Mzazi kuuza mali kwa mtoto moja kati ya watoto wake

  • Thread starter Msandawe Halisi
  • Start date

Msandawe Halisi

Msandawe Halisi

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
649
Likes
50
Points
45
Msandawe Halisi

Msandawe Halisi

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
649 50 45
Hii imekaaje wakuu.
Mfano huu hapa katika famili hii.
Baba ana watoto 6, mama katangulia mbele ya haki. Baba maisha yake yanamwendea mrama sana kimapato. Katika watoto 6 wa kwanza ni Dr.
Baba amejenga nyumba ambayo anaishi na watoto wake 2 ambao awajaanza kujitegemea.kwa bahati nzuri katika hiyo nyumba kuna sehemu ya uwanja umebaki ambao anaweza kujenga nyumba nyingine ili apangishe kuongeza kipato cha familia.
Baba uwezo wa kujenga haupo tena, ila mtoto wake fisrt born Dr, ana uwezo wa kujenga kutokana na kipato chake kuwa vyema.

First born Dr, amemwambia Baba yake yupo tayari kujenga. Sharti amuuzie kwanza huo uwanja.
Je magreater thinker, hii imeekaaje.
Je ni vyema mzazi kumuuzia uwanja au kitu chochote mtoto mmoja kati ya watoto wake.
 
Nyanidume

Nyanidume

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2012
Messages
2,336
Likes
547
Points
280
Nyanidume

Nyanidume

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2012
2,336 547 280
Mtoto ana haki ya kununua chochote kutoka kwa baba, na baba pia ana haki ya kuuza chochote kwa mtoto, hayo ni makubaliano ya wahusika. Ila mzazi anapaswa kuifahamisha familia yake juu ya uamuzi huo ili watoto wengine wasinung'unike.
 
Msandawe Halisi

Msandawe Halisi

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
649
Likes
50
Points
45
Msandawe Halisi

Msandawe Halisi

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
649 50 45
Mtoto ana haki ya kununua chochote kutoka kwa baba, na baba pia ana haki ya kuuza chochote kwa mtoto, hayo ni makubaliano ya wahusika. Ila mzazi anapaswa kuifahamisha familia yake juu ya uamuzi huo ili watoto wengine wasinung'unike.
Je! Inakuaje Mzazi kumuuzia mtoto ambaye alimtengenezea mazingira mazuri ya mafanikio yake ya kimaisha. Kumpatia elimu nzuri tofauti na wengine ambao awajapata fursa hiyo kutokona na mabadiliko ya kipato cha mzazi. Je ni uungwana mtoto kununua sehemu ya familia ili hali alitakiwa ajenge kumsaidia mzazi wake na mali iwe ya familia.
 
Loyal_Merchant

Loyal_Merchant

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
657
Likes
91
Points
45
Loyal_Merchant

Loyal_Merchant

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
657 91 45
Hapo kuna mambo mengi yanaingia kati, huyo mtoto wa kwanza i.e Dr anahitaji ajijenge yeye na familia yake (kama anayo ama aitarajiayo) so anaogopa kujenga katika kiwanja cha baba yake sababu binadamu hatuaminiki, anahofia leo na kesho baba yake anaweza fariki kukaibuka tafrani kuhusu nyumba aliyoijenga yeye kwa jasho lake na nyumba hiyo kujumlishwa kwenye urithi wa baba na hivyo kugawana pasu kwa pasu na hata kama atashinda kwa kuwashawishi nduguze basi kukabaki na kisasi baina yake na wao.

Na pia kama alivyosema mdau hapo juu, baba ana haki ya kuuza na mtoto ana haki ya kununua, ila itakuwa busara zaidi kama baba ataita wanawe wote na kuwaambia uamuzi huo wa yeye kuuza ili baadae pasije kutokea ugomvi baina ya watoto pale baba atakapofariki. So kwangu mini sioni tatizo juu ya hoja yako.
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
31,002
Likes
6,456
Points
280
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
31,002 6,456 280
Huyo kijana mbinafsi
 
Loyal_Merchant

Loyal_Merchant

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
657
Likes
91
Points
45
Loyal_Merchant

Loyal_Merchant

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
657 91 45
Je! Inakuaje Mzazi kumuuzia mtoto ambaye alimtengenezea mazingira mazuri ya mafanikio yake ya kimaisha. Kumpatia elimu nzuri tofauti na wengine ambao awajapata fursa hiyo kutokona na mabadiliko ya kipato cha mzazi. Je ni uungwana mtoto kununua sehemu ya familia ili hali alitakiwa ajenge kumsaidia mzazi wake na mali iwe ya familia.
Alimtengenezea mazingira mazuri kivipi.? Hao watoto wengine hawakutengenezewa mazingira mazuri kivipi.? Je huyo mtoto wa kwanza alikuwa akifeli na yeye baba akawa anatumia pesa kumsomesha.? Je hao wengine hawakupata kwenda shule kabisa kutokana na baba kupungukiwa kipato.? Je alimpatia mtoto wa kwanza mtaji. Fafanua hili kwanza ndio mada iendelee.
 
kwamtoro

kwamtoro

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2010
Messages
4,857
Likes
859
Points
280
kwamtoro

kwamtoro

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2010
4,857 859 280
Ubinafsi unakujaje.?
Yeye kapata fursa ya kufaidi jasho la baba yake wakati akiwa katika hali nzuri. Hawa wachini pia wanaitaji fursa kama aliyeipata kaka yao. Wanapenda waende shule ila uwezo aupo.
 
Loyal_Merchant

Loyal_Merchant

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
657
Likes
91
Points
45
Loyal_Merchant

Loyal_Merchant

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
657 91 45
Yeye kapata fursa ya kufaidi jasho la baba yake wakati akiwa katika hali nzuri. Hawa wachini pia wanaitaji fursa kama aliyeipata kaka yao. Wanapenda waende shule ila uwezo aupo.
Mleta mada angekuja kuelezea kisa chote kilivyokuwa hapo mwanzo. Isije ikawa ni nguvu zake mwenyewe leo hii ikasemekana baba ndiye aliyembeba mwanawe wa kwanza. Lazima tujaribu kuwa fair kwa pande zote.
 

Forum statistics

Threads 1,273,106
Members 490,295
Posts 30,471,571