• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

MWENYEKUA NA PAST PAPERS ZA TANESCO UPANDE WA ELECTRICAL TECHNICIAN

C

charlesfundi

Member
Joined
Jun 5, 2017
Messages
31
Points
95
C

charlesfundi

Member
Joined Jun 5, 2017
31 95
HABARINI WANAJAMVI HUSIKA NA UZI UNAVYO SEMA NILIKUA NAOMBA AMBAYE AMESHAWAHI FANYA INTERVIEW ZA TANESCO UPANDE WA ELECTRICAL TECHNICIAN KAMA ANA PAST PAPERS ANISAIDIE NATANGULIZA SHUKURANI WAKUU

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Robot la Matope

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2015
Messages
4,966
Points
2,000
Robot la Matope

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2015
4,966 2,000
Electrical technician unaungaunga?!? Si utaharibu electrical devices?!?

Sent from my Huawei Mate X using Tapatalk
 
JUAN MANUEL

JUAN MANUEL

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
1,851
Points
2,000
JUAN MANUEL

JUAN MANUEL

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
1,851 2,000
HABARINI WANAJAMVI HUSIKA NA UZI UNAVYO SEMA NILIKUA NAOMBA AMBAYE AMESHAWAHI FANYA INTERVIEW ZA TANESCO UPANDE WA ELECTRICAL TECHNICIAN KAMA ANA PAST PAPERS ANISAIDIE NATANGULIZA SHUKURANI WAKUU

Sent using Jamii Forums mobile app
"Mwenyekua" ndio nini?kama hata kuandika kwa ufasaha lugha ya Kiswahili,kuna kupa shida,hiyo kazi ya umeme utaiweza kweli?!!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2014
Messages
2,516
Points
2,000
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2014
2,516 2,000
"Mwenyekua" ndio nini?kama hata kuandika kwa ufasaha lugha ya Kiswahili,kuna kupa shida,hiyo kazi ya umeme utaiweza kweli?!!

Sent using Jamii Forums mobile app
Hata mm nashangaa aisee Kama kuandika kiswahili hajui ndio ataweza kusoma electrical machines manuals na schematic drawings?
Kwanza kwa staili yako ww kufaulu interview yao hata moja itakupa shida.
Staili zao za interview huwa ni za kufikiri hapo kwa hapo kwa hiyo Kama ww ni mtu wa kukariri kwenye makaratasi huwezi kutoboa.
Interview zao ni very technical niliwah kufanya siku zilizopita Kama ni kilaza huwezi kubahatisha.
Na kwenye paper yao ya mchujo utakuta mnaitwa watu Kama 150 then baada ya mchujo wanabakishwa watu kama 20 au 30 kwa ajili ya kuingia kwenye oral interview.


Sent using Jamii Forums mobile app
 
C

charlesfundi

Member
Joined
Jun 5, 2017
Messages
31
Points
95
C

charlesfundi

Member
Joined Jun 5, 2017
31 95
Mzee kwa bahati mbaya ata olevel kiswahili nilikua sikipendi nilipata F lakini number na ma physics ilikua hatari kwahiyo kiswahili na engineering hakunauhusiano kabisa kama nimeweza kuyamudu chuo nadahani hata hayo ya Tanesco nitayesha inshaallah
Hata mm nashangaa aisee Kama kuandika kiswahili hajui ndio ataweza kusoma electrical machines manuals na schematic drawings?
Kwanza kwa staili yako ww kufaulu interview yao hata moja itakupa shida.
Staili zao za interview huwa ni za kufikiri hapo kwa hapo kwa hiyo Kama ww ni mtu wa kukariri kwenye makaratasi huwezi kutoboa.
Interview zao ni very technical niliwah kufanya siku zilizopita Kama ni kilaza huwezi kubahatisha.
Na kwenye paper yao ya mchujo utakuta mnaitwa watu Kama 150 then baada ya mchujo wanabakishwa watu kama 20 au 30 kwa ajili ya kuingia kwenye oral interview.


Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2014
Messages
2,516
Points
2,000
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2014
2,516 2,000
Mzee kwa bahati mbaya ata olevel kiswahili nilikua sikipendi nilipata F lakini number na ma physics ilikua hatari kwahiyo kiswahili na engineering hakunauhusiano kabisa kama nimeweza kuyamudu chuo nadahani hata hayo ya Tanesco nitayesha inshaallah

Sent using Jamii Forums mobile app
Watoto wa siku hizi ndio huwa mnaongopeana hvyo.
Sasa assume ndio umepata kazi mahali halaf ukateuliwa kuwa mkuu wa section itakuwaje Kama hata kujieleza kwa kiswahili ni shida.
Itakuwaje kwenye kuwasilisha reports mbalimbali pamoja na presentations?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
C

charlesfundi

Member
Joined
Jun 5, 2017
Messages
31
Points
95
C

charlesfundi

Member
Joined Jun 5, 2017
31 95
Mkuu reports na presentation inategemea unapenda kuwasilisha kwa lugha ipi but mostly institution nyingi huwa wanapendelea kiingereza kwahiyo sinatabu yoyote hapo ila ahsante kwa ushauri mkuu naanza kupiga msasa kiswahili changu
Watoto wa siku hizi ndio huwa mnaongopeana hvyo.
Sasa assume ndio umepata kazi mahali halaf ukateuliwa kuwa mkuu wa section itakuwaje Kama hata kujieleza kwa kiswahili ni shida.
Itakuwaje kwenye kuwasilisha reports mbalimbali pamoja na presentations?

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2014
Messages
2,516
Points
2,000
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2014
2,516 2,000
Mkuu reports na presentation inategemea unapenda kuwasilisha kwa lugha ipi but mostly institution nyingi huwa wanapendelea kiingereza kwahiyo sinatabu yoyote hapo ila ahsante kwa ushauri mkuu naanza kupiga msasa kiswahili changu

Sent using Jamii Forums mobile app
Wasiwasi wangu ni kwamba Kama lugha yetu ya taifa tuliyozaliwa nayo inakupiga chenga itakuwaje kwenye lugha ya kigeni ya kiingereza?au unataka kusema kwamba kiingereza ndio unakijua sana kuliko lugha yetu ya asili

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Iselamagazi

Iselamagazi

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2011
Messages
3,653
Points
2,000
Iselamagazi

Iselamagazi

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2011
3,653 2,000
Acha uvivu dogo, piga msuli na usikariri kuwa maswali yanayoulizwa ni yale yale siku zote.

Anyway chimba sana yale yote uliyofundishwa darasani bila kusahau haya:

1. Viwango vya standard Transmission & Distribution Voltage levels za Bongo
2. Power Factor Management. Nini kifanyike kuboresha p.f
3. Njia za kuboresha Earthing resistance ktk power system grounding
4. Planning za distribution system, what aspects should be considered
5. Common faults ktk O/Head Megga Voltage (MV)
6. Products being employed in O.H, MV lines kuzuia atmospheric over voltage kutokana na kasheshe ya radi
7. Ni wakati gani mashine umba (Tranfos) hufungwa parallel
8. Possible faults ktk 3Ф line, ni zipi
9. Protection ktk ufungaji wa Tranfo kwa mteja; what is necessary protection of customer point.

Mambo ni mengi sana, muda hautoshi.

Wish you the best of luck!
 
C

charlesfundi

Member
Joined
Jun 5, 2017
Messages
31
Points
95
C

charlesfundi

Member
Joined Jun 5, 2017
31 95
Nikweli kiongozi kiingereza ninakimudu vizuri tu kuanzia talking mpaka writings..sina hofu na hilo kabisa.
Wasiwasi wangu ni kwamba Kama lugha yetu ya taifa tuliyozaliwa nayo inakupiga chenga itakuwaje kwenye lugha ya kigeni ya kiingereza?au unataka kusema kwamba kiingereza ndio unakijua sana kuliko lugha yetu ya asili

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 
C

charlesfundi

Member
Joined
Jun 5, 2017
Messages
31
Points
95
C

charlesfundi

Member
Joined Jun 5, 2017
31 95
Kiongozi naweza kukucheki DM tafadhali
Acha uvivu dogo, piga msuli na usikariri kuwa maswali yanayoulizwa ni yale yale siku zote.

