Mwigulu, "CHADEMA" Wanaohujumu Zao la Pamba Hawa Hapa!

  • Thread starter English Learner
  • Start date

English Learner

English Learner

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2012
Messages
346
Likes
36
Points
45
English Learner

English Learner

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2012
346 36 45
Despite my limited time, to keep the records clear and straight this can't pass uncommented.

Wahujumu wa zao la pamba ni wabunge na wanasiasa wenye maslahi kwenye zao hili. Wabunge hawa wanatoka chama tawala na upinzani. Miongoni mwa wabunge hao ni John Cheyo, Shibuda, na Chenge. Wamo pia Wakuu wa Mikoa na Wakuu wa Wilaya zinazolima zao hili. Kwa ufupi wahujumu wa Pamba wamo ndani ya Serikali ya CCM na wapo pia kwenye vyama vya upinzani. Ni Wapagani, Wakristu kwa Waislamu. Hivyo hoja ya kuangusha zigo hili kwa Wapinzani tu hususani CHADEMA ni mfu.

Viongozi hawa wahujumu wanahusika katika kununua na wengine wanamiliki ginneries. Ili kuwanyonya vema wakulima wamejitanua kwenye hii sekta wakianzia kwenye usambazaji wa pembeze kwa njia ya kukopesha na mkopo hurejeshwa na mkulima kama makato wakati wa mavuno. Riba ya mikopo ya pembejeo ni aghali mno na ndiyo chanzo kikubwa cha super profit kwa dealers kwenye sekta hii. Faida ya mikopo ya pembejeo ni kubwa hata kuliko mauzo ya pamba yenyewe!

Tatizo linakuja vipi?
Serikali imepata ufadhili kuendesha Tanzania Cotton Development Programme (TCDP) inayokuza na kuendeleza zao hili. Hii programme ina promote kilimo cha mkataba na imeanzisha utaratibu unaotoa pembejeo kwa mikopo nafuu kabisa. TCDP iko chini ta Tanzania Cotton Board (TCB) ikishirikiana kwa karibu na Wizara ya Viwanda na Biashara na CoET-UDSM. Ni mradi mpana unaoboresha cotton value chain kuanzia usambazaji wa pembejeo, masoko, mpaka value addition. Interventions zinazofanyika kwenye TCDP zinawaua kabisa middle men na baadae yawezekana kukawa hakuna fursa tena ya hao intermediaries. Hapa ndipo ugomvi na fitna zinapoanzia. Kwa ufupi ni ugomvi wa kimaslahi kati ya wenye majukwaa ya kufanya maamuzi ambao wana maslahi ndani ya ugomvi wanaouanzisha dhidi ya watendaji wasio na jukwaa, wanaotekeleza makujumu yao katika kumkwamua Mkulima na kukuza pato la Taifa.

Mizengwe ya kutengeneza imekuwa mingi sana kwenye hii sekta. Yote hiyo inachochewa na akina Cheyo na genge lake. Bunge lililopita hawa wabunge haswa wa Shinyanga walimkomalia Waziri wa Kilimo mpaka ikabidi kulidanganya Bunge kwamba amemsimamisha kazi Mwenyekiti wa Bodi ya Pamba. Muda huo Waziri anatamka hayo nilikuwa na huyu M/Kiti Mwanza Deluxe Hotel tunasubiri kuingia mkutanoni. Mzee akuweza kuendelea na mkutano. Ilibidi aondoke na kesho yake alipomuomba Katibu wa Wizara ampe barua ya kusimamishwa kazi akaambiwa haipo na akamsihi atulie, aendelee kuitumikia nchi yake kwa moyo na uadilifu.

Kina Cheyo wameenda mbali zaidi na kuchonga uongozi wa vyama vya msingi na chama Kikuu cha Ushirika wa Wakulima wa Pamba. Wanawatumia viongozi hawa kuanzisha fujo na kutoa matamko ya kupinga kilimo cha mkataba chini ya TCDP ili waweze kuendelea kuchuma super profit ya wao kukopesha wenyewe. Wametengeneza cartel na wanaitumia kuhujumu Bodi ya Pamba na kuwatesa wakulima; yote hayo ili kuichonganisha TCDP na Wakulima.

