Mzee Mandela hakuwa anaamini ile dhana inayosema kuchapiwa ni siri ya ndani?


U

Udaa

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2012
Messages
727
Likes
2
Points
0
Age
39
U

Udaa

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2012
727 2 0
mleta mada ni kama sijakuelewa ulitaka mzee awe mme mwenza au ulitakaje mkuu?
 
Mystery

Mystery

JF Gold Member
Joined
Mar 8, 2012
Messages
11,012
Likes
14,993
Points
280
Mystery

Mystery

JF Gold Member
Joined Mar 8, 2012
11,012 14,993 280
mleta mada ni kama sijakuelewa ulitaka mzee awe mme mwenza au ulitakaje mkuu?
Hujanielewa kitu gani?

Ninachosema ni kuwa,kwa kuwa mzee wetu Mandela alikuwa mvumilivu wa mambo mengi mazito,likiwemo la kufungwa gerezani na makaburu,kwa kipindi cha miaka 27.

Hata hivyo alipotoka jela mwaka 1990,na hata baada ya kuwa Rais mwaka 1994,hakutaka kulipiza kisasi kwa makaburu,waliomfunga kwa uonezi.

Sasa nilitarajia,kwa moyo huo huo wa kusamehe,basi hata pale,alipopata ushahidi wa kutosha kuwa,mke wake anamegwa na mwanasheria wao,basi kwa moyo ule ule jinsi alivyowasanehe makaburu waliomfunga jela miaka 27,basi ningetegemea pia angetafuta pia maridhiano kwa suala hilo,kwa kuwa wahenga walinena,kuchapiwa ni siri ya ndani!!
 
Fugwe

Fugwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
1,680
Likes
244
Points
160
Fugwe

Fugwe

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
1,680 244 160
WanaJF, ni wazi kwamba makaburu walimfanyia kitu mbaya sana Mze Nelson Mandela kwa kumswenka ndani ya jela takribani kwa nusu ya maisha yake na kumfanyisha kazi ngumu. Mzee huyu alidhalilika, alipuuzika, malengo yake yalionekana kupotea na akanynyapariwa sana. Jambo zuri Mzee huyu aliamua kuwasamehe watesi wake (Makaburu) kwa lengo moja tu la kuijenga south afrika moja isiyokuwa na ubaguzi wa rangi, inayojali haki kwa wote na kweli hilo alilitimiza. Wanadunia wote tumeaswa kuenzi na kuiga kusameheana kama alivyofanya Mdingi huyu na hapa namkumbusha hashwa Rais wa Rwanda Paul Kagame ajifunze kusamehe na hili alazimike kukaa meza moja na waasi wa FDLRA wayazungumze na kuamaliza. Back to my point; katika kusamehe kwa Mzee Mandela kuliingiliwa na dosari moja ya kutomsamehe mke wake Winnie kwa kosa linalosemwa la kutoka nje ya ndoa. Hili Mzee hakulisamehe kwake ni zaidi ya kukaa jela miaka 27 na kazi ngumu. Tumeelezwa tujifunze kutoka kwa Mzee Madiba, hili nalo tulichukue?? hivi kusalitiana hakusameheki???Nimeamini kufanyiwa kubaya. WanaJF, nimechokoza tu lete mauzoefu yenu na maono yenu na wenye nondo zaidi bandikeni
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,522
Likes
3,169
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,522 3,169 280
Na mimi nilikuwa najiuliza hivyo hivyo! Ila Graca nae "anaita" mbaya.......naweza, kwa kiasi, kumuelewa Madiba!
 
Brodre

Brodre

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2012
Messages
2,126
Likes
451
Points
180
Brodre

Brodre

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2012
2,126 451 180
Alimsamehe ila hakutakabkurudiana naye ikumbukwe kusamehe si lazima kurudiana moreover inawezekana kua alimwachia aliyekua anamiliki wakati huo aendelee kujilia vyake
 
Fugwe

Fugwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
1,680
Likes
244
Points
160
Fugwe

Fugwe

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
1,680 244 160
Alimsamehe ila hakutakabkurudiana naye ikumbukwe kusamehe si lazima kurudiana moreover inawezekana kua alimwachia aliyekua anamiliki wakati huo aendelee kujilia vyake
Unaposamehe unasamehe yote sio nusu eti???
 
Obama wa Bongo

Obama wa Bongo

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
5,112
Likes
3,531
Points
280
Obama wa Bongo

Obama wa Bongo

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
5,112 3,531 280
una uhakika gani kuwa hakumsamehe?
 
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2011
Messages
14,926
Likes
2,934
Points
280
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2011
14,926 2,934 280
Nadhanh hata scandal ya mauaji ya seipei ilimuumiza sana babu.
 
