Mwigulu Nchemba aumbuliwa na Waziri Nahodha Bungeni leo


H

Haki sawa

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2007
Messages
4,701
Likes
569
Points
280
H

Haki sawa

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2007
4,701 569 280
Katika kipindi cha maswali na majibu leo asubuhi lilikuwepo swali la MBunge Mariam Msabaha wa CHADEMA aliyetaka kujua hatma ya mgogoro wa wanajeshi na wananchi huko Znz kuhusu ardhi, likafuatia la nyongeza la Ester Bulaya aliyetaka kujua hatima ya mgogoro wa wananjeshi na wananchi Kunduchi, baada ya majibu ndipo Mhe. Mwigulu aliuliza

'Ni kwanini serikali isihamishe kambi zote za jeshi maeneo ya mijini na kuzipeleka vijijini ambako kuna maeneo makubwa na hivyo migogoro itakuwa imeisha ......na alitaja eneo moja huko kwao Iramba kuwa linafaa kuwekwa kambi ya JWTZ '

Nahodha katika majibu yake alimjibu kuwa kambi za jeshi huwa hazianzishwi tu bila utaratibu bali hufanyika utafiti wa kina na wa kimkakakti katika maswala ya ulinzi kabla ya kufanya uamuzi wa kambi iwekwe wapi na iwe ni ya aina gani akimaanisha ya Vifaru, Kikosi cha anga ama ardhi na majini.

Hii ilikuwa aibu kubwa sana kwa mchumi namba moja ambaye ametoka JKT juzi hajui kuwa masuala ya ulinzi sio sawa na kuanzisha shhamba darasa Iramba kuwa unaangalia eneo lililopo theni unaanzisha shamba darasa .

Nimeona aibu sana kwa naibu katibu mkuu wa CCM ambaye hajui kuwa kambi za jeshi ni suala la kimkakati na hakuna nchi duniani eti mijini hakuna wanajeshi kwenye kambi .......Hao ndio viongozi wa CCM ya leo tutarajie nini kama sio maafa kwa taifa....
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
21,537
Likes
18,215
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
21,537 18,215 280
halafu huyo ndio mshauri tegemeo wa raisi.!!!! majanga.
 
F

Fukuyama

Senior Member
Joined
Mar 15, 2012
Messages
121
Likes
10
Points
35
F

Fukuyama

Senior Member
Joined Mar 15, 2012
121 10 35
Mh mimi ningekuwa ni yeye, ningekaa kimya tu! Every eye on you! Hivi mtu unavyotajwatajwa na vyombo vya habari kwa muda mrefu kwa kuhusishwa na kashfa mbalimbali, hivi hata ukiwa nyumbani kwako utathubutu kuangalia TV sebuleni na familia yako? Kweli kwa hali kama hii, yataka sana moyo....
 
Lyimo

Lyimo

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
3,825
Likes
38
Points
145
Lyimo

Lyimo

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
3,825 38 145
Yani kwenda jeshini wiki tatu tu ndiyo anaona tayari ameshalijua jeshi.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,443
Likes
74,071
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,443 74,071 280
Laana ya Lwakatare inamtafuna!Kabakia kuumbuka!
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
32,857
Likes
15,372
Points
280
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
32,857 15,372 280
Mchumi daraja la kwanza::First class with honors
 
H

Haki sawa

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2007
Messages
4,701
Likes
569
Points
280
H

Haki sawa

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2007
4,701 569 280
Mna wivu na mwigulu tuu.
Mwenye wivu naye nani Nahodha aliyemwambia kuanzisha kambi ya JWTZ sio sawa na kuanzisha shamba darasa au nani hasa? Maana kama Naibu katibu mkuu wa chama kinachotawala hajui maana ya kuanzisha kambi za jeshi kuwa ni suala la kimkakati huyu si ni mzigo hata kwa hicho chama na waliomteua?
Pia ukilitazama jibu la Nahonda kwa umakini utajua kuwa hamheshimu huyu jamaa hapa punje kwani angekuwa na punje ya heshima kwake walau angemjibu kuwa wazo halitekelezeki na kuishia hapo na sio kumpa vidonge kiasi kile
 
W

why

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2012
Messages
203
Likes
0
Points
0
W

why

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2012
203 0 0
Wivu wa nini na mjinga bana unakuwa na wivu kwa mtu mwenye akili sas mwigulu duuuuu unamatatizo makubwa sana ndugu. We wa lumumba nini khaaaaaaaaaaaaa pole lakini
 
Kayoka

Kayoka

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2011
Messages
1,620
Likes
385
Points
180
Age
29
Kayoka

Kayoka

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2011
1,620 385 180
Kaibukia bungeni tena?
Vp ya kule Arush ina maana hajaenda hata kutoa pole kwa wapiga kura wa chama chake.
Ama kweli laana ya mauaji itammaliza huyu pimbi na ile midevu yake kaa stili waya.
 
