
 
Chona

Chona

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2010
Messages
516
Points
250
Chona

Chona

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2010
516 250
Duuu, haki ya Mungu siasa mchezo mchafu kweli.

Yani ufunguzi wa kampeni zote za jana jambo ambalo limebeba bango ni maneno ya Rais mstaafu Mkapa.
Sasa hivi nashika kusema Mkapa kusema vile ni moja ya mbinu za kisiasa kuwapumbaza watu wasione madhaifu mengine. Mimi nimeangalia karibuni tukio zima kulikuwa kuna mapungufu mengi tu lakini watu hata hawazungumzi. Sasa hivi nimeona post ya Lowassa facebook na yeye habari ni hiyo tu tumetukanwa.

Siasa mchezo mchafu kweli
Kwavile muanzisha uzi hajasema watu wasieleze mapungu mengine uliyoyaona, ni vema basi nawe ukayaorodhesha hayo mengine kinyaa
 
Last edited by a moderator:
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,090
Points
1,500
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,090 1,500
Na Lofa maana yake nini?
 
M

mauwa ali

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
679
Points
250
M

mauwa ali

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
679 250
Jamaa jana kanywa viroba alikuwa hajuwi asemalo tumsamehe viroba nomaaa:cool:
 
Manyallaboy

Manyallaboy

Senior Member
Joined
Jul 26, 2015
Messages
194
Points
225
Manyallaboy

Manyallaboy

Senior Member
Joined Jul 26, 2015
194 225
CCM walikuwa wanazindua matusi na fiester wala si ilani kama tulivyotegemea maana mimi sijasikia cha muhimu kutoka kwenye ilani
 

Forum statistics

Threads 1,326,418
Members 509,499
Posts 32,221,256
Top