Anyway chimba sana yale yote uliyofundishwa darasani bila kusahau haya:

1. Viwango vya standard Transmission & Distribution Voltage levels za Bongo
2. Power Factor Management. Nini kifanyike kuboresha p.f
3. Njia za kuboresha Earthing resistance ktk power system grounding
4. Planning za distribution system, what aspects should be considered
5. Common faults ktk O/Head Megga Voltage (MV)
6. Products being employed in O.H, MV lines kuzuia atmospheric over voltage kutokana na kasheshe ya radi
7. Ni wakati gani mashine umba (Tranfos) hufungwa parallel
8. Possible faults ktk 3Ф line, ni zipi
9. Protection ktk ufungaji wa Tranfo kwa mteja; what is necessary protection of customer point.

Mambo ni mengi sana, muda hautoshi.

Wish you the best of luck!
Sent using Jamii Forums mobile app
 
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2014
Messages
2,516
Points
2,000
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2014
2,516 2,000
C

charlesfundi

Member
Joined
Jun 5, 2017
Messages
31
Points
95
C

charlesfundi

Member
Joined Jun 5, 2017
31 95
Kiongozi you can't be perfect kila sehemu na huwezi fikia malengo au sehemu fulani kwa kujifanya we we unajua nivyema kuwashirikisha wadau ambao tayari wako kwenye hiyo industry ilikufahamu ninini kinaendelea au nini ufanye uli uweze kutimiza lengo lako ndio maana ata katika taasisi za kielimu namaanisha vyuo,shule nakadhalika watu ambao ni bora darasani huwa hawasomi pekeyao bila kuwashirikisha wengine nidhahiri kwamba nguvu ya wengi nibora kuliko ya mtu mmoja nadhani nimeeleweka kiongozi
Kama unajiamini kiingereza unakijua hapo sawa.
Na kingine Kama unajiamini ww ni kichwa kwa nini unaomba upewe juche Sasa?
Ni kwa nini hujiamini na content ulizonazo kichwani kwako?

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2014
Messages
2,516
Points
2,000
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2014
2,516 2,000
Kiongozi you can't be perfect kila sehemu na huwezi fikia malengo au sehemu fulani kwa kujifanya we we unajua nivyema kuwashirikisha wadau ambao tayari wako kwenye hiyo industry ilikufahamu ninini kinaendelea au nini ufanye uli uweze kutimiza lengo lako ndio maana ata katika taasisi za kielimu namaanisha vyuo,shule nakadhalika watu ambao ni bora darasani huwa hawasomi pekeyao bila kuwashirikisha wengine nidhahiri kwamba nguvu ya wengi nibora kuliko ya mtu mmoja nadhani nimeeleweka kiongozi

Sent using Jamii Forums mobile app
Sawa soma hizo contents alizokupa mkuu hapo juu.
Kwa bahati mbaya mm ni mtu wa mechanical kwa hyo sitaweza kuzama sana kwenye electrics.
Ungekuwa ni mechanical ningekushauri njia za kupita.
But kwa uzoefu wangu na ninachojua tu wanapenda kuuliza maswali general/common concepts ambavyo vingine hukuviona kwenye modules za chuo na ndio maana mwanzoni kabisa nikakwambia hawapendi mtu anayekariri sana.
Coz wakati mwingine unaweza ukaulizwa kitu ambacho ulikisoma tangu form 1 na ulishakisahau siku nyingi Sasa hapo ndio itakubidi uwe na uwezo wa kujieleza au kuelezea kitu kwa maneno yako mwenyewe.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,404,584
Members 531,663
Posts 34,457,990
Top