Zao la pamba katika nchi hii haliwezi kuinuka kama vyombo vya kutunga sera vinageuka majukwaa ya kuwaaminisha watu uongo ili kuhalalisha unyonyaji. Kila bunge linapokaa fuatilia hoja za Cheyo hasa kwenye Kilimo utauona wazi wazi ugomvi huu.

Nimesikiliza bunge, na kwa aliyesikiliza pia atakua amesikia.
Ni kwamba CHADEMA mbali na kuzuia wananchi kufanya shughuli za kimaendeleo katika majimbo wanayoyaongoza wao,kuna taarifa kwamba CHADEMA imepenyeza watu serikali ili kuhujumu nchi. Taarifa zinasema kwamba kuna barua imekamatwa iliyokua ianaenda kwa mkurugenzi wa pamba taifa ili ashushe bei ya pamba na hii ingewasaidia CHADEMA kuchukua nchi.

Pia CHADEMA imeshutumiwa kwa kumnyang'anya mbunge wao SERASINI UWAZIRI KIVULI KWA kwa kosa la kuisifia serikali.
 
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2012
Messages
12,498
Likes
2,644
Points
280
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2012
12,498 2,644 280
Sasa kazi ya Usalama wa Taifa nini? Au Mwigulu anafanya kazi usalama wa Taifa?
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,826
Likes
13,921
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,826 13,921 280
Hizi porojo za nini? BARUA si ilinaswa kabisa sasa wewe unachokingia kifua hapa ni nini?
 
Joseph

Joseph

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2007
Messages
3,524
Likes
93
Points
145
Joseph

Joseph

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2007
3,524 93 145
Ukiona mtu anatengeneza hoja isiyo kuwa na mashiko ujue kaishiwa hoja na hana lingine la kufanya zaidi ya kutunga mambo yasiyokuwa na kichwa wala miguu,hakuna mwananchi wa kawaida ambaye anaweza kukubaliana na hoja ya Mwigulu na anaonekana ni mtu anayetapatapa na hajui hatma yake kisiasa.
 
English Learner

English Learner

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2012
Messages
346
Likes
36
Points
45
English Learner

English Learner

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2012
346 36 45
Hizi porojo za nini? BARUA si ilinaswa kabisa sasa wewe unachokingia kifua hapa ni nini?
Why always Mwingulu is hyping and faking people and still those contending to have "three eyes" believe wholeheartedly? Instead of using empty words, can you post that letter?
Mwigulu Nchemba amesema yupo tayari kutoa ushahidi popote pale iwe polisi, mahakamani bungeni hata mbinguni kuthibitisha video ya Lwakatare
 
sindano butu

sindano butu

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2012
Messages
478
Likes
84
Points
45
Age
31
sindano butu

sindano butu

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2012
478 84 45
nathamani ningekuwa gaidi wa kweli kama osama, ningelipua bunge kudadeki kupinga ubepari wa ccm .:A S-fire1::A S-fire1::A S-fire1:
 
B

Bugomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
282
Likes
22
Points
35
B

Bugomba

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
282 22 35
hivi nchemba alipelekwa bungeni kwenda kuisaidia serikali kujibu hoja mbona anaingilia majukumu yasiyo kuwa ya kwake
 
C

Curriculum Specialist

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2007
Messages
2,733
Likes
5
Points
0
C

Curriculum Specialist

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2007
2,733 5 0
Nchemba ni bogus
 
O

option

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2013
Messages
1,760
Likes
873
Points
280
O

option

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2013
1,760 873 280
chadema wamepandisha nauli ya daladala.....
 
CHIMBULI WA CHIMBULI

CHIMBULI WA CHIMBULI

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2013
Messages
462
Likes
122
Points
60
CHIMBULI WA CHIMBULI

CHIMBULI WA CHIMBULI

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2013
462 122 60
he thinks nothing
 
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
8,143
Likes
3,442
Points
280
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
8,143 3,442 280
Wahujumu wa zao la pamba ni wabunge na wanasiasa wenye maslahi kwenye zao hili. Wabunge hawa wanatoka chama tawala na upinzani. Miongoni mwa wabunge hao ni John Cheyo, Shibuda, na Chenge. Wamo pia Wakuu wa Mikoa na Wakuu wa Wilaya zinazolima zao hili. Kwa ufupi wahujumu wa Pamba wamo ndani ya Serikali ya CCM na wapo pia kwenye vyama vya upinzani. Ni Wapagani, Wakristu kwa Waislamu. Hivyo hoja ya kuangusha zigo hili kwa Wapinzani tu hususani CHADEMA ni mfu.
Huyu kwenye red hata Mtoto aliezaliwa leo anajua kwamba sio Chadema.. Ila kwa kuwa Chadema ndo wanatawala nchi hii lazima walaumiwe..
 