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2009
Messages
10,218
Likes
115
Points
160
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2009
10,218 115 160
sasa hapo kaumbuliwa vipi?
 
P

Paul S.S

Verified Member
Joined
Aug 27, 2009
Messages
5,958
Likes
318
Points
180
P

Paul S.S

Verified Member
Joined Aug 27, 2009
5,958 318 180
Yalipolipuka mabomu mbagala akina Slaa na mbowe walikuwa wakwanza kuhoji kwanini kambi za kijeshi zinawekwa mjini wakaonekana majiniazi

Kahoji mwigulu the same thing anaonekana taahira.........,..what a double standard

Mapenzi ya vyama vyetu yasitupofushe upeo wetu wa fikra
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
28,486
Likes
34,260
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
28,486 34,260 280
Mwenzenu alitaka kambi kama ile ya Mbeya au ile ya kwao ndago ya wakati wa uchaguzi wa Igunga kwa ajili ya Green guard
 
H

Haki sawa

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2007
Messages
4,701
Likes
569
Points
280
H

Haki sawa

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2007
4,701 569 280
sasa hapo kaumbuliwa vipi?
Yeye alitaka kambi zote za jeshi mijini ziondolewe na baadhi zipelekwe Iramba , sasa kajibiwa kuwa kuanzisha kambi sio sawa na kuanzisha shamba darasa huoni huko ni kuumbuliwa ? Katoka JKT juzi huyu hakujifunza hata mkakati wa kumpiga adui ?
 
H

Haki sawa

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2007
Messages
4,701
Likes
569
Points
280
H

Haki sawa

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2007
4,701 569 280
Mwenzenu alitaka kambi kama ile ya Mbeya au ile ya kwao ndago ya wakati wa uchaguzi wa Igunga kwa ajili ya Green guard
Ohhh...kumbe alifikiri kambi za jeshi zinautaratibu kama za kwake kuwa unaangali popote ....pole zake na chama chake.
 
Kayoka

Kayoka

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2011
Messages
1,620
Likes
385
Points
180
Age
29
Kayoka

Kayoka

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2011
1,620 385 180
Yalipolipuka mabomu mbagala akina Slaa na mbowe walikuwa wakwanza kuhoji kwanini kambi za kijeshi zinawekwa mjini wakaonekana majiniazi

Kahoji mwigulu the same thing anaonekana taahira.........,..what a double standard

Mapenzi ya vyama vyetu yasitupofushe upeo wetu wa fikra
Slaa na Mbowe waliuliza kwa nini kambi za jeshi zinawekwa mijini karibu na makazi ya watu?
Kwa nini isekwae mwabepande, pugu ambapo hakuna msongamano wa watu.
 
Gefu

Gefu

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2010
Messages
6,952
Likes
273
Points
180
Gefu

Gefu

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2010
6,952 273 180
kuanzisha shhamba darasa [/COLOR]Iramba kuwa unaangalia eneo lililopo theni unaanzisha shamba darasa .

Nimeona aibu sana kwa naibu katibu mkuu wa CCM ambaye hajui kuwa kambi za jeshi ni suala la kimkakati na hakuna nchi duniani eti mijini hakuna wanajeshi kwenye kambi .......Hao ndio viongozi wa CCM ya leo tutarajie nini kama sio maafa kwa taifa....
...hahahhahaaaaaaa...mbavu zangu... mkuu Ritz njoo umuone kiongozi wako huku anazani jeshi ni kama kuanzisha bustani ya mchicha....
 
Last edited by a moderator:
MAPUMA MIYOGA

MAPUMA MIYOGA

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2013
Messages
3,469
Likes
1,728
Points
280
MAPUMA MIYOGA

MAPUMA MIYOGA

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2013
3,469 1,728 280
Slaa na Mbowe waliuliza kwa nini kambi za jeshi zinawekwa mijini karibu na makazi ya watu?
Kwa nini isekwae mwabepande, pugu ambapo hakuna msongamano wa watu.
Nadhani suala hapa sio Dr. Slaa, mbowe wala vyama, jambo la msingi ni mikakati ya Kijeshi ya kuanzisha kambi za kijeshi ambayo ni lazima izingatiwe kulinga na mahitaji, sio kama huyu bwana anavyowaza kama vile unaweza kuamka na kuanza kuhamisha vifaru.
 

Forum statistics

Threads 1,274,218
Members 490,631
Posts 30,505,044