Mwl.Nyerere alifanya jambo hili mbele yangu mwaka 1998 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwl.Nyerere alifanya jambo hili mbele yangu mwaka 1998

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by SAGANKA, Oct 14, 2012.

  1. S

    SAGANKA JF-Expert Member

    #1
    Oct 14, 2012
    Joined: Jun 9, 2012
    Messages: 313
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ilikuwa mida ya saa 9:30 alasiri pale maeneo ya Musoma alliance,wakati huo nikiwa natoka ktk kiwanda cha Mara Oil (nilipokuwa nafanya kibarua ingawaje ilikuwa child labour kwani wakati huo nilikuwa na miaka 16).

    Mwalimu alipita na gari yake aina ya Land rover akiwa na dereva wake akamuona mama mmoja pembeni mwa barabara akiwa na ameshikwa na uchungu na hatua za mwisho za kujifungua, mume wake akiwa amesimama pembeni kwani alikuwa akimsindikiza hospitalini kwa baiskeli,hali ilipokuwa mbaya akamshusha ili ijifungue.

    Mwalimu akamwamuru dereva kusimamisha gari,akasogea kwa karibu na kumwamuru dereva kumpakia yule mama na kumkimbiza hospitali mara moja. Akampa dereva pesa anunue unga wa ulezi ili utumike kumpikia uji yule mama atakapojifungua.

    Mwl yeye akabaki pale barabarani kwenye kona ya Musoma alliance.Magari yakaendelea kupita,yale ya serikali walipokuwa wakimwona mwalimu wanasimama na kutaka kujua kulikoni ikiwezekana aingie kwenye gari.Wote walipewa jibu hili" Nenda,kwani mama aliyekuwa anajifungua hapa hamkumwona?"

    Katika siku hii ya leo ya kuadhimisha kumbukumbu ya kifo cha mwl.Nyerere,nimeamua kuwaletea ushuhuda huo juu ya moyo wa utu aliokuwa nao mwalimu.Lakini pia hali ya maisha aliyoishi mwl.

    Nani leo hii rais mstaafu anaweza kutumia LandRover Pick up?
     
  2. Faru Kabula

    Faru Kabula JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 10,655
    Likes Received: 2,897
    Trophy Points: 280
    Watakuja mawakala wa radio Iman kukanusha hili!
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Oct 14, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,296
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    RIP mwalimu and thank you for the hardwork
     
  4. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,633
    Likes Received: 471
    Trophy Points: 180
    He was living a normal life than the his successors.
     
  5. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2012
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kile kilikuwa kichwa bana. Weacha tu. Sio nazi za leo.
     
  6. mkolosai

    mkolosai JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 638
    Trophy Points: 280
    Cna comment, tuigeni mazuri,
     
  7. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Huyu mwingine kila siku kutafuta nchi ya kwenda kuficha alivyotuibia ili siku kikinuka asepe.
     
  8. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #8
    Oct 14, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,418
    Likes Received: 260
    Trophy Points: 180
    Kama leo hii dhaifu ataweza kufanya huo muujiza kweli au labda afanyie kwenye ndenge daily yupo ulaya
     
  9. i

    iseesa JF-Expert Member

    #9
    Oct 14, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 944
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hata "akisepa" ni sawa tu, ana muda gani tena wa kula alivyopora? Ni tamaa tu!!. Tutamkumbuka kwa "USHAROBARO"
     
  10. Isalia

    Isalia JF-Expert Member

    #10
    Oct 14, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 950
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    na wale walio kufa kagera je unakumbuka
     
  11. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #11
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 1,412
    Trophy Points: 280
    Jkunayule mwingine mke wake alipewa tenda ya kuja ku-dispose bia zilizo expire, alipiga hela ya kufa mtu.
     
  12. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #12
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 28,045
    Likes Received: 8,533
    Trophy Points: 280
    si kila kitu alichofanya kilikua kizuri au kibaya ndo maana alisema mabaya yaliyofanya kipindi chake YAACHWE,na mazuri yaliyofanywa YACHUKULIWE.
     
  13. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #13
    Oct 14, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 6,316
    Likes Received: 618
    Trophy Points: 280
    Mwalimu katumia gari aina ya pickup 1998? Nahisi kama umeongeza chumvi.
     
  14. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #14
    Oct 14, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,507
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    R.i.p Nyerere
     
  15. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #15
    Oct 14, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,158
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Jk nyerere, the true legend and patriot. Pumzika kwa amani.
     
  16. Mhadzabe

    Mhadzabe JF-Expert Member

    #16
    Oct 14, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 1,650
    Likes Received: 715
    Trophy Points: 280
    Pale kona Panaitwa Nyarusurya! Dah umenikumbusha mbali sana maeneo hayo.
     
  17. H

    Haika JF-Expert Member

    #17
    Oct 14, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,318
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    nimesikiliza baadhi ya nyimbo TBC za kile kipindi cha msiba, zile zilikuwa nyimbo nzuri zana hasa kuna nimesikia ya Komba naTOT na ile ya kina Remmy Ongala,
     
  18. skendo

    skendo JF-Expert Member

    #18
    Oct 14, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tutakukumbuka Baba wa Taifa
     
  19. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #19
    Oct 14, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 6,316
    Likes Received: 618
    Trophy Points: 280
    Unamkumbuka mwalimu Malalika wa alliance miaka hiyo ya 90?
     
  20. NdasheneMbandu

    NdasheneMbandu JF-Expert Member

    #20
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Umenifurahisha sana kwa kulinganisha akili za viongozi wetu na nazi. It is a fair remark.
     
Loading...