C

Concrete

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2011
Messages
3,607
Likes
40
Points
0
C

Concrete

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2011
3,607 40 0
Kweli CCM imekwisha kabisa na haina hoja yoyote, embu angalia historia ya uzushi wao;

1/Migomo ya wanavyuo imeanzishwa na CHADEMA.

2/Migomo ya Waalimu na madaktari ni mipango ya CHADEMA.

3/Daudi Mwangosi alitumwa na CHADEMA ajitoe muhanga kwa kujilipua bomu ili aue askari, baadaye hadithi ikabadilika na kuwa Mwangosi ameuwawa na wafuasi wa CHADEMA!!

4/Dr.Ulimboka alitumwa na CHADEMA na waliomtesa ni wafuasi wa CHADEMA.

5/Kubanda aliteswa na wafuasi wa CHADEMA.

6/Fujo na Maandamano ya wananchi wa Mtwara yalikuwa yakipangwa na CHADEMA.

7/Kufeli kwa wanafunzi wengi wa kidato cha nne ni mipango na mikakati ya CHADEMA!!

8/Kudorora kwa kilimo cha Pamba ni mikakati ya CHADEMA!!!
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,416
Likes
1,715
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,416 1,715 280
Imbecile Chemba! Lucifer's friend
 
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
46,080
Likes
16,609
Points
280
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
46,080 16,609 280
Hizi porojo za nini? BARUA si ilinaswa kabisa sasa wewe unachokingia kifua hapa ni nini?
hivi umesha maliza mitihani kijana?
hivi unaongelea barua imenaswa na unasema hipo wakati hakuna hiyo barua hapa, hivi ndivyo unavyo jibu maswali tena juujuu tu.
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
117
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 117 160
Mhujumu mwingine wa wakulima na kilimo cha pamba ni mbunge wa Nzega(ccm) Ndugu Hamisi Kigwangala ambaye aliwadhulumu wakulima wa pamba mamilioni ya fedha za stimulus package.

Sasa ikitokea mwendawazimu akasema kuwa Chadema ndiyo inahujumu zao la pamba wenye akili timamu tunang'amua mapema kuwa hizo ni sanaa tu baada ya serikali kushindwa kuwajibika kwa wakulima na kilimo nchini hasa wakulima wa pamba.
 
J

Jorojik

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
2,376
Likes
1,449
Points
280
J

Jorojik

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
2,376 1,449 280
hivi nchemba alipelekwa bungeni kwenda kuisaidia serikali kujibu hoja mbona anaingilia majukumu yasiyo kuwa ya kwake
Kwani anajitambua? Mtumasiyejitambua hawezi kuwa na mipaka ya wajibu na uwajibikaji.
 
L

Lilambo

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2013
Messages
2,524
Likes
6
Points
135
L

Lilambo

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2013
2,524 6 135
hawa cdm kwa ulafi wa madaraka wanaweza fanya hv, ili serikali ichukiwe but tushaanza kusoma mchezo wao. Kura zitaongea mbili kumi na tano na si wingi wa watu kwenye mikutano.
 
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
7,684
Likes
850
Points
280
Age
68
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
7,684 850 280
hivi nchemba alipelekwa bungeni kwenda kuisaidia serikali kujibu hoja mbona anaingilia majukumu yasiyo kuwa ya kwake
Ni na naibu katibu mkuu wa chama chetu cha zamani kwa hiyo ana majukumu mengi.

Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,679
Likes
3,241
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,679 3,241 280
Kwa kuwa KIngwangala yumo humu na ni mmoja wa wamiliki wa hizo Ginneries basi angekuja humu na kutoa ufafanuzi.
 

Forum statistics

Threads 1,272,349
Members 489,924
Posts 30,448,232