Mwenye duka ndie anaejua faida ya duka


P

Princemwalejr

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2017
Messages
494
Likes
443
Points
80
P

Princemwalejr

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2017
494 443 80
Mwenye duka ndie anaejua nani wa kumuuzia bidhaa zake na auze bidhaa kiasi gani na wakati gani aziuze. Mwenye duka ndie mwenye hiari ya kumkopesha mtu bidhaa, ndie anaepanga bei za bidhaa zake. Mwenye duka anajua nini afanye kukwepa kodi au kuficha faida yake kwa wanaomdai.

Nazungumzia dili la madini. Ni kweli mafanikio yaliyopatikana ni makubwa lakini kazi bado ipo sana. Acacia wanaweza kukopesha dhahabu au kuziuza kwa bei ya kutupa kwa kampuni yao ya jina jingine. Hapo Tanzania itaendelea kuambulia patupu kwenye mgao wa 50/50. Isipoangalia inaweza kupata hata deni.

Waarabu wanapopanga bei za mafuta, wanapodhibiti kiwango cha uzalishaji wa mafuta ni kwa sababu wanamiliki visima vya mafuta yao. Na ndio maana matajiri wa kutupwa wako Arabuni.

Ni lini Afrika itamiliki utajiri wake? Tusijidanganye utajiri wa Afrika ya kusini bado unamilikiwa na wazungu. Na kwingine kote Afrika umiliki wa utajiri wa maliasili mambo ni shaghala baghala. Umiliki wa asilimia 16 kwa dhahabu za nchini kwako si jambo la kujivunia hata kidogo.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,790
Likes
25,150
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,790 25,150 280
Nchi ya viwanda haina shida na pesa, makusanyo kwa mwezi sasahivi ni zaidi ya T3 kwa mujibu wa baba Bashite.
 
P

Princemwalejr

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2017
Messages
494
Likes
443
Points
80
P

Princemwalejr

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2017
494 443 80
Ni masuala ya kitaifa achana na uchama.
 

Forum statistics

Threads 1,214,682
Members 462,829
Posts 28,519,684