Fugwe

Fugwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
1,680
Likes
244
Points
160
Fugwe

Fugwe

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
1,680 244 160
mandela kashakufa, jadili yalio hai haitakusaidia kitu
Philosophies na ideas nyingi tunazojifunza ni za watu ambao wamekwisha kufa je tuziache?? yuko wapi Newton? KarMarx?? Nyerere??Weber?? Mao?? Mawazo na uvumbuzi wao mbona ndio tunaendelea nao?? Ukitaka kujua yaliyopo ujue na yalikotokea
 
Patrickn

Patrickn

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
8,333
Likes
5,095
Points
280
Patrickn

Patrickn

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
8,333 5,095 280
Sidhani kama Winnie na Mandela walikua na ugomvi au uadui wowote baada ya kuachana... nadhani aliona ni busara zaidi kutengana ili kuishi kwa amani zaidi
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,713
Likes
39,357
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,713 39,357 280
Maslahi ya taifa kwanza
 
sad_eyes

sad_eyes

Senior Member
Joined
Nov 30, 2013
Messages
149
Likes
7
Points
0
sad_eyes

sad_eyes

Senior Member
Joined Nov 30, 2013
149 7 0
WanaJF, ni wazi kwamba makaburu walimfanyia kitu mbaya sana Mze Nelson Mandela kwa kumswenka ndani ya jela takribani kwa nusu ya maisha yake na kumfanyisha kazi ngumu. Mzee huyu alidhalilika, alipuuzika, malengo yake yalionekana kupotea na akanynyapariwa sana. Jambo zuri Mzee huyu aliamua kuwasamehe watesi wake (Makaburu) kwa lengo moja tu la kuijenga south afrika moja isiyokuwa na ubaguzi wa rangi, inayojali haki kwa wote na kweli hilo alilitimiza. Wanadunia wote tumeaswa kuenzi na kuiga kusameheana kama alivyofanya Mdingi huyu na hapa namkumbusha hashwa Rais wa Rwanda Paul Kagame ajifunze kusamehe na hili alazimike kukaa meza moja na waasi wa FDLRA wayazungumze na kuamaliza. Back to my point; katika kusamehe kwa Mzee Mandela kuliingiliwa na dosari moja ya kutomsamehe mke wake Winnie kwa kosa linalosemwa la kutoka nje ya ndoa. Hili Mzee hakulisamehe kwake ni zaidi ya kukaa jela miaka 27 na kazi ngumu. Tumeelezwa tujifunze kutoka kwa Mzee Madiba, hili nalo tulichukue?? hivi kusalitiana hakusameheki???Nimeamini kufanyiwa kubaya. WanaJF, nimechokoza tu lete mauzoefu yenu na maono yenu na wenye nondo zaidi bandikeni
Kajipange vizuri ...hivi nusu ya 95 ni 27?? Eti amekaa jela kwa zaidi ya nusu ya maisha yake
Wewe ni KILAZA.
 
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
7,893
Likes
7,633
Points
280
Age
30
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
7,893 7,633 280
Alimsamehe angekuwa mzee wetu kafanyiwa hivyo is ange mubabu seya huyo wakili
 
Patrickn

Patrickn

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
8,333
Likes
5,095
Points
280
Patrickn

Patrickn

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
8,333 5,095 280
Kuna watu hawamjui Mandela usione wewe unatazama TV unamjuwa kuna watu hawajui TV ni nini.

Hata useme nini, mimi naamini Michael Jackson anajulikana zaidi ya Mandela. Wengi wamemjuwa Mandela baada ya kutoka jela na si kabla, Michael Jakson ni maarufu kwa kui entertain dunia. Mziki hauna rangi hauna siasa hauna kabila hauna lugha.

Kuna watu duniani siasa hawana habari nayo kabisa, lakini nani asiye na habari na mziki? hata kama hapendi atausikia tu japo kwa mbali.
Hili linaukweli...kwa kufahamika sio siri Michael Jackson anafahamika zaidi ya Mandela...tena saaaaana aisee hili huwezi pinga hasa tukiliongelea kwa Dunia nzima...Michael mbali sana
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
62,221
Likes
31,152
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
62,221 31,152 280
Hili linaukweli...kwa kufahamika sio siri Michael Jackson anafahamika zaidi ya Mandela...tena saaaaana aisee hili huwezi pinga hasa tukiliongelea kwa Dunia nzima...Michael mbali sana
Wakati wengine wanajipeleka kujipendekeza, Mandela mwenyewe alimualika MJ kwenye BD yake.


 
MPAMBANAJI.COM

MPAMBANAJI.COM

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2011
Messages
713
Likes
173
Points
60
MPAMBANAJI.COM

MPAMBANAJI.COM

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2011
713 173 60
sawa ila pia inategemea na kundi la kaliba yake? je ni wangapi waliofanyiwa hivyo na kufanya kama alivyofanya....we should not generalize.... hayo pia yalikua ni mawazo ya watu kama wewe
 

Forum statistics

Threads 1,261,291
Members 485,110
Posts 30,085,245